Hướng Dẫn Restore iOs 5.1.1-9B208 cho iphone4 lưu hoặc ko lưu shsh. Tham gia groups iOs VN.

kool_boyjuly
4/12/2011 9:3Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

booty lúc này thì đứng luôn bạn ơi.
Vậy thì dùng cái bản custom mình build xem sao. Bản đó mình test ngon, và mấy thằng bạn cũng test ngon.
mình dùng redsnow unt nhưng chạy tới màn hình root xong khởi động lại vẫn bị màn hình đen có cái vòng xoay hoài mà ko lên màn hình.
Làm sao khắc phục được bạn
chạy luôn just thử coi
mình justboot thì vào được lockS vậy khi khởi động lại nó vẫn dính táo.
Bạn chạy bản custom mấy.
ok để mình thự tiếp. mình đã dùng 4 bản custom rồi của bạn thangbom 2 . và bạn nữa là 5. hy vọng được.
po tay luôn bạn ơi thua. vẫn như cũ. tuyệt vọng wa
Vậy lạ quá, bạn thử chuyển sang laptop khác, hoặc đổi cổng usb xem sao. Tại sao ibooty lại đứng ở giữa chừng nhỉ.
mình đổi 2 laptop và 2 PC mà vẫn không được bạn a. nhưng thankss bạn và thangbom đã cố gắng muốn giúp mình
Bạn kool_boỵuly cho mình hỏi máy mình Iphone4 lock canada từ 4.3.3 đã lên 5.0.1 = bản của bạn ở #1 nhưng sao mỗi lần reset all settings là lại bị treo táo có hàng ngang ko chạy ở dưới
Có cách nào khắc phục k bạn chứ đang ra ngoài sao có ibooty mà chỉnh đc
gióng mình rồi mà bạn booty vào được thì tốt rồi. mình booty vào không được đây.
Mình lên google down cái ibooty trên mạng về làm theo hướng dẫn là đc à . Jo` k bít sao với cái lỗi này . z.z
Mà bản này lên cydia cài sao chậm ghê , load chậm hơn trước rõ rệt
Ra ngoài thì bạn cần reset all settings làm gì, ios5.0.1 thì mới là j/b tethered, reset đằng nào nó chẳng khởi động lại, mà khởi động lại thì treo táo, đơn giản vậy thôi. Không có cách nào khắc phục ngoài đợi hacker tung ra j/b unterethed. Còn ko thì về 4.3.3 reset reboot thoải mái.

Cydia mình dùng vẫn bình thường, hay bạn từ 4.3.3 lên ios5 cảm giác máy nó chậm hơn.
Mình hiểu rồi 😁
À bạn ơi thế còn FW 5.0 thì sao bạn , nó ổn hơn bản 5.0.1 này k ?
Tại mình tính làm 1 lần thôi , ít time để vọc 😔
Giờ apple nó chặn restore 5.0 rồi. Còn cá nhân mình thấy 5.0.1 5.0 cũng y chang nhau. 5.0 thì có khả năng có tools j/b unterethed cao hơn, 5.0.1 là gần như không có, nhưng dù sao có tools thì vẫn hạnh phúc hơn các cháu ipad2 iphone 4s.
chán qua111
mình làm theo, đến chỗ load có dòng năng lượng phía dưới, bị treo..

dùng ibooty chạy Done 😃 xong nó vẫn hiện ra chỗ Load + thanh năng lượng hoài nữa luôn...

ko vượt qua được chỗ này 😔(
Kỳ vậy nhỉ, mình vừa cài cho bạn mình 2 thằng, 1 thằng từ 4.3.3 bb 3.10 lên, một thằng từ 4.2.1 bb 3.10 lên, tới bước load thanh năng lượng dùng ibooty xong là nó reboot chạy xong thanh năng lượng, vào thẳng phần setup luôn. Hay các bạn làm sai bước nào đó.

Giờ vầy.

Restore xong nó sẽ treo táo và có thanh năng lượng.

Đưa ngay máy về dfu.

Bật ibooty chạy, máy lên, hiện ra lại táo và thanh năng lượng, nhưng lần này thanh năng lượng nó load hết. Và vào phần setup.

---------- Post added at 01:25 AM ---------- Previous post was at 01:20 AM ----------

Các bạn thử dùng cái file ibooty của mình xem thế nào.

http://www.mediafire.com/?j0qz11xwupgrw59

pass koolboyjuly.
Jake
TÍCH CỰC
12 năm

hình như là trước khi dùng ibooty thì phải mở itune cho nó nhân iphone đó bạn.........mình làm mấy lần kg được rồi bật itune lên cho nó nhân iphone rồi mới start ibooty thì lại được.......bạn update lên post đầu cho bạn nào kg được thử đi, thankss
mình đang ở firmware 5.0 , baseband 01.59.00 lên 5.0.1 bằng firmware custom của bạn để link ở trang 1.

làm theo mọi thứ ok hết, đến bước hiện ra táo + thanh năng lượng thì làm hoài, ibooty hoài.. mà vẫn dính hoài. ko load nữa. đến đó đứng im luôn.

vừa mới download thử cái ibooty của bạn về, thử, vẫn vậy.

thiệt tình là giờ mình nản lắm rồi....

đang có 2 cục gạch siêu cấp ở đây luôn. 1 em 04.11.08 là thấy não nề rồi...

giờ em 01.59.00 này vọc theo bạn mà tiến thoái lưỡng nan luôn là mình kẹt lắm luôn ... hic

P/S : TIN GIỜ CHÓT : ĐÃ QUA ĐƯỢC THANH NĂNG LƯỢNG BẰNG IBOOTY CỦA BẠN CHỦ THỚT.

VÀO ĐƯỢC RỒI @ @

MỪNG QUÁ

CẢM ƠN 10 LẦN LUÔN..

MAI MỜI LY CAFE GIAO LƯU LUÔN

hihiii

bạn cho mình hỏi là giờ Just Boot mình dùng redsn0w 0.9.9 beta 8 mà chỉ tới mấy cái firmware 5.0 hay 5.0.1 đều báo lỗi Unsupported hết thì giờ nên sao đây bạn ?! 😔
rồi mình hiểu rồi...

vậy là từ nay về sau, mỗi lần hết pin hay ăn cáp, treo máy thì ko dùng Redsn0w để Just boot mà dùng ibooty này.... haiz.

---------- Post added at 03:42 AM ---------- Previous post was at 03:39 AM ----------

vấn đề tiếp theo là ko nhận sóng @ @ 😔(

nản thiệt...
bạn tham khảo topic này để unlock
http://www.tinhte.vn/f163/ultrasnow-da-co-hoat-dong-tren-5-0-1-da-co-file-ded-no-wifi-958534/
Hehe cứ bình tĩnh mà làm thôi bạn ạ. Thành công rồi thì chúc mừng bạn, có bb 1.59 nữa đã quá 😁, dùng ultrasnow mới mà unlock theo link của thangbom203 đấy. Mình vẫn dùng sim ghép :D.
khi nào có ios mới hơn 5.0.1 ta. minh len 5.0.1 không được cứ treo táo hoài

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:41 PM ----------

bạn ơi bạn ibooty máy lần mới được qua thanh năng lượng vậy. mình 4 lần mà chưa được nè. để cục gạch 4 ngày luôn. chỉ mình nhé
Down cái ibooty mình post ở trên, bạn ấy dùng ibooty của bạn ấy ko được, dùng cái của mình thì lại được. Thử xem sao.

bạn làm chừng 2-3 lần là được.

để ý cái ibooty làm xong, sau khi hiện ra Done 1-2-3 rồi thì trên iPhone vẫn sẽ hiện ra hình trái táo tầm 1-2 phút.

lúc đầu mình tưởng ăn cáp nữa chứ.. vì ko thấy hiện tượng gì cả. Nhưng nếu để ý nghe kỹ sẽ thấy có âm thanh báo hiệu là iPhone kết nối với máy tính...

tuy nhiên, cuối cùng mình đã cho em 01.59.00 xuống lại 4.3.3 để an toàn và ổn định- đưa máy cho Gấu xài luôn.

giờ cầm cây iPod Touch 04.11.08 mà đau đớn lòng... 😔
ibooty của bạn không thấy
#43 đó bạn.:bounce:
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm đi làm lại nhưng không vượt dc lỗi 11 bạn ạ. có dùng TU để thoát recovery.
p/s: có cần phải bật TU va running TSS sever ko bro
Bác cứ bình tĩnh làm đúng y như hướng dẫn, rà thật kĩ xem sót chỗ nào, anh em trong này nhiều người làm theo hướng dẫn lên trót lọt mà bác. Gặp lỗi bình tĩnh + google + xem lại hướng dẫn + đổi cổng usb + cần thiết thì tắt itunes khởi động lại máy -> làm tiếp -> thành công.
nói chung vọc thử cho biết.. chứ làm theo cách này sao mình thấy lỗi nhiều quá.

có thể là do bản custom, cũng có thể là do chỗ làm ibooty 3-4 lần mới qua được... rồi restore , đưa vào DFU mod cả chục lần ...

đúng thật là giờ mới thấy bản 4.3.3 baseband 01.59.00 là xài ok nhất. rồi sau đó là em tình nhân iPod đặc biệt này luôn ^ ^
bạn hướng dẫn mình đoạn dùng ibooty để boot máy lên được ko? mình chỉ làm được đến đoạn quả táo và thanh chạy đứng im thì thôi. Máy mình 3gs newboot lock bb6.15
Mình nghĩ viết bài hướng dẫn restore thế này là chuẩn rồi, bạn không thể có cách nào khác làm suôn sẻ hơn thế được.

Không biết bạn làm sao chứ mình làm hộ bạn đến giờ cái thứ 5 hoàn toàn suôn sẻ không kẹt lại ở vụ ibooty gì cả, đưa về dfu làm phát là lên luôn. Có thể bạn làm không đúng bước nào đó, hoặc đưa về dfu không chuẩn.

Về custom thì mình khuyên là tự build, ai ko tự build được thì dùng custom mình build, chứ mình ko khuyến cáo phải bắt buộc dùng bản custom của mình.

Còn vụ 4.3.3 bb1.59 thì ko nói vì thời điểm này nó ổn định và mình cũng ghi chú rõ ràng ở #1, còn ios5 dành cho ai thích vọc, chịu vọc và ham học hỏi, bởi một khi mà ios5 có j/b unterethed mình đảm bảo chẳng ai dùng 4.x.x nữa.

bạn đưa máy về dfu, cái này chắc biết rồi. Đưa hoàn chinh về dfu thì mới bật ibooty lên.

Chọn model máy vd 3gs gsm, rồi nhấn start, ibooty tự làm việc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019