Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn lên iOS 5.0.1 + JB 5.0, 5.0.1 (kèm hình ảnh)

character_boy
13/10/2011 20:50Phản hồi: 444
444 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongtransl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đưa file host về dạng chuẩn nhất bạn có thể nói rõ hơn một tí được không cám ơn nhiều mình đang dùng bản 4.3.3 đã úp thử lên 5.1 báo lỗi tải os về cài cũng báo lỗi thử 5.0 xem thế nào chán quá
duongtransl
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác chủ cho mình hỏi tí mình đã copy file host và cài bản itunes mới nhất 10.6.0 mà vẫn dính lỗi 3194 đã đưa về DFU bằng tay mà vẫn không được có cách nào khác không bác chủ hướng dẫn hộ mình với cám ơn rất nhiều
@duongtransl Vấn đề là bạn có lưu SHSH của cái FW bạn đang định RS hay ko ý chứ 😃
Ko có SHSH thì chép file host cũng đâu được.
duongtransl
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang úp roài nhưng nó chạy mãi ở verifying ipod restore with apple... 15p roài không biết có được không nưa cám ơn bác nhiều nhé
Hình ảnh bị lỗi hết rồi chủ thớt check lại giùm !
mình làm như bạn hướng dẫn đến khi chạy xong khởi động lại sao nó cứ hiện hình bắt mình kết nối với itune vậy bạn, không thể vào màn hình chính đc 😔(
cho mình hỏi xíu nha.máy mình là 3gs lock nhưng mình mua code lên world rồi.mình up lên 5.1.1 bằng itunes thì báo lỗi 11 hoài ah.mình dùng redsnow 9.14b2 hạ bb xuống.lúc đầu mình hạ thì xuống 5.13.04,sau đó vài tuần mình up lên 5.1.1 hoài k dc nên mình reset máy thử và bị treo táo luôn,mình phải đưa về dfu và và redsnow select ipsw fw gốc 4.1 thì bb lại hạ xuống 5.13.02.nhưng sau đó mình tiến hành select ipsw tiếp fw gốc 5.1.1 thì redsnow lại k up lên 5.1.1 dc mà còn đưa máy mình về chế độ recever mode nữa.laptop mình đang xài là win xp,mình đã down fw gốc và custom 5.1.1 hết rồi,dùng tiny lưu shsh 5.1.1 luôn rồi.mình có hỏi trên diễn đàn thì dc bảo là dùng redsnow 9.12b2 build shsh 5.1.1 hoặc tạo cái custom ipsw để giữ bb lại mới nâng lên 5.1.1 dc.mình k dùng bản redsnow 9.12b2 như dc hướng dẫn mà dùng redsnow 9.14b2 dc k.mình chưa rõ trình tự build shsh thế nào và cũng k biết là còn cách nào khác dùng redsnow để up 5.1.1 k.máy mình k dư trên 10gb nên k cài snowbreeze dc.nhờ bạn hướng dẫn mình cụ thể với nha
@hoang_huy1207 quốc tế rùi thì up hẳn gốc cho máu
đưa ip về dfu truóc nha
nhớ cắm vô cổng sau nếu sài PC
@vvvvvv mình k có pc để xài,mình xài laptop k ah.mình vô redsnow chọn select ipsw fw gốc rồi back chọn jb rồi install cydia,đưa máy về dfu xong cái nó chạy code dc 3,4 dòng là đứng ở đó luôn.redsnow k chạy mà code cũng k chạy tiếp
thấy có 1 bài nói là khoang kết nối ip với laptop trước,sau khi chỉnh trong extras xong rồi tắt ip đi mới cắm cáp vô,điều này có thực sự cần k bạn.mình hay cắm sẵn rồi chỉnh xong,vô jb mới tắt ip đưa về dfu
@hoang_huy1207 chọn ipsw để red chạy lẹ hơn
đỡ phải load mạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019