Hướng Dẫn Restore iOs 5.1.1-9B208 cho iphone4 lưu hoặc ko lưu shsh. Tham gia groups iOs VN.

kool_boyjuly
4/12/2011 9:3Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tạ ơn chúa. Cuối cùng cũng có được mấy cái cột linh hồn cho iPhone.
Nếu SJ mà sống là tui thề sẽ bắt ông ý xài iPhone Sim ghép cho hiểu cảnh lầm than.
=)) sj ổng đập máy trước khi phải kích sim bạn ạ, ổng ghét những thứ ko hoàn hảo.
Người Việt Nam lại thích những thứ chưa hoàn hảo để tạo ra cái hoàn hảo cho riêng mình. Rất thú vị
tai sao minh doi file host ko dc nhỉ?
no bao:Access is denite
Windows ko cho phép bạn truy nhập vào file đó nữa. Bạn xem thử nó có đặt ở trạng thái read only hay không. Hoặc copy nó mang qua 1 máy tính khác để sửa. Rồi xóa cái gốc đi. mang file sửa đó về chép thay vào.

to: kool_boyjuly
Tiện đây cho mình hỏi chủ topic này một vấn đề. Mình đang sử dụng gói cước thuê bao của VNPT gọi 10p đầu ko tính tiền cho Vina và Mobile.
Lúc còn xài iOS 4 thì có cái MobileLog làm nhiệm vụ cúp máy khi gần hết 10p. Còn lên iOS 5 thì nên dùng app nào?
Đã làm thành công. Nhưng bị vướng lỗi 1 vạch sóng. BB 2.10 nhìn hơi ngứa mắt. Mà UltraSn0w chưa fix dc.
Dau tien cho minh xin loi vi dang nhap bang ip nen khong danh dau duoc. Cac pro thong cam!Cho minh hoi la minh da build fw custom bang 4.3.5 bang ifaith. Vay neu minh nang len fw 5.0.1 custom nay thi sau nay minh co the restore lai 4.3.5 ko?Cam on cac pro nhieu!
Nếu bạn đã lưu shsh bằng ifaith và tự add shsh đó build thành firmware thì ok bạn à, có thể lên ios 5.0.1 custom của mình, ko thích thì về bình thường.
thanks bạn.....bây giờ mình bắt đầu làm đây...mong là sẽ thành công😃
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
Mình làm xong hết rồi bây giờ còn phải kích sim của nhà mạng ,,, bạn chỉ mình với
Kích sim nhà mạng là sao bạn, active hay là kích sim gevey. Kích gevey lướt lên vài trang trước mình có hướng dẫn cho nhiều bạn rồi 😁.
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
Kích sim active nha bạn ,,, mình xài tool gì để JB máy 😔
Hix up phát giờ phải đắp chăn. Làm đúng mọi thứ nhưng bb lai lên 4.11.08 nãng
Mình cũng vậy, làm xong hết rồi mà bb lên 4.11.08, giờ đắp chăn chung luôn...hix...dùng làm ipod hoài chán ghê
Bạn up gốc hay custom tự build, bản mình add cydia với hack active rồi mà. Giờ muốn active thì kiếm sim nhà mạng, jb bằng redsnow, còn không down custom mình build về up cho đỡ phiền phức.

Bác up bằng custom của mình thì không bị nâng bb đâu, chia buồn với bác.
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
Lạ 1 cái là mình up custom của bạn ,, từ đầu tới cuối luôn ,,, mà bây giờ kích sim active không đươ5c mới đau
Máy của bạn mạng gì, custom của mình đã hackactive sẵn, làm gì cần active.

