(Hướng dẫn) Khắc phục lỗi connect được wifi nhưng không vào mạng được!

motsachhanoi
20/11/2010 12:52Phản hồi: 41
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e reset wireless rui.chon dai tan # ui nhung van ko dc ...T.T
ôi trời ơi kẻ đào mộ và 2 bác sửa mộ gà quá trời luôn. e hèm dư thế lày mới đúng lè :
đối với opera mini việt nam mình chặn như kiểu facebook nên opera mini sẽ có lúc dùng được và không dùng được như facebook thôi. nếu bạn dùng Phần mềm hoặc thay đổi thông số Ip để vào được facebook thì tức là opera mini của bạn sẽ vào được. lời khuyên cho bạn là nếu dùng máy đời cao nên cài opera mobile. còn opera mini thì tùy vào mạng wifi của nhà mạng nào đấy mới vào được, còn 3G thì thoải mái. nhưng cũng hên sui lắm. chẳng biết khi nào nó chặn khi nào không chặn. túm lại bạn ngậm ngùi dùng trình mặc định trên con C3 đấy đi.
chả liên quan quái gì đến vấn đề kết nối wifi khi dùng opera mini cả.
chính xác là như vậy. vì ông đào mộ lên là để hỏi vào opera mini trên C3-00 không liên quan gì đến N900 và kết nối wifi cả
...gì mà dở hơi ở đây, chưa thấy ai kết N900 mà kêu N900 dở hơi đó...
...cái máy có ngon có lành hay ko là do người dùng đó...

Up lên fw mới 21.2011.38.1 máy của mình không còn bị lỗi này nữa. Em N900 và con router đã quá hiểu nhau rồi không còn cần tác động bên ngoài nữa
Cảm ơn bác chủ thớt rất nhiều, nhà mình có con Dlink, mình dung n900 toàn bị out thôi, bực hết cả mình, từ lúc làm theo cách của bác là ok , cảm ơn bác một lần nữa
bác cho mình hỏi mình cũng bị vậy với cái router linksys của mình với em N9, đã config lại theo như bác hướng dẫn mà vẫn k dc,mấy thằng lap thì vào ầm ầm
bạn ơi!...máy mình vô setting rồi dò lun rồi,mà nó ko có dò ra được cái wifi nào hết(nói thêm là lúc trước vẫn vô wifi bình thường mà giờ bị rớt 1 cái pin nó đúc vô 1 lát là nó nóng ở góc bên trái cái máy"chổ chụp hình"..rồi wifi ko dò đc nữa từ đó).làm theo cách của bạn next tới, tuy ko dò ra đc mà mình next tới rồi...cũng có chổ điền máy cái đó vào mà nó ko lên...còn cách nào nữa ko bạn
@louis272 may cua bo khong do duoc 1 mang hay tat ca cac mang wifi?
@motsachhanoi tat ca cac mang lun do ban...ma hoi lun cai con cai vu cai may no nong len la sao lun bo!the no co thanh cuc chan giay ko?
Mình cũng up lên 21.2011.38.1 mà sao vẫn ko bắt được cái wifi chùa gần nhà mình, hic laptop, iphone thì vô ào ào, mỗi em N900 ko vào được, thử cả cách đặt IP cho em nó cũng ko vô được, kỳ thiệt, chỉ thấy hiện kết nối nhưng ko truyền dữ liệu được, buồn em N900.....
@shu_akai0611 Xem kỹ lại đi, đã làm đúng theo hướng dẫn chưa? Set IP manual theo topic này 100% ngon đó.
cảm ơn chủ thread đã chỉ dạy chi tiết nhưng làm theo vẫn không được.
em mới tậu con n900 đã up lên 21.2011.38-1.002
em nối mạng VNPT rồi biến Laptop thành bộ phát wifi qua phần mềm: acer laptop to hotspot converter.mấy hôm trước vẫn vào bình thường thế mà hôm nay lại không vào web được trong khi vẫn dò ra mạng wifi 😔
vào laptop chọn run->cmd->inconfig thì ra ip: 192.168.1.3; subnet:255.255.255.0; gateway: 192.168.1.1 thế là em chỉnh trong con n900 là:ip: 192.168.1.5; subnet và gateway như trên; Primary DNS address: VNN: 203.162.4.190 ; Secondary DNS address: VDC: 203.162.4.191
nhưng vẫn không vào được web, mong các bác giúp đỡ với. Thanks
luyen
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình tự nhiên mấy hôm nay cũng bị, vẫn mạng wifi hàng ngày dùng bình thường tự nhiên giờ connect rồi mà ko vào mạng đc, làm đủ kiểu restart, xoá mạng,... mà vẫn thế, trong khi iPad vẫn vào ầm ầm, đúng là quá í ẹ
con của e lúc chưa flash thì vào mạng bằng wifi đc. nhưng khi flash song lại ko vào đc nữa. thật khó hiểu quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019