Hướng dẫn khắc phục nhanh sự cố mất kết nối internet

hienhung
19/3/2012 7:10Phản hồi: 128
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Del.Arch
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào cho em hỏi...modern có màu cam nhấp nháy là bị sao ạ? mạng lúc được lúc không ạ..thường 5 phút bị mất 1 lần.bị khoảng 30s là có lại
Bác ới, em có cứ mất 1 đèn internet , khởi động lại cũng một lúc sẽ bị, 1 ngày bị 16,17 lần 😔(
của mình đang load bình thường không sao cứ down là nghẽn mạng luôn. sau đó không down nữa vẫn bị nghẽn. phải tắt trình duyệt r bật lên ms đc.
Thanks chủ top à, tham khảo cho những còn gà mới dùng máy tính như em à
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
Trường hợp của e . e kéo dây mạng sang nhà hàng xóm tầm 100m cắm vào máy tính thì có mạng cắm vào router wifi vào cổng LAN 2 thì đèn 2 ko sáng . có nghĩa là sao hả các bác
100m có thể quá dài
Mình làm ở Sanouva hcm hotel, có 53 phòng, dùng 2 đường truyền cáp quang, nhưng nhiều khi mạng rất chậm, trong khi đó giám đốc lại muốn xử dụng truyền hình ip, không biết như vậy có bảo đảm không, ? xin hỏi ai có ý kiến gì không ?
Thao tác quen thuộc của mình:
1. Tắt moderm mở lại. Nếu k đc thì làm bước 2.
2. Gọi tổng đài. Thường phải chờ xử lý. Trong thời gian chờ đợi thì thử bước3.
3. Dò pass nhà kế bên.
em còn hơi gà, thanks chủ top đã chia sẻ nhà
Ad cho minh hoi máy pc mình dùng win 7 64 bit
Mạng bình thường
Kết nối mạng ok
nhưng ko vào mạng được
Ip bình thường ạ
Bây giờ còn mấy ai xài ADSL nữa đâu ˆˆ
Mình sử dụng SSH Việt Nam hoặc VPS vào những thời điểm đứt cáp.
ducvienle
ĐẠI BÀNG
8 năm
M cũng dùng con Thinkpad, win 7 ko bị sao lên win 10 nó limit liên tục, cứ 3-5 phút là nó bị rồi nó tự kết nối lại, ko thì ngắt kết nối xong kết nối lại, có khi lâu hơn nó ko bị, nhưng tóm lại là nó bị m sống cả tháng với nó rồi. Mình ức chế muốn đập cái mt luôn, trong khi con dell dung ko sao cũng win 10, mạng ở nhà ko ai dùng set đủ mọi cách ip, cmd... vẫn ko đc, anh em nào cao tay chỉ với. cảm ơn nhiều
Cho em hỏi chút. E ở xóm trọ,có 9 phòng thì có khoảng 6 cái wifi .dạo này mạng bị chập chờn lúc có lúc ko .nếu dùng laptop kết nối lan thì còn có mạng đều hơn nhưng cũng chậm lắm. Có thợ đến phán là do nhiều wifi trùng IP nên gây ra đánh sập mạng. Xong rồi cũng ko giải quyết gì cả. Theo ad thì liệu có đúng ko và xử lý thế nào ạ.xin cảm ơn
hungle4699
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lobo18887 Có thể có nguyên nhân trên, cách đơn giản là bạn vào trang quản lý modem wifi của bạn ah. Chỉnh channel lên kênh 10 hoặc 11. Mấy modem mặc định nó để là channel 6 hoặc default nên nếu có nhiều sóng wifi trong 1 phạm vị hẹp như vậy thì có thể sóng sẽ tự triệt lẫn nhau.
Anh ơi máy em hôm trc bắt mạng Bth mạng mạnh nữa qua hôm sau thì nó bắt dc chỉ 1 2 mạng mà rất yếu
MinhAnh9195
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn đã chia sẻ!
Cho hổ có cách nào kiểm tra trả gói cước đang dùng trực tiếp báo nhiêu M k?
nvquan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kha Tuan Bạn cài đặt phần mềm HI FPT để check:

- Cước tháng
- Lưu lượng internet sử dụng hàng tháng
- Thay đổi tên và mật khẩu wifi nhanh chóng
- Kiểm tra thông tin dịch vụ: gói cước, băng thông ,...
- Báo hỏng mạng nhanh chóng
- ... và còn nhiều thông tin hữu ích
tại sao nhà tôi dây nguồn mạng cắm vào ô ra vàng số 1 và dây còn lại ra ô vàng số 4 cắm vào máy tính mà máy tính có mạng nhưng điện thoại bắt được sóng wifi nhưng không vào được mạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019