Mà tóm lại cái thuật ngữ "kích sim active" của bạn là sao mình cũng chả hiểu, là active máy để vào sử dụng, hay là kích gevey để có sóng.
KOP_2909
TÍCH CỰC
12 năm
active máy để sử dụng đó bạn ........
Của canada -','-
Mình đã làm con lock canada của mình lên 5.0.1, khi thực hiện cũng bị như bạn , nó hiện lên đòi active nhưng bạn cứ làm bình thường theo hướng dẫn đi , ko có sao hết .
thi xai bản custum của bạn đấy. không biết khi nào mới ra sim unlock mới đậy :banghead:
Bó tay custom của mình gần 200 lượt down nếu mà ai cũng bị nâng thì họ vác máy qua oánh mình hết rồi, chắc bạn restore nhầm 5.0.1 gốc đấy. Anh em trong này ai làm cũng thành công ko nâng bb sóng sánh vi vu cả.

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:32 AM ----------

Bạn có chắc up custom của mình ko, nếu up custom của mình thì tại sao lại hỏi đến active và jailbreak, trong khi bản chất custom này nó có sẵn hai thứ đó rồi. Restore lại xem thế nào, không nữa thì tự build cho mình một bản rồi up thử.
Tình hình trong vài ngày tới sẽ có tools jailbreak unterethed cho iphone4 5.0.1 anh em chuẩn bị sướng nào 😁. ios5 trừ hao pin hơn một tí thì cái nào cũng ngon hơn hẳn 4.x
Sao dow về dùng hjsplit nối lại nó ko ra duôi ipsw để restore bro ơi
nếu nó ra đuôi .zip thì bạn rename nó lại thành .ipsw nhé. một số máy tính gặp trường hợp này khi dload bằng IDM.
Dời ạ, của bác ấy dow về là phải cắt mà, mình phải dùng hjsplit nối lại mà.
Nếu nó ra đuôi 7z thì dùng 7zip giải nén lần nữa sẽ ra nha bạn.
capuccino
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đọc comment của các bác mà vẫn chưa có câu trả lời cho bản thân.Nay viết vài dòng,nhờ các bác phúc đáp!

1.Máy em Ip4 bản lock 32Gb, fw 4.3.3 nay muốn lên os 5.0 thì có vấn đề gì không? cydia & chức năng khác vẫn bình thường chứ ?
2.Dùng sim gevey & code để unlock.Nay lên ios 5.0 thì dùng sim gevey được ko?
Chờ tin các bác để tiến hành đại phẫu cho em nó!
OK.

Mình có khuyến cáo rằng nếu bạn đang cảm thấy hạnh phúc và ổn định với 4.3.3 thì nên ở đó cũng được, hoặc nếu ham học hỏi khám phá thì xem máy có lưu shsh 4.3.3 chưa, chưa thì dùng ifaith lưu lại và build một firmware 4.3.3 add sẵn cydia để có đường quay về.

Xong thì lên ios 5.0.1 như mình hướng dẫn, custom mình build hackactive và không nâng bb, do đó bạn vẫn dùng sim ghép bình thường được. Cydia vẫn bình thường, nhiều chức năng hay hơn 4.3.3. Lưu ý tools j/b mới chỉ là terethed nên mỗi lần reboot bạn phải dùng công cụ ibooty boot lên mới dùng được bình thường được.
a ơi,sao cai firmware a bild down ve giai nen ra xài ko dc vay a?ko co duôi dạng ipsw
Ước gì con 4w của mình về 4.3.3 như ngày nào.
quynho64
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh cho em hỏi làm sao add notification như hình của anh vậy?
Nó có đuôi 7z thì dùng 7zip giải nén lần nữa ra file ipsw.

---------- Post added at 11:54 AM ---------- Previous post was at 11:48 AM ----------

Làm theo bài bạn này nếu muốn trong suốt nhé.http://www.tinhte.vn/f165/blurriedncbackground-khien-cho-notification-ios-5-tro-nen-trong-suot-946940/
edwardle
ĐẠI BÀNG
12 năm
trùi ui, tới phần trái táo thanh ngang, mở ibooty chay nữa đường đứng ăn táo lun là sao hả chủ thớt. cứu e với.đã thử đưa dfu nhiều lần, sợ quá đi, sợ quá đi
Đổi cổng usb, đưa về dfu cho thật chuẩn trước rồi mới mở ibooty. Không được thì làm lại như vậy tầm 3 4 lần. Có thể là do usb ko đủ nguồn điện kích máy lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019