Hướng dẫn nâng cấp IOS 7 cho các thiệt bị mà không cần add UDID

thanhtung6868
11/6/2013 6:30Phản hồi: 401
Hướng dẫn nâng cấp IOS 7 cho các thiệt bị mà không cần add UDID
IOS 7 vừa ra với nhiều cải tiến mới làm anh em nóng lòng muốn được trải nghiệm, nhưng để chạy được bản beta này thì thiết bị cần được add UDID từ Developer thì mới có thể kích hoạt được. Nhưng mình sẽ trình bày một cách đơn giản để có thể nâng cấp mà không cần add UDID.

Đầu tiên các bạn download FW 7 beta về từ đây: betaio.so
Tiếp sau đó kết nối thiết bị với máy tính và mở itunes/chọn thiết bị. Xong nhấn phím shift (hay option trên MAC) và chọn "check for update" trên itunes/ chọn tới nơi chứa FW mới down về. Công việc đơn giản tiếp theo là ngồi đợi và trải nghiệm 😃

401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trải nghiệm ban đầu về IOS 7 beta​
  • Tính năng mới nổi bật.
Control Center
Có lẽ đây là tính năng mà hầu hết chúng ta quan tâm và hào hứng khi nó được giới thiệu vào đêm hôm qua (Trong đó có mình)
Đây là một tiện ích hoàn toàn mới ở IOS 7 này. Chúng ta có thể mở khởi chạy nó ở bất kỳ đâu ngay cả ở màn hình khóa hay bất kỳ khi máy đang chạy tác vụ nào bằng cách vuốt từ đáy màn hình lên phía trên, lúc này giao diện chính sẽ mở ra và cho bạn tùy chọn: Tắt mở chế độ máy bay, tắt mở wifi, Bluetooth, tắt mở chế độ không làm phiền, khóa xoay màn hình. Có cả thanh điều chỉnh độ sáng tối màn hình.
Tuyệt vời hơn nữa đó là giao điện điều khiển nhạc nhanh ngay ở đây (Từ IOS 4 thì mục này được mở khi bạn nhấn 2 lần nút hom và vuốt về phía bên trái), thật tiện lợi đúng không nào.
Và thêm 1 thanh công cụ nữa ở đây là các tiện ích nhanh như: tắt mở Flash,mở ứng dụng đồng hồ, máy tính cá nhân và cuối cùng là mở camera.

Notification mới và có thể mở ngay tại màn hình khóa
Từ IOS 5 chúng ta được làm quen với trung tâm thông báo, nó mang lại nhiều tiện lợi và tiết kiệm thời gian cho bạn. Với IOS 7 thì trung tâm thông báo đã được cải tiến hóa, giao điện trực quan và thông mình hơn.
Giao diện Notification được làm mới lại hoàn toàn với 3 cột dọc được chia cho Lịch (Kèm theo tiện ích chứng khoán ở dưới), tất cả, và mục nữa là những thông báo mà bạn đã bỏ lỡ.

• Giao điện: Trực quan và thông mình hơn.
Giao diện màn hình khóa
- Bắt đầu ngay từ màn hình khóa chúng ta đã có thể cảm nhận được sự lột xác hoàn toàn mới, không còn khung đen bao quanh đồng hồ, không còn khung đen bao quanh thanh Slide to unlock nữa. Ngoài 2 mũi tên nhỏ ở trên và dưới của Control Center và Notification Center thì không có biểu tượng gì khác.
- Cũng từ đây, bạn chỉ cần vuốt từ trên xuống dưới để mở cửa sổ Notification như ở màn hình chính và có thể xem bất cứ thông tin nào bằng cách chạm vao tin đó. Vuốt từ dưới lên trên thì sẽ là giao diện của Control Center.

