Hướng Dẫn Restore iOs 5.1.1-9B208 cho iphone4 lưu hoặc ko lưu shsh. Tham gia groups iOs VN.

kool_boyjuly
4/12/2011 9:3Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em muốn có quickdo thì làm như thế nào ạ. Bác chỉ cho em với
vô cydia mà cài
Có bạn à.

vào cydia add source cydia.heaveniphone.com sau đó search quickdo và cài.
sonhtc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình làm trên sony vaio Eseri vẫn bị lỗi 11 bạn à, có làm cách nào dc không
Bác chịu khó đọc kĩ từng đoạn hướng dẫn đi, đọc kĩ vào đừng bỏ sót dòng nào cả, tối qua bác kia chẳng biết gì mà làm còn ok mà. Down cái itunes mới nhất về mà restore.
Đang dùng 4.3.5 mà không có shsh 5.0 thì fang lên 5.0.1 là quá hợp lý. thanks chủ thớt . rất có ích cho nb
k liên quan gì đến wifi đâu bác nhỉ ! em chỉ có mạng thừong thôi
làm đến bước ibooty mình đưa vè DFU xong rồi start xong bật máy sao nó không lên nữa rồi
báo cáo hoàn thành nhiệm vụ xuất sắc! bản này mà bị tắt nguồn hay hết pin là treo phải kết nối với máy tính dung iboot à bác ! thế làm thế nào thì mới không bị hả bác
ok chúc mừng bác, tắt nguồn khởi động máy thì phải dùng ibooty boot lên, muốn ko bị thì chờ hacker tung tools j/b unterethed.
các ACE cho mình hỏi hiện tại mình dùng ip4 lock fw 5.0 ( đắp chăn ) có nên lên 5.0.1 hay ko ?
Mình được biết là có cách rs lại chính fw 5.0 mình đang dùng . Mình tìm mà vẫn ko thấy bài hướng dẫn - ai biết xin chỉ giúp với ạ ....!

fw hiện tại 5.0 - mong muốn rs lại fw 5.0 ( vì máy hao pin quá )
Ko thể nào restore lại 5.0 vì apple đã chặn. Nếu đã đắp chăn thì bác ngại gì mà ko lên 5.0.1 gốc.
cugung212
TÍCH CỰC
12 năm
notification nhìn cool quá
Bh ví dụ mà có bản custom 5.0.1 sạch. Chỉ k nâng bb thôi. Thì reboot hay hết pin. Có bị lỗi phải dùng ibooty k bác
Cái này nó phụ thuộc vào jailbreak bác ạ, nếu máy bác ko jaibreak thì reboot vô tư ko treo táo, mà ko j/b dùng chán lắm.
hng0165
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho hỏi sao khi Mình đã làm được , đến khi vào cydia , repo666.ultrasn0w chạy ultran0w 1.2.4 xong vẫn no service là sao ạ .Máy của mình vẫn 1.59 . Cám ơn Bạn thật nhiều nhé .
chạy fix ultra trước mới cài ultra
thì mới có sóng
có thể tham khảo
http://www.tinhte.vn/f163/untrasnow-da-chay-dc-tren-3gs-6-15-fw5-0-1-va-1-59-ip4-958310/#post12324842
hng0165
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn Bạn thật nhiều .
cho mình hỏi là sao mình cài bản custom này của bạn, thì thiếu thấy mục chia sẻ internet qua wifi (tethernet) ?
hồi trước mình cài 5.0 vẫn có mà ?
mình đang xài sim ghép Ultra (loại gọi 112 để kích hoạt ở ver 4.3.5) thì chuyển sang 5.0.1 thì có xài được ko? hay phải mua sim ghép khác?
bác chỉnh lại đừng quote hết thế bác, ios 5.0.1 mới chỉ là jailbreak terethed nên khởi động phải dùng ibooty để boot máy, mình đõ ghi rõ ở post1 bác xem lại nhé.

Mình chưa thử dùng ultra với ios5 nhưng mà chắc không được, do cơ chế kích sim ios5 khác đi thao tác một tí. Ultra nếu bác không addsource thì vẫn dùng nó như sim ghép thường, tức là kích tay được mà.
vào settings gerenal usage mà bật bạn.
Đính chính cho kunboi:0s5 vẫn nhận ultra kích sóng ngon lành dù máy đang ở chế độ chờ active. Mình đã lên 2 cái 0s5 lock ultra = custom k hackactive, máy nhận sóng viettel đủ 5 vạch dù chưa vào đc springboard. Jb = redsnow (để dùng semitethe) máy tự kich sóng bt, đặc biệt là chế độ máy bay on off tự lên sóng. Noservice cũng tự lên sóng với os5. Cóa thể nói os5 cho sóng cực nhạy.
Bản custom này có dùng cho ip4 w không bạn....?
w thì lên hẳn bản gốc rồi j.b luôn bạn. Custom giữ bb để máy lock có thể dùng được sim ghép.
quynho64
ĐẠI BÀNG
12 năm
hichic xài ko được imassenger rùi ^^
sao ko dùng đc bạn.
Đã update link bản custom không nâng baseband, không add sẵn cydia cho bác nào pm inbox mình.
Cảm ơn bác trước nhá. Có gì mai e nâng

---------- Post added at 01:51 AM ---------- Previous post was at 01:49 AM ----------

Vẫn làm theo các bước như trên à bác. Có phải làm bước dùng ibooty không bác
Lâu Rồi Ko Gặp Bữa Nào Úp Cho Con Lock Của Mềnh Lên 5.0.1 Chạy Chơi Nha Pro ;))
Sặc bác Phi mai danh ẩn tích giờ mới xuất hiện.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019