Hướng dẫn restore iphone 3gs 4.2.1 ăn cáp

crazyboy1105
24/1/2011 8:4Phản hồi: 23
Tình hình có con iphone 3gs 4.2.1 baseband 06.15.00 bị ăn cáp.
Thử restore = itunes thì bị lỗi 1015. Nghe nói baseband 06.15.00 mún restore phải dùng custom firmware. Ai hướng dẫn e down và restore với.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Đã down thử bản 4.2.1 cho 3GS Lock nhưng restore lỗi.
Bạn hướng dẫn lun đi
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Lỗi gì nói người ta mới biết mà giúp chứ 😔
ducpham88
TÍCH CỰC
13 năm
Down firmware custom 4.2.1 trong diễn đàn nè bác ! kiẻm tra boot rom xem cũ hay mới thì down firmware đó ròi unlock bth nhưng đang bị lỗi reset phải redsnow lại ko biét có thuốc chữa chưa nữa.
Bạn đang dùng 4.2.1 custom restore bị lỗi đúng ko? bạn vào link (cuối bài) xem máy của bạn là 3gs newboot hay old thì down FW.
iPhone 3GS Lock Custom IOS 4.2.1 (Bootrom cũ ):
- Phiên bản ngày 01/12/2010, không nâng cấp baseband. Không yêu cầu SHSH 4.2.1
- Nếu không có sim nhà mạng activate, để fix lỗi YouTube xem mục 11.
- Restore với Recovery Mode : yêu cầu phải được jailbreak pwned trước đó.(1)
- Restore với DFU Mode : giải nén tethered.iPhone.3GS.zip chạy file .bat :tethered.iPhone.3GS.bat sau khi vào DFU mode. Mở iTunes, nhấn Shift + click "Restore" trỏ đến FW custom 4.2.1 sau:

iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_Active_Restore.part1 .rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_Active_Restore.part2 .rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_Active_Restore.part3 .rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_Active_Restore.part4 .rar
Nếu 3gs newboot thì
iPhone 3GS Lock & World Custom IOS 4.2.1 (Bootrom mới) :
- Phiên bản mới nhất ngày 01/12 không nâng cấp baseband. Yêu cầu SHSH 4.2.1
- Yêu cầu restore trên Windows : đặt iPhone vào DFU mode, giải nén tethered.iPhone.3GS.zip chạy file .bat : tethered.iPhone.3GS.bat sau khi vào DFU mode. Mở iTunes, nhấn Shift + click "Restore" trỏ đến FW custom 4.2.1
- Sau khi restore xong Fw custom, iPhone Lock phải gắn sim nhà mạng để active với iTunes để tránh lỗi YouTube. Còn nếu không có sim nhà mạng thì phải Active với Redsn0w như sau : chạy chương trình redsn0w_win_0.9.6b6.zip,chọn Browse trỏ đến FW gốc IOS 4.2.1 iPhone 3GS theo link này , Redsn0w hỏi hộp thoại "is this newer model of iPhone 3GS", chọn "yes" cài đặt "Install Cydia" cho iPhone. Nhớ không được chọn "Install iPad baseband" và Fw gốc 4.2.1 download nên lưu ở folder khác.
Chú ý : phải thực hiện boot tethered thì Cydia mới chạy được :
- Thực hiện chạy Redsn0w một lần nữa, lần này chọn "Just boot tethered right now" trên Redsn0w.
- Trường hợp iPhone bị lỗi với logo quả táo , đặt iPhone về DFU mode, giải nén tetheredboot_3GS_2.zip vào thư mục, chạy file .bat tetheredboot_3GS.bat . (win 32bit)

iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_New_boot_No_Active_R estore.part1.rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_New_boot_No_Active_R estore.part2.rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_New_boot_No_Active_R estore.part3.rar
iPhone2,1_4.2.1_8C148a_Custom_New_boot_No_Active_R estore.part4.rar
làm đúng như hướng dẫn là ok..hết táo luôn..Chúc vui.
New bootrom và old bootrom là gì vậy bạn.Thanks
từ số thứ 3->số thứ 5 từ trái qua của serial number 940 nếu số của bạn nhỏ hơn tuần 40 của năm 2009 là old boot rom

---------- Post added at 06:33 AM ---------- Previous post was at 06:31 AM ----------

