Hướng Dẫn Lưu SHSH file bằng Redsnow 0.9.9b1 for MAC & WINDOW

iphone1224
20/9/2011 4:42Phản hồi: 31
Hướng Dẫn Lưu SHSH file bằng Redsnow 0.9.9b1 for MAC & WINDOW
Hôm nay mình rãnh nên post bài hướng dẫn các bạn lưu SHSH cho máy IPhone thân yêu của bạn để sau này Restore sẽ dễ dàng hơn....
Các bạn làm theo hướng dẫn phía dưới sẽ Thành Công.....mình đã làm được và lưu được Fw từ 4.3 đến 4.3.5....

Bước 1:tạo 1 Thư Mục mới với tên Pwnage( tùy theo bạn đặt sao cũng được)
Download Redsnow 0.9.9b1 theo link này : http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=1642 có bản cho WIN và MAC
Giải nén file và các bạn sẽ được thư muc sau:

Bước 2 : Chạy thư mục redsnow trên và các bạn sẽ được file như thế này

Bước 3: Chạy Redsnow 0.9.9b1 và click vào dòng EXTRAS

Bước 4:Nhấn vào nút SHSH Blobs từ thanh EXTRAS

Bước 5: Nhấn vào nút Fetch từ thanh SHSH blobs trên thiết bị của bạn và nó sẽ gởi yêu cầu đến Máy chủ CYDIA

Bước 6: Kết nối Iphone của bạn vào may tính và tắt nó đi...sau đó click vào nút NEXT

Bước 7: Redsnow sẽ hướng dẫn các bạn đưa về DFU mode để thực hiện việc Lưu SHSH của mình.....

Giữ nút nguồn 3 giây

Vẫn giữ nút nguồn và nhấn thêm nút HOME thêm 10 giây

Bước 8: Iphone của bạn sẽ tự khởi động lại...
Sau đó các bạn thả nút NGUỒN ra nhưng vẫn giữ nút HOME thêm 15 giây nữa nha.....

Quảng cáo

Sau khi hiện bảng thông báo như trên các bạn đừng vội thả nút HOME ra và giư thêm nút HOME khoảng 3 giây nữa cho yên tâm nha.....

Bước 9: Redsnow sẽ bắt đầu tìm và Lưu SHSH trên thiết bị của bạn từ CYDIA

Bước 10: Redsnow sẽ hoàn thành việc lưu SHSH của bạn....và sẽ hiện ra thông báo sau

Bước 11: Nhấn vào nút SHSH Blobs và nhấn thêm nút Query để chắc chắn máy bạn đã được lưu SHSH từ CYDIA

Bước 12: Sau đó các bạn điền dấu * vào thanh QUERY và nhấn OK để kiểm tra nha....

Bước 13:Red snow sẽ kiểm tra và hiện thông báo cho bạn là máy bạn đã có SHSH nào

Quảng cáo

Phần quan trọng nhất: Redsnow sẽ Lưu file SHSH của bạn dưới dạng Plist...mình khuyên bạn nên để chúng ở đó và hãy copy vào chỗ nào kín đáo để sau này mất thì còn đường mà quay về....HJHJHJ

Đây là bài viết đầu tiên nên có gì sai sót mong các bạn bỏ qua ... lần sau mình sẽ cố gắng hơn
Thanks
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks vì sự nhiệt tình, tinyumbrella cũng cho ta tất cả đó thôi
Bạn hướng dẫn thêm cách tạo fw custom từ shsh blobs đi, thanks vì bài viết hữu ích
Bạn không nói mát chứ:

Các bước tạo fw custom từ shsh blobs đây
:

Bước 1:
các bạn làm như hình minh họa:

Bước 2:

Bước 3:
có thể sẽ khác với các bạn vì mình làm hướng dẫn ở đây là trên bản 4.3.3 đã lưu shsh blobs trước đó rồi, còn các bạn lưu shsh nào thì chọn fw đó nha.

Bước 4:
làm theo hình minh họa.

Bước 5:
chọn tới vị trí mà bạn vừa lưu shsh trước đó.

Bước 6:
ngồi đợi.

Bước 7:
tới đây mặc định cho chúng ta biết vị trí lưu bản custom vừa tạo

Chúc các bạn thành công qua 7 bước như vậy nha
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sau 1 thời gian nghiên cứu.....mình thấy cách tạo FW custom này chỉ dành cho những bạn đã tạo FW custom....có nghĩa là nếu bạn ABC lưu file shsh vào máy rồi và dùng Redsnow này để tạo custom thì chỉ dành cho bạn đó thôi......vì khi mình nhúng file SHSH vào thì chỉ có máy đó restore được thôi....không dùng cho những máy khác.....vì đã có mã số ECID trước đó rồi
chuẩn 100% , mình cũng test rồi, chỉ dành riêng cho máy đó không sài cho máy khác đc. tương tự như dùng ifire
thanks all.
Nhúng shsh tự dump vào FW thì chỉ máy đó sài thôi. Máy nào cũng sài đc thì mấy bác ko lưu shsh 4.3.3 về đc rồi ah 😆
Ko có gì đặc biết. Về khoản shsh blob thì tương tự như iFaith chứ ko có gì đặc biệt 😔
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
ecec.... dang dinh post bai thi ban nay update truoc roi.....hjhj
Có cần phải bổ sung thêm gì nữa không bạn
Ủa bạn nói mình nói mát gì vậy bạn?
Với kiến thức hiểu biết của bạn thì có gì cần hỏi nhỉ, bởi mình vẫn hay dùng bài của bạn đấy thôi,
Vì mình thấy tool này có thêm chức năng mới nên mình mới nhờ chủ top cập nhật thêm cho các bạn mới thôi

---------- Post added at 12:58 PM ---------- Previous post was at 12:57 PM ----------

Còn bạn đã cập nhật phụ cho chủ top rùi thì thanks bạn
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
để mình tìm hiểu thêm chức năng của bản Redsnow này thêm rồi sẽ hướng dẫn thêm nha....
Bạn khám phá tool này rồi pot cho ACE tham khảo thêm nha.
thanks bạn nhiều
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
okok mình đang ngâm cứu bản redsnow này đây....để tim hiểu kỹ hơn rồi sẽ post lên cho A E tham khảo...hjhj....
Bamboo VN
ĐẠI BÀNG
13 năm
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác kiểm tra theo link này nha...
http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=16990
hoặc
http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=16424
Xem ở đây và cập nhật thêm thông tin Bạn ah!Tất cả những gì thuộc về iOS5 sẽ được iphone dev team cập nhật trong đó 😃
http://blog.iphone-dev.org/redsn0w-iOS5

iphone-dev.org

Find the best information and most relevant links on all topics related to This domain may be for sale!
blog.iphone-dev.org

Sent from iPhone using Tinh tế
Bài viết bổ ích ,vừa test xong rất ok,mình test cả phương pháp lưu Ishsh từ cydia rất tốt
Thanks chủ thớt
thekid_1980
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy cho mình hỏi iphone4 phiên bản qt mà 4.2.1 mình có lấy được SHSH ko vậy bạn?Tại mình lấy trên iSHSH trên cydia mà nó ko cho nữa.Thanks
Bạn dùng iFaith hoặc Redsn0w bản mới nhất đây để lấy shsh và nhúng nó vào FW 4.2.1
iphone1224
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu bạn đang ở FW 4.2.1 thi dung ifaith để lưu shsh của 4.2.1
còn nếu bạn đang ở FW khác thì bây h chỉ lưu được FW 4.3.4 hoặc 4.3.5 thôi...
nếu muốn chắc ăn thì dùng Tiny Umbrella mới nhất là 5.00.11 nha
thân
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Toàn mấy cao thủ viết bài chuẩn quá 😁!
Vì ko có shsh nên con 3gs ko lên đc 5.1.1 !bác nào biết cách JB cho FW 5.0 giúp e với ạ??? JBU hay JBT cũng tốt ạ 😃
uppppp
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này giờ áp dụng lưu shsh cho FW 5.0 ko đc rùi 😔
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Capture2.PNG em luu shsh nó đứng mãi chỗ này, iphone 4 tự khởi động lên lại . mấy bác giúp em cách khắc phục với 😔
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamchanhuan không ai giúp dc em sao :((
thekid_1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko hiểu rõ vấn đề của bạn là sao.bạn nâng cấp hay sao?có lưu shshi trước chưa?
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thekid_1980 tình hình thế này : Ip 4 của mình đag chạy 5.1.1 . Bây giờ mình mún lấy shsh của fw 5.1.1 này, để tạo fw custom 5.1.1 để retores lại máy . Mới tìm hiểu ios còn gà , nói có gì ko đúng mong pro giúp đỡ thêm
thekid_1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nên xài rednow mới nhất nhé.còn nếu restote thì bạn dùng Ifaith trên diễn đàn có hướng dẫn bằng hình dễ làm hơn nhé.Chúc bạn thành công.
thachpc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hỏi chút nha
- Để lưu được shsh thì trên iphon của mình phải có cydia phải không
- Cách trên chỉ lưu được shsh khi đã lưu shsh trên cydian trước đó phải không
Cảm các ban vì mới đc sử dụng ios

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM