Hướng Dẫn Restore iOs 5.1.1-9B208 cho iphone4 lưu hoặc ko lưu shsh. Tham gia groups iOs VN.

kool_boyjuly
4/12/2011 9:3Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như máy e đưa về DFU bằng redsnow rồi ibooty thì chỉ chạy đến nửa đường là dừng lại. Nhưng khi đưa về DFU bằng iboot thì ko hiểu thế nào mà thông được luôn rồi. Ko hiểu thế nào nhưng cũng cảm ơn bác nha 😃
Nói chung đã chơi với bản brezze này thì quên hẳn thằng redsnow đi các bạn, chắc nhiều bạn đưa về dfu bằng bằng redsnow nên chạy ibooty nó ko load.

Giờ boot máy chỉ dùng mỗi ibooty, xóa redsnow đi.
bạn ơi, 3gs của mềnh lên được 5.0.1 nhưng ko biết unlock. help mình với 😔((((

---------- Post added at 11:42 PM ---------- Previous post was at 11:40 PM ----------

ko ko, ý mình là khi restore bình thường thì mãi ko lên được. nhưng khi mình dùng ibooty thì up 5.0.1 thành công 😁
còn bây r mỗi lần reboot máy hoặc khởi động lại thì mình vẫn dùng redsn0w ổn định 😃
FW của bạn add sẵn cydia có xài dc ko?
Gần 100 lượt down nhiều bạn thành công rồi, bạn cứ yên tâm mà làm theo đúng hướng dẫn của mình.
Lên nè, ai có nhu cầu lên 5.0.1
Em thức đêm nay up mà thành công em hứa báo cáo ngay. Thank bác rất nhiều vì cống hiến của bác rất hay và chi tiết
bực mình quá chẳng hiểu sao ko up được. Lỗi 1604 la sao....
Hix tới khuya mò mà bị lội 2005. Các bác chỉ em e cách xử lý với.
cam on

cam on chu thot that nhieu nha.theo huong dan lam chi 1 lan la thanh cong
1 lan nua cam on
Máy mình IP 4 world 5.0.1 JB xong dùng cydia cài các app cần thiết, khi khởi động lại máy thấy vẫn lên bình thường ko bị treo táo, nhưng lại ko dùng cydia được nửa. Bây giờ phải làm sao ạ.
Bác phải Just boot lại mới vào đc cydia
Ồ được rồi. Cảm ơn
nchmaster
TÍCH CỰC
12 năm
toi em rồi , em up lên 5.0.1 custom lỗi , hôm qua down lại về 4.3.3 có shsh thì h bị no wifi , no bluetooth , no bb .. Làm thế nào h hả bác ơi..
Làm chính xác như hướng dẫn mình ko thì lỗi, bạn xem lại bước nào sai.

Lỗi nhỏ search google là ra bạn. Làm đúng bài hình hướng dẫn thì ko dính mấy lỗi này.

CHúc mừng bạn.

Tất nhiên vì tools j/b chưa phải là unterethed bác muốn reboot thì phải dùng ibooty boot lên mới dùng bình thường được.

Chắc bác bị no all rồi, bác thử restore lại 1 lần nữa 4.3.3 xem sao, nếu ko được thì chia buồn, lần sau kiếm nguồn custom nào uy tín mà up bác ạ.
bạn mà ở gần gần đây mình mang máy tới nhờ bạn làm thì hay quá. mình đã lưu được SHSH của 4.3.3 4.3.4 4.3.5 và 5.0.1 rồi
và cũng đã load cái FW custom của bạn về.
Đang rà lại các bước để tối nay lên thớt. Mà vẫn thấy chưa đủ tự tin lắm
đã có:
- SHSH các phiên bản
- sn0wbreeze 2.8b11
- iREB r4
- iTunes 10.5
- Custom FW 5.0.1 Của bạn build (mình ko dám build vì sợ nâng BB)
- ........? chỉ chưa thấy cái iBooty nằm ở đâu hoặc làm thế nào để có nó (mình ko tự build FW custom). sợ đến khúc này ko biết xử lý sao/ DT cũng ko có mà hỏi ai.
Vấn đề tiếp theo là làm thế nào mà lên cột sóng máy của mình vẫn FW 04.10.01 Làm đủ các cách mà không có sóng. Ai giúp mình với.............................:mad:
tanakakb
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã up lên thành công, tks chú nhìu, tui hỏi thêm là mỗi khi tắt máy mình fai chạy ibooty lại hay sao?
ibooty mình có post ở #43 44 gì đó, bạn quay lại các trang trước down nha.

Tất nhiên vì đây mới chỉ là jailbreak terethered.

Tự build cũng dễ lắm bạn, ko sao đâu, 3gs mình phải down firm gốc về, build nhưng ko có máy test nên ko dám post.

---------- Post added at 06:44 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

update link ibooty ở post 1 cho các bạn dễ down.
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu mình dowload FW gốc về rồi tạo custom thì có sẵn Cydia không bạn.
Cái đó tùy bạn chọn lúc build nhé.
Mình gặp khó khăn ở bước này:
74.208.10.249 gs.apple.com
127.0.0.1 gs.apple.com

Trong file host của mình ko thấy file này.
Nó chỉ có thế này thôi:

Mình xài windows 7x64. bạn chỉ cách thay đổi nhé.
Ko có càng tốt bác đỡ phải thêm # vào. Bác restore bình thường, bó bước thêm # thôi.
Gửi: kool_boyjuly
Sau hơn 1 tiếng cẩn thận từng bước. (bao gồm rà soát lại danh sách các tools cần thiết, chờ cho đến sau 12g khi không ai gọi dt cho mình nữa, cũng đã dặn thằng em cho mượn cái Nokia cùi phòng khi máy thành iPod vĩnh viễn.....)

rồi a lê hấp.............mình chỉ có thể nói iOS 5 THẬT TUYỆT VỜI. Nó khiến mình ấn tượng ngay từ màn đầu tiên vào setup.
Mình dùng bản custom của bạn. Mọi thứ hoàn hảo ko gắp 1 trở ngại nào cả. Mình đã vào dc màn hình setting, đã kiểm tra baseband. vẫn nguyên như lúc 4.3.3. mình chưa thử kích hoạt Gevey SIM. Tranh thủ viết comment để cảm ơn sự đóng góp của bạn.
Vậy là sau mỗi lần reboot máy thì mình lại cứ dùng iBooty về DFU là mọi chuyện bình thường phải ko bạn?
lần nữa xin cảm ơn bạn. Đêm nay ngủ yên rồi. Mai trả lại cái Nokia cho thằng bé.
Ngon rồi, chúc mừng bạn, cứ cẩn thận làm theo từng bước mình chỉ là ok không vấn đề gì cả.

Reboot thì bạn dùng ibooty boot máy lên để dùng bình thường.
Có 1 vấn đề không nhỏ đã xảy ra . Mình đã làm đủ cách mà không có sóng. Baseband thì vẫn như cũ. trường hợp này xử lý thế nào bạn?
Cứ bình tĩnh mà làm. Máy lock phải chấp nhận hơi bực về phần sóng thôi
- Trước tiên rút sim, khởi động lại máy chờ màn hình của gevey hiện bấm accept, chờ 8giay không cần hiện cột sóng gọi 112, 3giay tat.
Bật chế độ máy bay chờ báo No Sim. bật lại mà thấy searching thì 5 giay có sóng luôn. Chúc Thành công
Nếu chưa được thì cứ Bình tĩnh thao tác lại từ bước khởi động chắc chắn được.Thân
Đúng như lời bạn nói..................thank nhiều
Lúc đầu đợi nó hiện 1 cột sóng mà đợi mãi ko có bực mình luôn...........rồi đến khi thấy bài bác là oke
Báo cáo là đêm qua em đã cài xong Ngon lành OS 5.0.1 nhé. Sóng rất tốt, pin cũng không thấy tốn nhiều lắm vì 4h sáng nay rút sạc mà để đến 10h vẫn 99%. em có nghe 1 cuộc điện thoại mất 42s nhé.
Nói chung rất ổn và hài lòng đặc biệt cám ơn Bác Kool_boyjuly nhé. Thanks anh em cho thêm thông tin để lên bản này thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019