Hướng dẫn nạp tiền vào sim cho iPad 3G

hotboy_176
20/6/2012 7:31Phản hồi: 38
Sau đây mình xin hướng dẫn các bạn cách nạp thẻ cào vào sim mà ko cần tháo sim cho ipad 3G

Mình hướng dẫn với sim viettel nha.

*Cách nạp tiền:
1. Chọn Cài Đặt
2. Chọn Dữ Liệu Di Động
3. Tiếp theo chọn Ứng Dụng Sim
4. Chọn DV Tien Ich
5. Chọn Nap Tien Vao Tk
6. Nhập mã số thẻ nạp vào chọn Gửi
Sau khi gửi sẽ có thông báo nạp tiền thành công!

*Cách tra tài khoản:
1. Chọn Cài Đặt
2. Chọn Dữ Liệu Di Động
3. Tiếp theo chọn Ứng Dụng Sim
4. Chọn DV Tien Ich
5. Tiếp theo chọn Cuoc Nong
6. Bấm chọn Tra Trước hoặc Tra Sau tuỳ theo sim của bạn

A. Trả sau thì máy sẽ cho kết quả ngay sau vài giây
B. Nếu sim của bạn là trả trước thì chọn Tai Khoan Basic là tài khoản chính
Chọn Tai Khoan Km là tài khoản khuyến mại.
Sau 1/2s sẽ có kết quả cho bạn.

Cách này cũng có thể dùng cho các mạng di động khác.
Like nếu bàn viết hữu ích cho bạn!
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn này đúng rồi!!!Nhưng nhớ phải mở sóng 3g lên nhé...
và còn tra được tài khoản chính và phụ nữa
Mình đã cập nhật bài
Em dùng mạng Mobifone, iPad 2012, có bác nào rành vụ nạp tiền không phải tháo sim hướng dẫn em phát ạ, thanks cả nhà!
viet1812
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangpn66 Sim mobi dễ quá rồi. Bạn search cái wap naptien.mobifone là ra. Nhớ connect bằng 3g
Hoànght
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sim Mobifone thi không làm đc
ryan_mu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoànght SIM mobi thì có trang naptien.mobifone.com.vn , nhớ là dùng sóng 3G để truy cập nhé.
vansanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu ipad 1 thì làm theo hướng dẫn: http://www.tinhte.vn/threads/1330617/
ipad2 va ipad new thì cài Querry: http://www.tinhte.vn/threads/797514/

Điều kiện phải JB nhé mọi người
bài rất hữu ích ạ, thanks bác nhiều!!!
Tui thử thì mục cuối cùng màn hình đen thui,không báo còn bao nhiêu tiền hết!(iPad2)
Mình dùng new ipad vào cài đặt không thấy các mục như bạn nói bùn quá
SPL
TÍCH CỰC
12 năm
Em làm thử món tra cước trả trước của sim chuyên 3G vina thì ra một dòng báo cước có chữ Thiên đàng, hiểu chết liền. Khoản nạp tiền chắc là được. Máy em đã Jb thì thôi cứ xài Query cho nhanh vậy.
hot10909
ĐẠI BÀNG
12 năm
hbua di mua ipad cũng đc zụ mua viettel, quả đúng là có zụ kiem tra tài khoảng và nạp tiền trong dịch vụ sim nhưng thấy 3g của viettel chậm sao í ??? có bạn nào giống mình hok?
hungmk
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bạn hotboy_176, mình đang đau đầu vì vụ nạp tiền cho ipad và mình đã làm được rồi Thank!
idemon
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chắc dành cho sim viettel, trên dt còn đăng ký gói MIxx or MIMAX, còn trên ipad thì nó tính cước ntn vậy bác? vd như 1 MB = ?? vnd
trên con new ipad của e, (dùng mạng VT) thi ko có bước thứ 3 trở đi. Nên ko làm được cách này 😔
hot10909
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Haidt_13 Chắc do tùy sim đó bạn, mình mới mua new ipad hồi đầu tháng 6 được nvien giới thiệu sd sim 3G của VT lúc gắn vào đã thấy rồi đó. thử ra ngoài kiếm cái sim khác xem 😁
hungmk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với sim VT thi chỉ có sim tomato là có ứng dụng sim thôi các bạn nên chú ý nhé
mabu_210
TÍCH CỰC
11 năm
@hungmk Mình dùng sim Tomato đây, ko thấy có ứng dụng như bạn nói, mình dùng ipad 1, cũng ko có bước thứ 3 trở đi nên ko làm được cách này 😔
Mình có 1 cách đơn giản là dùng QUERYUSSD sau đó thì dòng lệnh *101# sẽ thay bằng *100*xxxxxxxxx# thế là nạp đc. bất kỳ sim nào cũng thành công hết. rồi lại thay *101# để kiểm tra tài khoản ^^
@kythuatvtak42 Ko được đâu bác a. E dùng sim D-com cua vt va da cài soft uus đó . Chắc để đổi qua sim tomato xem tn
@Haidt_13 hihi. sim D-Com mình chưa thử nhưng mình thấy cách nạp tiền như nào mà nhỉ ? ^^ để mình thử sim đó xem sao ^^
AC-Milan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kythuatvtak42 Bạn nói rõ cách làm được k?
@AC-Milan bạn có yahoo hay j ko ? mình chỉ luôn cho ^^
mình mới dùng ipad2 3G đã jb 5.1 làm theo cách bạn hướng dẫn chỉ đến bước 2 là hết mình dùng VT
hungmk
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad 2 bạn dùng pm QUERYUSSD như bạn kythuatvtak42, với new ipad thì chỉ có sim 3g tomato làm theo hd của bạn hotboy_176 là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019