Hướng dẫn Nâng cấp N8, E7, C7, C6-01 lên Symbian Belle bản chính thức

ThanhLongND
18/8/2011 2:33Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chaukevin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anna sẽ đẹp đ/v nữ, còn mình thích S^3 hơn vì thấy nó nam tính hơn và mang cái tôi của NOKIA hơn, up anna cứ như là mình xách dép chạy theo ng khác vậy. MÌnh cũng từng up FW bằng Phoenix, Nokia SW update, theo mính thì up bằng Phoenix thì nhanh nhưng dữ liệu trên đt sẽ mất, còn up bằng Nokia SW update tuy lâu nhưng dữ liệu còn nguyên. Vài lời chia sẻ, kg đúng thì ae bỏ wa....
Các bác up xong có bị restart ko?
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thấy trên Forum nhiều người bị như bạn chắc Nokia cần khắc phục lỗi này, còn mình sẽ kg up Anna đâu như mình đã nói ở trên.
Các bạn up lên ANNA bằng Phoenix sẽ không bao giờ bị lỗi gì nha, rất an toàn
jinnie
ĐẠI BÀNG
13 năm
2h sáng sốt cao không ngủ được,lồm ngồm bò dậy lấy đt ra ngồi nghịch,loay hoay thế nào lại thấy bản Anna update qua OTA <3 Mừng rơm rớm nước mắt.....wifi đêm lại còn nhanh nữa,down >60MB dữ liệu mà vèo vèo chưa tới 20s :"> Ngồi thử nghiệm Anna nào :x ( P/s: cảm tưởng mình cứ như kiểu người rừng khi mà cả làng up lên Anna cả tháng rồi giờ mới có Anna mà dùng !@_@ Lí do thì là vô cùng ngớ ngẩn vì máy hàng châu âu mà k nỡ hack vs cả up qua phoenix vì con laptop quá đểu, sợ đang up thì sập nguồn thì toi @_@ Hix Hix....Âu cũng là tin mừng cho các bác nào dùng máy châu âu như mình vậy :"> )
Chạy cho nó quả tiếng Việt bằng Phoenix, ít lỗi hơn nhìu ^^
jinnie
ĐẠI BÀNG
13 năm
:p cơ bản là em dùng quen tiếng anh rồi, nên k thích chuyển sang tiếng việt....mà sau 1 ngày sử dụng cứ thấy anna chậm chậm sao ấy 😔 :(
Chậm so với belle hay so với cái gì hả em ?
sao e up trên đt cứ báo ko cập nhật được là sao các bác nhỉ, e muốn dùng anna quá mà ko up được. Bác nào giúp e vơi
manle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị tình trạng như bạn

File màu đỏ nằm ở đâu vậy anh. Anh bảo vào option xóa file màu đỏ mà option của cái nào, em vào option của phonenix ko thấy cái file đỏ nào cả
Option nằm dưới cùng phoenix đó, bạn vào xóa file màu đỏ đi là được
manle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình tìm ko thấy, bạn có thể chỉ rõ giúp mình được ko? Mình chỉ thấy tool/option thôi ak. Dưới cùng phonenix là chổ nào mình tìm ko ra. Hix
đây bạn nhé

manle
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hjhj. Đúng là sơ suất nên tìm ko ra là đúng rồi. Do mình ko cho cái chương trình Phonenix nó toàn màn hình nên ko thấy được option ở dưới, chỉ thấy chữ SW RESET là dưới cùng. Cảm ơn bạn nhìu nha....
thanhlong oi.ban cai giup minh duoc ko
minh dang dung n8 ma lam mai ko duoc a
xin loi font loi
Bạn đọc kĩ hướng dẫn hoặc chát với thanhlongtinhte nha
jinnie
ĐẠI BÀNG
13 năm
chậm so với sym3 ạ :-| mỗi lúc vào 1 pm gì đấy đều hơi lâu 1 chút :-| hay tại có thêm vòng tròn xoay xoay nên cảm giác thế nhỉ....?
sanhkhjn
ĐẠI BÀNG
13 năm
e đag xaj caj c601 tuân trươc te nuơc mang bh hjt 600k nhơ trug tâm lên anna thj no bao k dam vj sơ may bj loj em xaj may hôm thj thây thjnh thoang may khơj đông lai 2ngay 1 lan co khj 1ngay 1 lan k bjt co nen nang lên ana k ae gjup e vơj. Thank
Bạn đọc hướng dẫn hoặc chát yahoo thanhlongtinhte nha
n8 đã có thể update lên ANNA chính thức luôn chưa nhỉ ? Xài wifi rùi Update FW được ko ạ ? có ai update lên rùi nhưng những thứ trong máy vẫn còn ko ? hay nó format tất cả vậy ? Vì trong máy có nhiều thứ quan trọng , xin cám ơn lắm nha nè ! HUHUHUHU
cho e hỏi N8 hàng xách tay có cài được tiếng việt không,e định mua N8 hàng xách tay nhưng thích dùng tiếng việt
Các bác cho em hỏi chút với hình như lên anna thì pin kém hơn phải không ạ.... Hay máy em dính lỗi gì nhỉ cảm giác dùng giờ chỉ đc nửa ngày trc. Thời gian chờ, nghe nhac đều kém hơn
Chạy tốt bạn nhé, bạn chát thanhlongtinhte

Bạn chạy lỗi sao thôi, mình chạy phoenix, tất cả đều ổn ^^
Mình cũng dùng OVS up len ANA rồi, cũng thấy bàn phìm mới và các giao diện mới của Ana, nhưng trong phần cập nhật của phần mềm vẫ còn 2 bản Ana (bắt buộc và quan trọng) chưa up là sao. Khi up thì nó báo lỗi và up thử bằng OVS cũng báo lỗi, Bác nào bị như mình không. Có cách nào làm lại không nhỉ
Đúng là lên Anna pin kém hơn , mình up Anna = *#0000#. Bây giờ thì đang dùng Belle 3.0 của Vutaikt... rất tuyệt

Gửi từ N8 Symbian Belle của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
E7 lên anna trực tiếp trên máy nhé mấy bro 😁:D
Symbian Anna Update 1/2:
Symbian Anna Update 2/2:
(Dailymobile)
Như thế này là sao mình không hiểu
Là những nâng cấp trong phần cập nhật phần mềm đó bạn ơi
fantahn
ĐẠI BÀNG
13 năm
N8 mình vừa lên trực tiếp trên máy chiều qua xong. Nói chung khá hài lòng, nhất là về tốc độ và độ nhạy cảm ứng ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019