[MENTION=574369]linhpr87[/MENTION]
mong bạn khi copy bài của ai bạn nên trích dẫn tên bài của người đó ra bạn à, mình nên lịch sự vì bài đó ko phải do bạn tạo ra. Mình cám ơn.
Và pass để down files là tinhte
[MENTION=301514]crazyboy1105[/MENTION]
phone của bạn boot cũ hay mới, có save SHSH 4.1 ko?
metallica23
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình dùng bạn custom rùi nhưng máy có triệu chứng wifi với bluetooth bị xám xịt không vào được với máy cứ tự reboot khoảng 5' 1 lần 😔
bác nào biết sửa giúp mình với 😃
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
WIFI bạn nên reset cài đặt mạng lại,trừong hợp máy bạn tự reboot,phải xem bạn cài những app gì,có bị xung dột ko,có thể khi down về fw bị lỗi,bạn tải lại di nhé,vì đừong truyền khjôgn ổn định cũng thừong xảy ra lỗi
Bạn làm theo hường dẫn của bạn Brian thử xem sao.
""Với iPhone 3GS có baseband 06.15.00 thì có thể Restore iOS 4.2.1 bản gốc. sau đó sẽ gặp lỗi 1015 treo cắp. Chỉ cần dùng Greenpois0n RC5 B4 jailbreak trực tiếp sẽ thoát được lỗi treo cắp với 1015. Sau khi install Cydia bước kế tiếp là install Ultrasn0w 1.2 để Unlock lại iPhone""
Chúc bạn thành công.
Mình đang xài con 3Gs 8GB, baseband 06.15.00, mình restore fw gốc 4.2.1 xong, dùng Greenpois0n jailbreak chạy xong hết nhưng không vào lại được iPhone, màn hình vẫn đen thui, gắn vào itunes thì báo máy ở chế độ Recovery Mode. Mình đã thử restore lại gốc 4.2.1 và jailbreak nhiều lần vẫn không được. Xin hỏi máy mình bị sao vậy? Có cách nào khắc phục hông?
Xin cám ơn !
metallica23
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đã thử rùi mà k được. mà chỉ cài được custom thôi chứ không restore cua apple được. có lẽ nào hỏng phần cứng không :-s
kiemma18
TÍCH CỰC
13 năm
Vì bạn đã udate lên ipad bb,nên việc restore fw gốc không dc vì bị check bb với fw đang đó,riêng 4.2.1 thi dùng fw gốc cũng dc vì có Greenpois0n để vượt lỗi.
Itune báo lỗi 1015 ở bb 06.15 tức là nó đã restore firmware gốc thành công đó. Bạn chỉ cần dùng Greenpoison để jb là okie thôi. Chúc thành công.
Bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể được không?Khi restore báo lỗi 1015.Trong máy đã cài Greenpoison thì bước tiếp theo là làm gì?Chân thành cảm ơn trước.
mình cũng đang bị lỗi của chủ topic, ko dám reset hay reboot ngoài ra còn bị lỗi kết nối với itunes nữa ........đang theo dõi tình hình ....
Xem máy đang dùng baseband mấy bằng cách nào vậy các bạn?Thanks.
thiencovn
ĐẠI BÀNG
13 năm
lỗi 1015 là bạn đã restore thành công,thật sự cũng không cần dùng Greenpois0n để jailbreak bạn chỉ cần dùng tinyumbrella rồi nhấn vào nút exit Recovery Mode là xong ngay thôi,mình cũng mất mấy tiếng loay hoay với cái đó,hy vọng bạn làm được,nếu cần gì thì cứ Pm cho mình nick yahoo mình là bachthienco,có gì thì trao đổi kinh nghiệm.chúc bạn vui
Sau một đêm ngâm cứu, mình đã làm được rồi các bác ạ, restore fw gốc 4.1 (máy mình là 3GS 8GB), kế tiếp dùng tinyumbrella-4.33.00 để thoát khỏi chế độ Recovery Mode, sau đó dùng redsn0w_win_0.9.6rc16 để Jailbreak là xong.
Cám ơn tất cả mọi người !
may minh iphone 3gs version 4.3 baseband 06.15.00 minh unclock =ultrasn0w 1.2.5 ma ko unclock dc co cach nao down xuong 4.2.1 ko? xin huong dan minh thanks
@chumhung78 cái này dễ không ấy mà.ở nhiều bài viết có cách xuống FW đó.đơn giản nhất là sửa file Host trên win và restore thôi. còn nếu không thì dùng tinyumbrella để làm
máy mình hôm rồi upgrade từ 3.1.3 lên 4.2.1 bị lỗi chế độ recovery mode. đang xài bb 6.15.00 và restore bằng fw gốc. bị dính lỗi 1015 sau đó dùng tiny kick out và jb bằng redsn0w 2 lần, lần đầu jb chọn vào mục cydia và bb ipod, lần 2 bỏ chọn tất cả. sau đó vào được stringsboard nhưng không có sóng. Mình dùng ultrasnow 1.2.5 fix và đã có sóng bình thường, nhưng lại kô vào được wifi dù vẫn nhận thấy wifi nhưng kô connect được. vào reset network setting và reboot lại máy 2 lần thì nhận wifi bình thường.

Ai bị lỗi giống như mình thì thử làm theo cách của mình xem có vượt lỗi được không nhé.
vấn đề dính lỗi 1015 thì chỉ cần dùng tiny kick out khỏi chế độ recovery mode thôi, cơ bản lúc đó đã restore thành công !

Thân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019