[Hướng dẫn] Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Nokia Belle bản chính thức

ThanhLongND
18/8/2011 2:1Phản hồi: 669
669 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi cổng usb, flash lại đi bạn

---------- Post added at 12:33 PM ---------- Previous post was at 12:32 PM ----------

Mạng chập chờn, điện nháy 1 phát thì sẽ ra sao nhỉ 😔

Cách mình là an toàn số 1 ^^
Bị 3 lần rồi, chắc đổi cổng khác làm thử.
kukun
TÍCH CỰC
13 năm
😃 chúc mừng cho ae xài ^3, tiếc là mình dùng s60 ^^! bùn quá đi mất, nokia mà cho nâng cấp hay có ai làm cào CFW thì hay biết mấy
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Moi ng cho minh hoi Anna co update cho 5800 ko, hay chi cho 1 so may nhu tren thoi?
hiencoco
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em S60v5 ko có phần buồn quá đi :mad:
Font chữ đẹp quá. Có ai có font đó cho s60v3 ko + 1 đem giống y chang nhìn cho đỡ ghiền
Em có con E 72 ko bit có up được ko bác chủ topic nhỉ? Thích mấy vụ up nay quá
tui xài E7 nát sọ đi là vừa.
Tải lại bộ cài, đổi cổng, flash lại lần thứ 4 vẫn bị.
Các bước đã thực hiện : Flashing started
Creating product data items list
Product data items list created
Backup not required
Started product mode change
Product mode change complete
Flashing phone
Initializing
Asic CMT: Verifying communication to device...
Scanning image files...
Loading secondary boot code: 14912 bytes
Secondary boot loaded
Core file DeviceType 0x01 does not match any Flash Descriptors.
No CmtAlgorithm server file found for this phone.
ERROR: Failed to set phone to flashmode

Lỗi The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x84210027 (-2078212057)

Firmware: Firmware updating failed. Error 0x8401F16E - Flash: Failed to load update server.
nhoxjnhzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh vào google tìm "update fw phoenix ở chế độ deadphone" hầu như làm y chang cách chủ thớt chỉ khác tí thôi .Link đây anh gsm.vn/f397/huong-dan-update-firmware-flash-deadphone-bang-phoenix-2011-update-27-5-2011-a-196498/
sao kì zay, luc đầu em cũng bị lỗi nữa, nhưng bác thanhlong đã giúp đỡ và đã up lên anna rồi, công nhận cảm ứng mượt mà hơn và trình duyệt web có cải tiến, nhưng tốc độ khung hình ở quay phim vẫn là 25fps
Báo lỗi y chang.
nhoxjnhzai
ĐẠI BÀNG
13 năm
không.anh tắt nguồn máy đi làm như hướng dẫn ở phần B ấy
cho mình hỏi C6 00 có lên được anna không
C6-00 xài hdh Symbian OS v9.4, Series 60 rel. 5
hình như bản anna này chỉ up cho symban ^3 thôi..nếu có thì họa may C6-00 chỉ úp để thay đổi giao diện icon cho giống với Anna ->xung thế icon chung của Nokia
ơ các bác ơi sao e ấn *#0000# kiểm tra bản cập nhật,tự nhiên lên anna luôn,có fải làm gì phức tạp lắm đâu
ko đâu bạn úp bằng ovi trước khi up nó sẽ tự tải bản cập nhật trước..nếu rớt mạng thì tải ko thành công,,chứ ko sảy ra chuyện gì cả,,sau khi tải thành công nó mới up vào dt ...bây giờ theo mình nghỉ anh em ai mà mua mua dt symban ^3 rồi thì đảm bảo trên 90% là có laptop..bởi vậy ta cứ dùng laptop mà up..ko lo nháy điện đâu bạn,cách của bạn chỉ dành cho mấy người đả rành rọt rồi..còn cách mình ai xài củng được bình dân học vụ;)

---------- Post added at 12:43 PM ---------- Previous post was at 12:42 PM ----------

\
hehe tui cũng nói rõ tui úp cho N8 mà bạn chứ có nói E7 đâu :banghead:
công nhận lướt web rất mượt và nhanh
huhu bản anna chẳng khác bản symban^3 là mấy cả như đi wave anpha mà đổi sang RS vậy đó.chẳng vọc gì được trơn,,cầu trời cho anh No nhà ta ra luôn bản belle chính thức họa may lúc đó mới sướng được:banghead:
máy mình có product code là 059F6M1, bản màu bạc, xách tay HK. Vậy mình có thể load FW 059F6M4 (bản màu bạc, VN) để up được không bro ?
Mình đã thử chuyển product code nhưng ko chuyển đc
Nếu nâng cấp lên thì có bị mất dữ liệu trong máy k mấy b
nâng cấp thoải mái ko mất cái gì cả
tuixauketui
ĐẠI BÀNG
13 năm
cac bac khoi can lam cai nay, nhan *#0000# la co san ban cap nhat roi thank
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài N8 mà bấm *#0000# chưa thấy gì cả, vẫn báo chưa có update !
Co ban update truc tiep qua ota rui. Minh xai c6-01 xem o *#0000# thay cho update rui.
Online bang dt nen ko viet tieng viet duoc.
Uh bấm *#0000# là cập nhận anna đơn giản nhất, lại không mất dữ liệu. cập nhật mất khoảng 10 phút. Cảm nhận ban đầu máy chạy mượt, giao diện tối mù nhưng dễ chịu. Đang test tiếp. keke. Hình như cài phonix qua máy tính để cập nhật anna là cho máy chưa hack thì phải, không rõ lắm, mong chủ thớt giải thích hộ.
..máy mình có hack đâu vẩn cập nhật bình thường bằng ovi suite nè bạn.
Bạn up bằng cách này không mất dữ liệu chứ? Mình thấy nó báo là Nên sao lưu dữ liệu nên hơi sợ. Không biết thế nào.
chẳng mất gì cả. đang băn khoăn sao ko up bằng *#0000# mà chủ thớt lại up qua máy tính qua phonix làm chi............................................................................................?
Uh, mình làm cũng chẳng bị mất cái gì, may quá. Hình như bác chủ thớt nói là up trên máy tính thế dễ bị lỗi do có thể có những phần mềm cũ không tương thích với hdh mới :-....
binhnn
CAO CẤP
13 năm
hơ, tưởng Symbian bị báo tử rồi
hehe Vừa ra Anna cho N8 1 phát là X7 giảm giá còn có 9tr290k theo giá của Tgdd mình nhớ ko lầm hôm qua hay hôm kia là 9tr990k...:showoff:
Quăng lựu đạn vừa thôi ku ạ, kẻo chiều ra đường nát sọ đó em.
Em bấm *#0000#,nó đang ''cài đặt''.Chạy hơi lâu.Em đang chờ nè.Hihi
àh quên giá của Mai Nguyên bên http://www.mainguyen.vn/dienthoai/xemloai/dien-thoai-nokia-1-5-1.html mai nguyên cập nhật giá nhanh hơn thế giới di động nửa bác vào xem coi tui có quăng bom ko bên thế giới di động chắc chưa cập nhật giá...giảm 700k ghê thật
mabu_210
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa update tự động bằng điện thoại qua chức năng Cập nhật phần mềm cho em E7 lên Anna....thấy lạ là ko có Ovi Nokia tích hợp sẵn, vào trang chủ down về cài nhưng ko cài được?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019