Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Move data của games qua thẻ nhớ ngoài cho S4

Dr.Love
6/5/2013 0:3Phản hồi: 164
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có updata mới 17/7 r chủ thớt ơi 😁
sao hình ảnh hư hết rồi >"<
neverman11
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ thớt cho hỏi , dùng với S3 HQ hoặc các máy khác được k ??
@neverman11 Dùng được cho các máy Android bạn ạ chỉ cần đổi đường dẫn data của từng game cho phù hợp với máy mình dùng thôi.

Sent from my GT-I9500
neverman11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dr.Love cho e link FM v1.7.6 luôn bác , dùng bản 1.7.2 thì titanium backup được 50 game k ??
@neverman11 Mình có đưa link ở post 1 rồi mà bạn
>>> Update 18/06/2013
Bản FolderMount v1.7.6 mới nhất free nhưng được add sẵn 50 games cho các bạn tại đây
metqua8426
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dr.Love Bạn cho mình hỏi: sau khi đã chuyển toàn bộ data game sang thẻ nhớ rồi, giờ mình muốn chuyển lại sang bộ nhớ máy như ban đầu thì làm thế nào vậy bác
Đánh dấu
neverman11
ĐẠI BÀNG
11 năm
thử nghiệm trên cái thẻ nhớ 8G class 4 thì load được phần giới thiệu rồi out luôn @@
Mình làm trên máy lg gpro thẻ class 10 của samsung,move đc,hiện kiêm tiêm xanh khi vào game load đc một chút rồi văng ra
Share các bác bản cr@ck: Link: http://www.mediafire.com/download/pdyqq5218bd1918/FolderMount_Premium_v2.0.12.apk
đã test ok nhá. Hình đây:
neverman11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@red_demon cho ? tí bác , sao mình làm đúng như quy trình , tới đoạn load game thì bị văng ra vậy ?????
@neverman11 Mình chưa gặp vậy bao giờ, 3 game kia giờ mình chơi vẫn rất tốt mà 😕
@red_demon Cái này cài đè bản cũ hay xóa bản cũ đi, cài cái này bạn ơi.
Mình đang dùng bản này: FolderMount-1.7.2.apk - (2.17 MB) (link mediafire)
@trinhgate Bác ơi, bản của e là 2.12 còn mới hơn bản của bác, và mount bao nhiêu game cũng được 😁
Huhu em nghịch dại quá chuyển data asphalt7 qua thẻ nhớ k được em bèn xóa đi giờ thẻ nhớ lại bị mất đi phần dung lượng ấy rôi
P/s lại ngon lành cả rồi
Dùng GL to sd cũng được mà

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
@jungsang Cái đó chỉ move game của GL được thôi mà :p cái này chơi tuốt
nampv
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này nếu muốn chuyển nhiều hơn 3 game thì mình purchase cho phần mềm này ah bác. sau này mình gỡ đi muốn cài lại thì có cần purchase nữa k?
cho mình hỏi có phần mềm nào như này mà không giới hạn số APP không?/
thank!
Ơ, sao mình move data sang thẻ rồi, xem trong máy vẫn còn file data đã move và dung lương vẫn thế mà bên thẻ cũng có :eek:
Mọi người xin trợ giúp xem mình làm sai ở đâu mà ko chơi được sau khi Foldermount:
- sử dụng S4 đã root, cài foldermount 2.10 free trên CH play
- Làm theo đúng hướng dẫn tại trang 1 đối với game Asphalt7+8 (trước khi foldermount chơi bình thường), sau khi mount thì tại mục obb mình properties Asphalt7,8 bộ nhớ trong = 0 kb, còn thẻ nhớ thì 1,5gb; kiểm tra bộ nhớ điện thoại cũng thấy đã chuyển data
- Đã chọn kim tiêm màu xanh cho Asphalt7,8
--> Kết quả: cả 2 game đều out sau khoảng 3s load màn hình
sao mình move qua thẻ nhớ rồi nhưng file data trong bộ nhớ máy vẫn còn nguyên dung lượng vậy?
@tanbinh612 bạn kiểm tra trong setting vẫn còn chứ thực ra là k còn vì chương trình này đánh lừa máy, như mình cài fifa 12, MC3, MC4, asphalt 7 và chục game nhỏ mà bộ nhớ trong còn trống tới 3.5gb (tổng số bộ nhớ trong là 5gb nha)
e down bản FM trên google play store về rồi làm y chang,copy obb lẫn data của fifa 14 qua thẻ nhớ,bật cái đinh xanh cho 2 files,xong vào game thì nó để chữ starting... xong đứng luôn~~
theo mình hiểu thì thế này
bạn cứ chép thẳng cái data ( thường thì appstore vn sẽ tạo sẵn thư mục mặc định cho bạn) vào bộ nhớ máy
sau đó vào quản lý file s4 coppy tiếp những file đó vào mục android\obb
mấu chốt là ở chỗ coppy chứ ko cut sang nhé. Cut = hỏng
Ko cut sang mà copy thì bộ nhớ trong của máy vẫn y vậy chứ có khác gì đâu?
Không biết có bác nào bị như e ko??e cài bản premium 2.0 khi chuyển thì nó hiện thông báo
Sau nó chọn yes thì cái destination folder vẫn trắng trơn e vào tạo bằng tay thì nó báo permission j j đó ko tạo được folder >_<

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
Cho mình hỏi là cách này vs cách sử dụng ứng dụng GL to sd có khác gì nhau không ?? Vì mình thấy ứng dụng GL to SD xử lí việc move data này cũng khá tốt 😃
xong roi thi titanium kai j vay bn
minh lam dung nhu the ma k giam duoc bo nho trong la sao a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019