Hướng dẫn phục hồi dữ liệu và Fix lỗi bị treo táo của iPhone, iPod

homlee
28/1/2012 23:40Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy 3gs lock newboot của mở lên rồi treo táo 1 hồi lâu là lại reboot, rồi lại treo, cứ như thế hoài không vào được màn hình, mà mình restore lại các FW khác mà vẫn bị, làm cách của chủ topic
có được không vậy
Bạn ơi giúp mình với, mình xóa java 1.7 cài 1.6 thì lại phát sinh vấn đề là không chạy được file ssh_rd_rev04a.jar
Làm thế nào để chạy được file này
@blackrose1606 bạn kiểm tra lại đi nha, mình chạy vẫn ok mà
Đây là file syslog của mình, làm các bước trên rồi mà táo vẫn treo như thường, treo 1 hồi lại tự reboot rồi lại treo, mong chủ topic giúp đỡ
http://www.mediafire.com/?m295f89m8m77y4b
mình thử mấy lần rồi mà vẫn không được, restart lại máy tính cũng vẫn ko chạy automatic được mà cứ bắt open with. Mình đã chỉ dẫn đến các file chạy java đều ko được, mình không biết phải sử dụng cái gì để có thể chạy được như hướng dẫn của chủ top. Còn sử dụng java 1.7 thì dính lỗi INIT FAILED (mux thread)!
Possible causes:
iTunes 9 or newer is NOT installed.
Could not bind to the port 2202 (make sure only one instance is running!
ai giúp mình với
@blackrose1606 E cũng bị vậy. Pó tay nuôn 😔
@tancanhn gỡ hết java
cài lại
jre-7u4-windows-i586.exe
@vvvvvv E thử hết rồi, ko đc nuôn 😔
lucvan2406
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đã chạy được DFU (màn hình tối, khác với recovery là không có hình dây cáp r) tuy nhiên itunes vẫn báo là detect recovery chứ không phải là DFU mode . vậy là sao hả mọi người, mình làm mãi bước chạy ứng dụng ssh_rd_rev04a.jar mà ko tải được gì cả . báo lỗi như vậy nè:
@lucvan2406 lỗi java rồi
olala1980
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks
Bác chủ thớt ơi, mình làm đến bước này nó đứng 4,5h rùi vẫn ko típ tục. Bác hỗ trợ giúp mình với, mình cần lấy hình ảnh ra.
Máy mình IP4 IOS 6.1.2
potypnlbkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
MÁY bị treo táo vẫn vào được Itool dùng SemiResstore vẫn không vào được màn hình chỉ vào được itool => VẬY CÓ BÁC NÀO Ở HN CHỮA ĐƯỢC KHÔNG GIÚP EM VS MAI EM QUÁ NHỜ BÁC HIC
@potypnlbkh vào được itools thì backup những j cần thiết ra xong rs lại thôi chứ có j đâu.
cần thiết thì cài RAT trên cydia xong chạy ssh để khôi phục lại, ok?
Bài viết chủ topic hay lắm.
/mnt2/mobile/Media/Recordings

donasnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu đọc bài này sớm thì không phả lên 6.13
máy em 3gs, em lần đầu sài iphone, máy lock nên restore không active được, có bác nào dùng team viewer giúp em với được không ạ
em chân thành cảm ơn😔
Chủ thớt ơi bước cuối cùng em Chuyển Sms.db sang CSV để Import vào mà cái CSV nó lỗi quá!! làm sao để chuyển được giờ
Các anh chị giúp em với. Tình hình là con ip5 6.0.1 của em jailbreak rồi xong bữa lỡ up tự động lên 7.0.2 xong nó báo iphone em recovery mode mà restore thì bị lỗi 21. Xong đem ra hoàng phát sửa xong nó báo em bị hư ic nguồn gì đó và giá sửa là 4 triệu . Ai có kinh nghiệm cho e tí ý kiến và cho e biết giá sửa chỗ khác có rẻ hơn ko ?
Ratleback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Connect a device in DFU mode
MobileDevice event: DfuConnect, 643ffff, ffffff00
DFU device 'UNSUPPORTED' connected
Ignoring unsupported device UNSUPPORTED

Mình dùng iphone 4. Mình bị thế này từ tối, lúc chiều còn làm được ở máy công ty ngon lành mà về nhà thì lại bị lỗi này, mãi mà không tìm được cách xử lý, ai giúp mình với, đang cần lấy lại đống ảnh trước khi restore lại
file syslog link died rồi cho mình xin link khác đi mình cần gấp! thanks ae trước
Những phần mềm này ko hỗ trợ trên itunes 11.1.1 phải ko mọi người,minh lam hoài mà ko ok
@Apple_Qp hàng cho itunes 11
....../XeAEX
các bác ơi giúp e với
e nghịch kiểu gì mà bây giờ cứ bật máy lên là nó chỉ hiện hình dây usb với cái đĩa cd và chữ itunes rùi cứ treo màn hùnh như thế.bây giừ chỉ bật với tắt máy thui ko làm gì được nữa rùi huhu bác nào giúp e với
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
@saveallmylove1911pl Bạn down fw mới nhất ios 7.0.4 về máy, bấm shirt + restore trên itune rồi tìm đến fw vừa down, chờ tí là xong thôi. Lỗi đó có thể do auto update hoặc update dở dang.
@moment máy e 3 gs thì có cài dc pw 7.04 ko thế bác
@saveallmylove1911pl chia buồn nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019