Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn nâng cấp ROM 2.3.6 cho GALAXY ACE updated 20.03.2012

vinhloi
24/4/2011 1:43Phản hồi: 11.333
11.333 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bro ơi e dang dùng cm7.bây giờ muon về rom gốc phair up qua odin ah.co up qua cmw được kn
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhngua1990 theo mình biết stock chỉ qua odin :rolleyes: 559089_519127281438069_1913237791_n.jpg
@tonyviet119 Ảnh này focus vào chủ đề gì vậy =.= Con mèo hay cái đàn :p
@devilsking Chắc là con mèo, dặt tên ảnh là chú mèo đệm đàn dc ak 😁
@v.m.quang sao mình cài cái live wallpaper đấy thì xài đc 1ngày đến chiều nay thì lỗi mạng không vào đc.có sóng mạng mà không vào đc.
cái live wall đấy đẹp đỡ tốn ram hơn nuôi cá
@thaibjnhbay Ủa lỗi mạng là sao bạn, cái đó đâu liên wan đến mạng hay sóng gì đâu.
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì mình chót cười nên đành tập trung vào con moè
ai bít cách tăng dung lượng bộ nhớ room cm7 không chỉ giúp mình với
Pinky lúc nào onli tớ nhờ cái này với.không tìm thấy status_bar_expanded.xml 😔
SystemUI\res\layout cái này thì tìm thấy thay vào nhưng không compile đc
😁 Bác nào biết web nào giờ upload ảnh nhanh không mình muốn up ảnh lên web
Như hình,các bác cho em hỏi như thế là thế nào với ạ ? em đang dùng bản 2.3.6 mà muốn up lại 2.3.6 hoặc lên 2.3.7 mà kies nó báo vậy là sao ạ ? em mới dùng lần đầu nên gà các bác thông cảm giải đáp giúp em với ạ
100% ICS status bar 😁
@devilsking kái đó là theme kủa e liên quan j đến the myth đâu nhỉ 🤔
Rafael_HP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinksky174 Thế thì cho mình cái giao diện kia với :">
@Rafael_HP bác dùng rom j thế 😁
Rafael_HP
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinksky174 The Myth 2 (Holo theme) :D Thế bản của bác ko fải là The Myth à 🤔
dao5 này FR ace có gì mới ko zỵ , mới mua lại thằng bạn cai HTC XL ,hic bác thaibinhday có biết chổ thay suon ben con SGA ở sai gòn chưa zậy bác , ai biết chỉ mìh lun nha
Các bác cho e hỏi con galaxy ACE M240S mang bên Hàn Quốc về có bản room nào dùng tiếng Việt hoặc bản nào 2.3.6 ko nhỉ?
@nambk_kk HIện tại thì không. Mình đang chờ bạn gì ở mấy post trước upload stock rom lên. Nếu có mình có thể thử đưa TV vào cho các bạn. *và nếu rảnh ^^ đợt này cũng bận nhiều thứ =.="
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi pas giải nén cái file này là gì với help em vừa mới dow về
http://hotfile.com/dl/131973828/5d87209/GT-S5830_XEN_S5830XWKS2_S5830XENKS1_S5830XWKS2.rar.html
@ProThieuChu Www.sammobile.com hoặc www.samfirmware.com

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@devilsking Cảm ơn bác nhưng mà em ko giải nén đc , hức 😔
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@ProThieuChu samfirmware.com
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kiky_bi Vẫn ko đc bác ạ 😔
kiky_bi
TÍCH CỰC
12 năm
@ProThieuChu sampro.pl
Sao tự nhiên lại muốn về 2.3.5 vậy!
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em up dịch vụ cho khách ấy mà bác , mà em là thợ gà mờ . Hức , hết giờ làm rùi mà còn phải bê máy về làm , bác có cái room nào ngon thì cho em xin 😁
@ProThieuChu có tối e up rom k biết bn lần, 1 máy đã là j o_O
@ProThieuChu Mang qua mình xử cho =)))))))) tập làm dịch vụ =))))

ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@devilsking Em ở tận NĐ cơ , cũng muốn giao lưu với ae lắm ko biết có ai ở NĐ ko 😁
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pinksky174 Ngon lành rồi bác à
ProThieuChu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang dow chân thành cảm ơn bác nhóe :p
thân chào a e box. lâu wa mình mới vào lại box ace . time wa đã đổi wa optimus black sài nên ace đã đưa vợ sài . hôm nay lại mang ace vào vọc ,ae cho mình hỏi đã có rom nào mới nhất cho ace chưa ,trên cả 2 bản kt6 và themyth 2 .và mình đang sài themyth2 của dk . chản han ics ỏ jelly bean chẳng hạn .thank
@kuku1905 http://maclaw.pl/ vô đây có ICS với JElly Bean, chiến đi bác 😁
có nên làm kái miui theme k nhỉ. topic dạo này chán thế 😔
@pinksky174 Có =)) làm đê

@devilsking :-W làm kái jề
@pinksky174 Làm giề thì làm =))
@devilsking ntn thì chị đổi máy thật =.=
Hehe, e ace còn nhìu thứ để vọc lắm, cộng đồng sử dụng ace trên thế giới khá là đông mặc dù nó ra lâu rồi. developer thì ngày càng đôg, ics , jelly bean gì ace cũng chơi tới cả. đợi khi jelly bean trên ace ra bản stable rồi thì nhìu smartphone khác cũng phải nể 😁
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@v.m.quang con Ace là kon nghịch sướng nhất :D
show hàng =))
@pinksky174 Có mục hiệu suất trong cài đặt nữa là chuẩn 😁
@v.m.quang @@ hiệu suất là j
@pinksky174 Là như trong rom CM7 đó bác, có các mục chỉnh clock cpu, 16bit transparency, ....
@v.m.quang chỉnh cái đấy có thì có khác gi không bạn . chưa mó thử vào cái đây sợ lại toi . :oops:
@tjtbum ak, k có gì là toi cả bạn, có cái làm máy chậm đi có cái làm nhanh hơn thôi. theo kinh nghiệm tick mục use 16bit transparency để kéo mượt hơn, tick mục enable surface dithering để chơi game ok hơn, scrolling cache chọn default enable để lưu cache cũng giúp kéo mượt hơn (nếu có bất thường thì chọn force disable cho nó lành) disable boot animation tick vào sẽ khởi động nhanh hơn (mất cái màn khởi động nhá). Phần cpu setting thì như app setcpu vậy, kinh nghiệm là mình để available governors là smartassv2 (hiệu suất tốt nhất nhưng vẫn tiết kiệm pin) max là 844 ( nếu hok game thì 806 cũng dc, dưới 902 là ok, mà nếu có cao hơn có lỗi máy tự reboot 2 phát là về 787 ngay ^^) min thì 245 (để 122 cũng dc nhưng khi rỗi máy sẽ hơi khựng) nhớ tick set on boot. set tất cả mục trong đó phải restart mới dc. vọc cái này lâu rồi =))
Các bác giup e cái. em mới mua 1 e ACE. OS Android 2.3.6 nhưng chưa làm cách nào để root dc. dùng SOC 1.7 rồi 2.3.3 nhung vẫn ko đc? dùng SOC 2.3.3 chạy thì đến step#7 là dừng luôn. Các bác giúp e vọc con ACE này với.
Đọc bài hướng dẫn đầu tiên đi bạn root dể mà ,dể hơn mtb của bọn china nửa ,😆
đã phát hiện ra nguyên nhân gplay không hiển thị hình là do mạng.Trưa nay xài FPT vào có hình ngon lành giờ về trường lại không có
Cho mình hỏi Rom CM9-Rc1 chạy ổn định chưa máy bác
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ae giúp mình setcpu em này với,sao mình root rùi làm các bước trên xong xuôi,cài setcpu vô thì nó hiện lên 800mhz mình ko kéo lên để set được Ae giúp mình với
Leo_1412
TÍCH CỰC
12 năm
@mti999 bạn flash kernel mới nhất thì sẽ set dc
mti999
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Leo_1412 Cho mình link file kẻnel nha,file trong rom die rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế