Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hnam bán 16gb class 4 450k, nhưng loại này xài cho có chứ hơi chậm
@v.m.quang E thấy nói sandisk 16gb được mà.theo bác cái nào tốt nhất.hj
@namthanhcrot Tốt nhất 16gb class 10 :rolleyes:
@namthanhcrot Cứ sandisk, tẩy chay trancends cho nó lành 😁
Devilsking ơi! Vui lòng cho mình xin cái nick YM của bạn đi. Mình cần sự giúp đỡ của bạn. 😔
@ximuoimo83 Bạn cứ nói luôn đi 😆

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
@devilsking Bác cho e xin cái mở khóa của themyth đi😔
1- Mình phân vùng thẻ nhớ mini tool trên Win 7 có được k vì ko có Win XP.
2 - MÌnh muốn đổi thẻ nhớ lên 16G thì phải cài đặt lại từ đầu hay copy tất cả các file từ thẻ nhớ cũ sang thẻ nhớ mới gắn vào máy là xài được? Mong bạn giúp đỡ, thanks nhiều!!!!!!
@ximuoimo83 cái 1 mình ko rõ. Cái 2 thì bạn đã root máy chưa?? Root rồi thì cài titanium backup vào rồi backup all user apps + system data. Sau đó copy hết dữ thiệu sd cũ sang sd 16G đó bạn chạy resto all user apps + system data là đc
@vietanhnb1993 Cảm ơn bạn
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
hnọ top care bán 8G có 95k 😆
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@thaibjnhbay có số serial in trên thẻ & trong hộp là hàng chuẩn, còn k có serial là hàng lô(tàu or fake)! mà mua thẻ class cao làm gì, với các dòng điện thoại phổ thông thì thẻ đó khi lắp vào máy cũng chỉ tương đương class 2 or 4 vậy thui! class cao cái đó nó hỗ trợ tốt cho máy ảnh, or điện thoại cao cấp, có chức năng chụp hình nhanh liên tiếp or tương tự...!
@thaibjnhbay vào trang chủ của nó check waranty sau đó add seri( ngay trên bìa giấy của thẻ nhớ cũng bày cách check mà
@nangamquehuong Mình mua xong thẻ là vứt cái bìa chỉ lấy mỗi thẻ với cái vỏ thẻ 😁
@thaibjnhbay thực ra cũng không qyan trọng vứt hay k. vào wed của nó không dịch được thì dùng translate là ok ngay
bác nào có bản rom gốc của em galaxy ace Hàn quốc ( shw-m240s) có thể cho em xin được không? em cảm ơn nhiều vì lỡ tay restore lỗi nên up lại bản gt nhưng lai không có wifi và bluetooth
ko biết ..... có room nào..... giống giao dien lumia ......ko...
thấy cung hay hay
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
xin các bác bản rom shw-m240s galaxy ace hàn quốc
Vừa phone cho b quangnhut123 SanDisk 16G class10 đc tư vấn là loại này hay lỗi lây Transcer cùng loại
CM9 của team Maclaw ra bản RC1, CM10 ra bản beta 1, chưa fix dc camera với cảm biến trọng lực nhưng có cái project buffer 😁, test thui ae
@v.m.quang project buffer là j hả bác,sao họ ko tập trung CM10 thôi nhỉ :D
@boyoctober tại vì vụ camera của cm9 chưa xong hẳn, cm10 thì chả có camera luôn :d project buffer giúp cho máy mượt hơn, nghe nói galaxy s3 lên 4.1 là mượt như iphone 4s lun, còn ace thì cũng khá mượt nhưng do cấu hình yếu nên k thể mượt vậy dc. Nói chung so với stock thì mượt hơn khá nhìu. Mà k xài dc camera nên e đành về 2.3.x :oops:
@boyoctober Cùng câu hỏi
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa thấy cái này trên fb của the myth 😆, đang dùng the myth ics black, có cái này sẽ suy nghĩ việc lên go green 😃) 422204_476949112324766_1010750553_n.jpg
@tonyviet119 sặc. bác tìm đâu ra thế. kái này trong nhóm the myth team mà @@!
@pinksky174 hehe, có bác trong team tiếc lộ rôài 😁
Rafael_HP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinksky174 Trên facebook themyth up ảnh này lên từ chiều mà!! Sốt ruột lắm rồi :-S
@Rafael_HP ak thấy rồi. kái này đang test, edit vài thứ cho đẹp 😁
bạn ấy vừa giải thích bên trên đó bạn
N
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
chẹp thế là lộ hàng nóng rồi 😃) cái này hay đấy
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
có ai up được google maps lên 6.10 chưa a. e tìm 1 vài chỗ mà cài không được 😔
@Leo_1412 Chả up làm gì vì chả biết có xài đc dẫn đường không.Muốn cài thì xoá cái map cũ đi rồi kiếm map gốc thả vào sau đó updata là Ok ;)
Top pic mình có ai yêu xe k???he.ai pýt cửa hàng nào độ xe exciter pro hem???
@namthanhcrot Ra thớt chia sẻ KN về ex mà hởi chứ bạn...😕

mọi ng cho mình hỏi muốn chỉnh sửa vị trí đồng hồ ở lockscreen của DDKQ8 thì mod ở phần nào của file frame work vậy.
@boyoctober \res\layout\zzz_keyguard_screen_clockwidget.xml
@pinksky174 Thay xương máy rồi đi đẩy lại có đc thêm ít giá không bạn?! 😔

:-| [​IMG]
@pinksky174 sắp giống jelly bean rồi 😁
@pinksky174 Thích cái time to đùng đứng trc ngày,còn icon trắng đen đẹp.Cho xin file đấy xài thử đi 😁
loạn phong kách :-S
ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
voọc em galaxy ace HQ về bản quốc tế mất bluetooth và wifi. sau nửa tháng trời lục lọi tìm kiếm giờ lại đưa em nó về bản HQ mọi thứ giờ lại ngon lành cành đào rồi lại thấy bản thân có thành tích cứu chữa em nó. hi
vote for galaxy ACE ( GT-5830 + SHW-M240S)
@ducthinhvip Bạn có thể upload bản stock rom đó lên không?

ducthinhvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
@devilsking uhm. để mình tìm lại trên xda đã rồi up cho
Chao mọi nguoi, minh co mot chuyen mun nho a e giup do. Minh rat thich ban rom myth2 nhung minh dang can nhac viec quay tro lai rom goc, ly do la o cho minh mang 3G rat yeu ma rom myth2 lai ko cho che do chon chi dung 3G,de tb thi no chi hien mang 2G thoi nen vao mang rat cham. Moi nguoi o day co cach nao khac phuc ko cho minh voi. Minh xin cam on! onl bang dt nen viet ko dau ae thong cam!
@huystart Bạn bấm trên dialer *#*#4636#*#* r chọn WCDMA only

@devilsking Cam on ban nhe, minh lam dc roi!

tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huystart có nút cảm ơn mà 😆
@tonyviet119 Trên dt co bit thank an?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM