Hướng dẫn kích hoạt chức năng Facetime bằng 3G trên iPhone 4 iOS 5 / 5

TuanUK
7/1/2012 3:1Phản hồi: 43
Hướng dẫn kích hoạt chức năng Facetime bằng 3G trên iPhone 4 iOS 5 / 5
Làm thế nào để Kích hoạt tính năng FaceTime bằng 3G trên iPhone 4 chạy iOS 5 / 5.0.1? Một trong những thiếu sót của tính năng FaceTime là bạn chỉ có thể gọi qua Wi-Fi. Người dùng iPhone 4 đã không thể gọi trên mạng 3G. Nhưng nhờ vào các nhóm phát triển iPhone đã tìm thấy một lỗi trong iOS 5.0.1 và đã có thể kích hoạt FaceTime bằng mạng 3G cho iPhone 4. Hãy làm theo hướng dẫn từng bước sau đây một cách cẩn thận để kích hoạt tính năng Facetime qua 3G trên iPhone 4 chạy iOS 5.0.1Yêu cầu:
  • iPhone 4 đã được jailbreak. Nếu chưa jailbreak, bạn có thể xem hướng dẫn jailbreak untethered iOS 5.0.1 tại đây
  • Trình quản lý file cho iPhone (iFunbox trên Windows hoặc DiskAid trên Mac), iFile (Download từ Cydia)
Hướng dẫn:Bạn cần jailbreak iPhone 4 iOS 5.0.1 của bạn trước tiên. Nếu chưa jailbreak, bạn có thể xem hướng dẫn jailbreak untethered iOS 5.0.1 tại đâySau khi jailbreak thành công. Mở Cydia và tìm kiếm iFile. Tải về và cài đặt lên thiết bị của bạn.Trong iFile, tìm đến thư mục sau
/System/Library/CoreServices/SpringBoard.app/​
Mở file “N90AP.plist”Khi file đã mở, tìm đến đoạn sau
capabilities ​
Chèn dòng sau đây vào bên dưới dòng trên
3Gvenice ​
Sau khi chèn code xong, lưu lại và đóng iFile. Nhưng hãy chắc là bạn viết code một cách chính xác nhất.Thế là bạn đã có thể dùng Facetime bằng 3G mọi lúc mọi nơi rồi đấy!
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất hữu ích nhưng ko biết gọi có tốn lắm ko nhỉ ? 😁
nếu JB dc thì vào cydia cài my 3G cho lẹ bro ah
Chính xác.
Quan trọng là gọi bằng 3G có lục Tốn ko bác ? 😁 !
Đã chơi thì đừng ngại mưa rơi,
Mà giờ phí 3G rẽ bèo nhèo, đăng ký gói không giới hạn có 40.000 VND/tháng thì lo gì nữa
40k/tháng, hết 40k, tốc độ GPRS liệu điện 3G được ko bác :throwball:
Mình chỉ lấy ví dụ để thấy, tùy vào nhu cầu mỗi người mà đăng ký gói phù hợp, như mình thì 40k/tháng là quá đủ.

Để đừng như mấy bác ngoài Hà Nội bỏ cả chục tỷ đồng mua chung cư Keangnam mà than phí dịch vụ cao, cãi cọ um xùm, thì thiệt là...
À, khi hết 40K, tốc độ không bị giảm nha bạn, mình mới vừa test xong, xem link tham khảo: http://www.tinhte.vn/f348/tin-vui-mobifone-khong-giam-toc-do-goi-miu-khi-het-han-1022507/
sao mình làm lúc save vào nó báo error vậy ,bác tes kỹ chưa?
TuanUK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn kiểm tra lại chính tả cho chính xác, kẻo sai ký tự nó báo lỗi đó.
Còn vụ phí 3G thì mình xài gói Mimax của Viettel, 40K/tháng xài vô tư
Tuy giới hạn tốc độ của mobi rồi mà vẫn face time vô tư nhé

Click và đăng ký dropbox để cùng nhau nhận thêm 500Mb https://www.dropbox.com/referrals/NTM4OTg4ODEyOQ
tớ không có wifi mà vẫn kích hoạt ( chỉ kich hoạt chứ không gọi được = 3G ) nè .... cần gì phải JB ...
Mình đã thử mà vẫn ko được bạn ạ ! vẫn đòi wifi
@dark_knight_141002 ***
mình đang sử dụng Ipad 3 OS 6.1.3 - facetime kg nhất thiết phải wifi - có 3G là ok.
1/ Số điện thoại của người bạn gọi phải đổi thành +84....
2/ Và phải có thêm Id (địa chỉ mail) kèm theo sdt của người bạn gọi
bạn ơi cho mình hỏi này cái , hicccc , mình search cái dòng capabilities mà sao nó báo không thấy vậy bạn , máy mình đả JB rồi hiccc. Thanks bạn nhe.... ;)

---------- Post added at 09:28 AM ---------- Previous post was at 09:19 AM ----------

thấy rồi =))
mình ngại cài ifile trên iphone vì thấy phần mền đó cũng nặng. mình có thể dùng máy tính truy cập vào đường dẫn của iphone và đổi vẫn ok chứ, có phải sét quyền 777 hay 775 gì đó ko bạn
lch_5011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài My3G cydia la nhanh nhất
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ topic ơi!
3Gvenice chứ không phải là 3Gevenice.
Facetime máy mình đã chạy trên 3G rồi. Máy mình là iPhone 4 GSM Lock AT&T, iOS 5.0.1, SIM ghép Gevey Pro.

Tham khảo:
http://www.ijailbreak.com/how-to/how-to-enable-facetime-on-3g/
http://cydiahelp.com/ios-5-includes-facetime-over-3g-feature-heres-how-to-enable-it-jailbreak-required/
TuanUK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tham khảo từ nguồn này nè bạn
http://www.limera1n.cc/2012/01/how-to-enable-facetime-over-3g-on.html

TuanUK
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã sửa,thanks ông bạn. Sorry vì test chưa kỹ 😃
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng My3G vừa an toàn vừa tiện lợi
Mình cài my3g vào fw5.0.1 sao ấn vào ion nó cứ đơ ra nhỉ.
cài 3g unrestrictor nhé bác...................
@levannam cái này xài ok nè. Source cydia.vn có bản 3g unrestrictor 5 á
hay đấy nhỉ, 3G VT giờ có 40k 1 tháng, tha hồ mà gọi
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
còn imess thì sao các bác........................?
hieupham8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Facetime và iMessage đều chạy được trên 3G và WiFi.
Tất cả các trường hợp đều được:
- 2 máy kết nối với nhau bằng 3G.
- 2 máy kết nối với nhau bằng WiFi.
- 1 máy 3G kết nối với 1 máy WiFi.
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu bác nào làm trên IP4S thì file N94A nhé. không phải N90
Mình cũng bị như thế, hình như không chạy được cho IOS 5.0.1. Nếu muốn chạy được chắc là phải tiền thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019