Hướng dẫn nâng cấp ROM Android 4.0 Alpha cho Xperia Arc

Duy Luân
19/12/2011 11:29Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrphamceo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi. Chả dám thử. Để bản cũ xài cho lành. Chờ bản chính thức từ Sony. Ko thấy hơn j cả. Toàn thấy lỗi ah.
sony lần này nhanh chân quá nhỉ hehe tiếc là chưa có máy sony ở đây để dùng thử xem thế nào
hotam16588
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up thử đi rồi cuối cùng cũng quay về rom gốc à.
chả dám thử vì rất gà mấy cái vụ up rôm làm , đợi bản gốc mà anh em cho hỏi nếu có bản gốc của sony nó có cho mình updete qua wifi ko vậy
Eazy
TÍCH CỰC
12 năm
Arc S, vẫn đang chở bản chính thức 😁
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như bản chính thức cho arc s ra trước rồi tháng sau mới tới arc... ko hiểu nổi.:mad:
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Vẫn còn nhiều lỗi quá, hy vọng sớm khắc phục xong 😃 mình thì đợi hoàn chỉnh luôn rồi update
Đây là room cook chứ phải room stock đâu mà viết: "Sony Ericsson đã đưa ra một bản ROM Alpha của hệ điều hành Android 4.0 Ice Cream Sandwich dành cho một số máy Xperia 2011"? Còn yêu cầu phải unlock bootloader nữa mà. thôi cứ chờ room stock cho nó lành. Thật ra các loại room khác nhau cải tiến cải lùi không khác biệt nhiều lắm, chủ yếu là các loại luncher, theme, locker và các loại app tiện ích khác nhau, ai thích cái nào cài cái ấy 😃
hainam261
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiz h ngồi học cái này đuối quá. 😔
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đợi ổn định 1 tí nữa rồi lên luôn các nác ạ ;))
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn đẹp quá. SE đưa cái mở màn hình giống PS Vita nữa thì ngon nữa (không hiểu sao kết cái mở khoá đó ghê). Chờ bản final up luôn cho con ARC S :dance:
Mình đã uproom này dc 2 ngay, dùng chưa mượt lắm, còn lag giật. Một số app thỉnh thoảng foceclose. Ngày hnay bị reboot 1lần(hôm qua bị nhiều hơn). Pin có vẻ tốt hơn room MIUI. Bluetooth, wifi ngon lành. Wifi hostpost hoạt động tốt(cái này hơn room MIUI nhé).
Khi nào mới có bản 4.0 chính thức cho O1 đây ta!....
không biết khi nào mới có cho htc...
canhgaxao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là đã xong! đã cho em ARC nó lên 4.0. bây giờ chỉ còn chờ thời gian để voz em nó đây. ui thích quá :playfull:
Mình đang test 1 rom dưới dạng ftf file, không biết có phải là rom chính thức hay không, nếu ok sẽ lập topic hướng dẫn up ạ..
canhgaxao
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa mới khen em nó xong thế là bị ngay cái lỗi không kết thúc được cuộc gọi. nhờ các Pro giúp đỡ.
Mình không thể dùng rom này vì những lỗi rất khó chịu, quay về 2.3.4 thôi bạn à..
canhgaxao
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có bản gốc của 2.3.4 không? bạn gửi cho mình được không? mình đang cũng muốn back lại bạn à!
Bác xem hướng dẫn và download rom tại đây nhé :
http://www.tinhte.vn/f280/arc-arc-s-huong-dan-up-firmware-root-unlock-bootloader-854709/
lại có cái để voọc rồi
khi nào mới có cho Neo nhỉ, khoái nhất cái khóa màn hình của 4.0 không bik có không đây ....
cần gì phải lên 4.0 mới có cái này, Go Locker cũng có rùi mà.

---------- Post added at 04:37 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

cứ đợi room stock cho nó lành 😃

---------- Post added at 04:38 PM ---------- Previous post was at 04:37 PM ----------

hiểu đơn giản là up trực tiếp trên máy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019