Giao diện trong màn hình chính
- icons: Toàn bộ icon trong máy được thay mới hoàn toàn, tròn tròn, nhiều màu và hình ảnh mô phỏng cũng hoàn toàn lạ lẫm, cứ như bước vào một OS...khác. Từ biểu tượng cột sóng, biểu tượng sạc pin, thanh dock điều đã thay mới. Trang tìm kiếm khi quẹt từ trái qua đã bị xóa bỏ, thay vào đó bạn chỉ cần chạm từ hàng icon cầu tiên trở xuống-vuốt nhẹ xuống dưới là ô tìm kiếm iphone sẽ hiện ra.
Giao diện quản lý hình ảnh mới
Ở giao diện mới này thì hình ảnh của bạn sẽ được quản lý thật chi tiết về ngày tháng, địa điểm vị trí nơi bức hình được chụp, những tấm hình được chụp cùng 1 nơi sẽ được gom chung vào 1 mục, mình thấy nó có vẻ như hơi lằng nhằng 1 chút khi mình không mấy quan tâm, nhưng cũng rất hay khi bạn xem lại với thật nhiều khoảnh khắc.​
Thanh đa nhiệm quản lý app chạy ngầm mới
Ở giao diện thanh đa nhiệm khi bạn nhấn 2 lần nút home đã được đổi mới, được quản lý dạng tab, di chuyển qua lại bằng cách vuốt qua lại trên màn hình. Để dóng - tắt một ứng dụng bạn chỉ cần vuốt từ ứng dụng đó ngược lên trên, thế là xong, các bạn tự khám nhé ;)

Nhiều tính năng mới và chưa kể đến những hiệu ứng đóng mở ứng dụng, chuyển ứng dụng, ảnh nền di chuyển kiểu 3D, ở tinhte cũng có 1 vài bài nói chi tiết hơn và đặc biệt là để các bạn khám phá nên mình không nói thêm nữa... rất rất nhiều điều mới lạ từ IOS 7 đang chờ các bạn khám phá 😃
phuongboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm ngay cho nóng, mà có ai confirm về việc có thể về lại ios6 (custom firmware đã nhúng sẵn shsh) chưa :-s ?
4s/5 world ko JB nếu lên 7 rồi thì muốn về 6.1.3/6.1.4 được ko bác.
tranduckien
ĐẠI BÀNG
11 năm
@x0xgiangx0x bản Lock ip5 of viettel có up lên đc ko các bác?
x0xgiangx0x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranduckien lên đc nhưng ko unlock đc nhé bác. lên là đắp chăn luôn 😁
@x0xgiangx0x Dùng sim viettel bình thường chứ có gì mà đắp chăn hả pờ rồ??
NeoOnline
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nhật Huy Mobile Mình nghe nói khi mua máy bên Viettel trả thêm 5 xị là nó mở clock thành QT mà. Sao bạn không mở luôn. Mình mua Vina no QT sẳn nên không biết thông tin đó đúng kg?
Van Thu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn cho mình hỏi là khi update xong có restore về ngược lại firmware cũ 6.1.2 được không bạn.

Máy lock thì chỉ có nước ngồi im đợi anh em chuột bạch đã.
@Van Thu Chuột bạch trả lời: 4s Lock, Len iOS 7 beta 3 sai nói chung hơi tốn pin, phần tin nhắn sài có cảm giác bị giật giật. Rieng minh thấy IOS 7 bạn cài và sài thử có cảm giác nhẹ nhàng và có nhièu cái mới nữa. Riêng ngừoi ta đồn nghieng iphone thì icon chuyển động. Thật ra là cái background chuyển động chứ mấy cái icon đứng một chỗ ak. Mình lên IOS 7 sài được 2 ngày thì có vấn đề phát sinh là màn hình đen thui, bấm kiểu gì cũng không lên, kể cả tắt, nhưng mà nó vẫn đang hoạt động bình thường(vì mình bấm giữ phím home một lát thì Siri vẫn trả lời).Hiện bây h mình đã xuống 6.1.3 và sẽ lên lại 7 beta 3 coi sài có bị tình trạng cũ không. Vì muốn trải nghiệm nữa 😃
@Van Thu Bạn chỉ có thể restore về fw mới nhất của dv, vì vậy trước khi up lên 7 b4 bạn phải up lên fw mới nhất, mình đang dùng 4s lock đây!

Gửi từ Iphone 4S
restore ko dc là chắc gòi 😁
@Nguyễn Giàu buồn luôn.
ujaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Giàu ghét nhất thể loại này.. éo có.. éo thử..mà phán như thánh.. lên xuống bt cho máy lock lun nhé.. tui máy lock đây.. mà đảm bảo lên xong là k muốn về....hehe
@Nguyễn Giàu Lần sao ko biết thì đừng trả lời lung tung nha bác:D. BETA thì lên xong vẫn xuống dc. trừ khi nào apple khóa ios6 lại thì mới ko xuống dc thôi :rolleyes:
boynokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao up ko đc nhỉ!
@boynokia Bạn lên fw cao nhất chưa? ip5 = 6.1.4 ,ip 4 4s = 6.1.3
boynokia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Nguyễn Giàu Rồi bạn,ai có link down cho xin luôn! Ip5 world.thanks
@boynokia http://www.betaio.so/iphones.html
conan0191
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko có cho ipod 4.3gs và ipad 2 ....huhu
restore lại ios 6 bt nha các bạn? đây mới là bản beta mà! khi nào ra bản chính thức thì mới hok restore lại dc
@vinhkienthuy Cho mình hỏi nếu mình up về sau này có bàn ios7 ra mình cập nhật ah hay là chỉ cập nhật trải nghiệm thử rồi restore hả bạn
NeoOnline
ĐẠI BÀNG
11 năm
Down về trải nghiện thử xem sao. Anh em chờ tin vui nha.
Malem282
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NeoOnline Bro cho minh hoi tinh trang pin co khac phuc khong vay? Minh dg cai 614 cho ip5 hao pin woa di😔(
NeoOnline
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Malem282 Hic! Lên rồi, mà h cũng xuống lại rồi. Nói chung là chỉ hám của lạ thui, Chứ xài chẳng ổn tí nào
ip4 có up đc ios 7 k nhỉ
IP4 lên xong nếu muốn về lại 6.1.3 dc ko các bác,nghe bảo phải lưu shsh gì đó mà em ko biết làm 😔
@chimnguc2008 Về được bạn nhé, vì đó vẫn là phiên bản chính thức mới nhất của ip4, còn 7 chỉ là bản beta mà thôi 😃
@hiphhh vậy là phải luu back up hay là lưu shsh bác nhỉ
@kid_1608 Ko cần lưu SHSH gì hết
nhoctm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hiphhh i5 bản world, fien bản 6.1, mình muốn up lên 7 beta4 mà vẫn có thể về đc 6.1 để cydia thì phải làm sao bạn, mog bạn hướng dẫn 😔
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoctm K thể đc bác nhé 😆
dailythe
TÍCH CỰC
11 năm
lưu backup để sau khi restore thì vẫn lưu lại được danh bạ, sms... Còn lên 7 beta hiện tại thì vẫn về 6.1.3 hoặc 6.1.4 bình thường vì apple chưa khóa fw đó
Vẫn cảm thấy sợ....đang dùng IOS 6.1.4, không biết active có dễ không?
hiphhh Moderator
@ducky76 Các bước đơn giản, ko cần phải thủ công hay mẹo gì khác ngoài cách đã nói như trên cả bạn nhé 😃
kau2lexus
ĐẠI BÀNG
11 năm
em dùng iphone5 nâng lên nó cứ báo thế này là sao
the iphone kau2 could not be update because the fimware file is not compatible
kau2lexus
ĐẠI BÀNG
11 năm
em restore về 6.1.4 rồi mà sao mãi ko đc
@kau2lexus Shift + update nha bạn.........😁
@kau2lexus Bạn đã dow sai phiên bản rồi, kiểm tra lại xem. IP5 có A1428 và A1429.
@kau2lexus shift restore 6.1.4
shift update 7
htddbngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungkhtn35 Làm sao biết máy mình phiên bản nào ạ 😔
@htddbngoc ở mặt sau của máy có ghi cái dòng chữ nhỏ nhỏ ý
"designed bt apple .... A1429" của mình là thế
Đã lên thành công.......😁,.thich cái màn hình khóa,trong suốt............:p
Sao ở mục Control Center không có mục về màn hình chính luôn nhỉ. có cái đó có phải đỡ phải bấm phím Home không. Đỡ phải dùng Assi trợ năng 😔.
thớt ơi, cho mình hỏi
lúc mình bấm shift và chọn fw khi down về thì nó hiện như này
@Katsura iPhone 5 của bác là A1428 hay A1429 thì bác down file *.dmg tương ứng nhé, hình như bác tải nhầm file rồi.
MR-HUYNH
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katsura Bn down nhầm fw rồi, vào cài đặt -> giới thiệu -> pháp lí -> quy định rồi xem máy bn là a1428 hay a1429 rồi down cho đúng fw là ok
mrheaven
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Katsura Bạn tải sai firmware rồi 😃
@thanhnc Làm sao mà biết dc 1428-1429 hả bạn
Tắt ứng dụng ngầm như nào bạn nhỉ ?
@haifangshi Vuốt từ dưới lên trên, hệt Auxo luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM