Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn phân vùng thẻ nhớ để sử dụng Link2SD

sunrisekdt
18/1/2012 8:3Phản hồi: 1.764
1.764 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mày mò mãi cuối cùng cũng làm được các huynh àh. Mỗi tội hơi ít, làm sao tăng bộ nhớ phân vùng nên nhiều hơn chút không nhỉ?
e phan vung the nho nhu tren wep huong dan roi.tai link2sd ve,chon ext4,sao may no bo lệnh gắn kết không thể tạo lập.!ad giup e dc ko?
e phan vung the nho nhu tren wep huong dan roi.tai link2sd ve,chon ext4,sao may no bo lệnh gắn kết không thể tạo lập.!ad giup e dc ko?
VuQV
Trứng
8 năm
Mình dùng bản 3. đã tạo gắn kết toàn bộ và chuyển sang thẻ r, trong link2sd cũng báo dung lượng của ứng dụng bên thẻ nhớ nhưng kiểm tra bộ nhớ máy vẫn bị chiếm k thấy giảm đi j cả là sao nhỉ
aijin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm đi làm lại vẫn không được,đã thử ở cả định dạng ext2 và ext4 nhưng đều không được:
tranthien65
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aijin
Do root không hoàn chỉnh đó bạn.
@aijin Như thông váo thì hình như thẻ SD của bạn chưa phân vùng thì phải

Hai lúa đang tập xài smatphone ^^
@aijin Máy b đang chạy rom gì, stock hay là cook?
Tôi dùng link2sd này khi khởi động lại máy nếu có thẻ nhớ thì bị đơ máy. Phải tháo thẻ nhớ ra thì máy mới khởi động lên được. Khi khởi động lên được thì lại bị mất hết app. Vậy phải làm như thế nào.
duchm227
ĐẠI BÀNG
7 năm
@s2panda Bạn dùng thẻ class mấy ? Mình dùng class 10 gặp tình trạng tương tự, tháo thẻ ra thì mới dùng được. Theo mình biết thì thẻ class 10 không phân vùng và xài với link2sd được @@.
traind
CAO CẤP
7 năm
Đã lâu lắm rồi ko vào topic này. Ko ngờ link2sd huyền thoại vẫn còn hữu dụng ở năm 2016 này. Nhờ ngày đầu dùng android bộ nhớ trong 180Mb mà thấy thê thảm quá
@kero2005 Tất nhiên là ko được, nhưng mà bây giờ làm gì có ai đi chơi game trên android 2.3, với cả đa phần game hiện nay đều yêu cầu máy phải chạy android 4.0 trở lên, ko biết bây giờ lôi đâu ra cái game nặng mà còn hỗ trợ android 2.3
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@crazyplayer2481 k nói chơi game, đang xài máy androd 2.3
may sao nó rôot dc. bộ nhớ trong khả dụng có 180MB. thành ra cài mấy phần mềm cơ bản cũng chả đủ
lay hoay cả ngày cuối cùng mua bản quyền link2sd lun chứ ..... k cài dc
cũng tạm ổn, h để xem youtube và flytv cũng dc 🆒
@kero2005 Rồi đến 1 ngày tất cả các app trên store ko hỗ trợ android cũ nữa thì máy chắc chỉ còn dùng để nghe gọi
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
@crazyplayer2481 đúng thế, may là các app mình cần cũng k thay đổi, xưa xài android 2.2 nữa kìa 😁 droid1
Cho hỏi khi tạo gắn kết 1 ứng dụng thì nó hiện lên 2 phần để mình chuyển vào : "move to the first partition" và "move to the second partition" ! Vậy phần data thì chuyển vào phần nào và phần obb thì chuyển vào phần nào ?
Cảm ơn !
Mình cũng làm như trên nhưng sao nó cứ báo "No such file or directory"
P.S: máy đã root, định dạng phân vùng 2 ext2,3,4 fat32 đủ cả nhưng vẫn bị.
Android 6.0.1 sony M4
Nhờ cao nhân chỉ giúp!
Thẻ 4gb phân vùng thẻ nhớ khoảng bn
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Lợi văn 7503 hỏi thừa quá nó có 4gb thì làm tất cả không thì chia bao nhiêu trả được không luu nhạc video thì nó thành nơi luu app
huynhtran38
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã phân vùng xong và tạo gắn kết xong nhưng kiểm tra dung lượng đt thì ko thấy thẻ nhớ đâu. hủy gắn kết rồi và mở phần mềm MiniTool Partition Wizard lên cũng ko thấy phân vùng đó đâu. các bạn cứu với!
nguyenthelan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình phân vùng xong, vào Link2SD thì bị báo lỗi như hình nhờ mọi người chi chúp ạ.
Em bi lỗi dòng lệnh ko thể gắn kết giúp em
bỏ bước 2 được ko bạn
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
@dinhloc24 được rồi vì không có pc mà kiếm cái đầu đọc thẻ nhớ cũng khó . làm phân vùng trực tiếp trên android luôn dùng aparted.apk trên chplay để ffan vùng cũng được .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019