Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Restore, Jailbreak Ios 5.1.1 cho các bạn mới (dễ hiểu và cực ngắn gọn, chính xác)

rayes
26/5/2012 2:7Phản hồi: 630
630 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ktsson
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình iPad 2 wifi , JB ngon lành nhưng micro lại không hoạt động , vào Face time, skype, Yahoo messenger nói bên kia không nghe đươc . Bác nào giúp mình khắc phục với, cám ơn nhiều
totam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình ipad 2 đã nâng từ 5.1 lên 5.1.1 nó nâng luôn từ 04.11 lên 04.12,như vậy JB như trên được k các bạn,nhờ các bạn chỉ thêm.Thanks
Giúp với! ipad JB báo lỗi thế này là bị sao vậy các bạn? và cách khắc phục ntn vậy các bạn?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh77 - Bạn click phải chuột vào biểu tượng absinthe.exe rồi chọn properties, chọn tab compatibility, tick vào ô "run this programe in compality ....", chọn windows XP sp2 . Sau đó tick vào ô "run this programe as an admin..."-->ok đóng lại (nếu chọn windows XP SP2 mà vẫn lỗi không được thì chuyển sang SP3 nhé)
- click phải chuột vào biểu tượng absinthe.exe rồi chọn "run as administrator"
Done
@rayes Ok! mình đã làm thành công. Cám ơn chủ Topic nhiều nhiều lắm lắm luôn. Thanks.....
Sao Anh không làm video luôn cho mọi người dễ hiểu . Chứ như vậy người mới dùng cũng khó hiểu .
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi e tưởng là minh không restore mà chỉ update lên mà vẫn mất hả anh, new ipad của e trong phần setting đã down sẵn bản update 5.1.1 về rồi nhưg em chua update, mấy game đang có sẵn nó hơi nặng nên e sợ down lại sẽ mất time thôi!:D
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyle123 - à, thì ra bạn up qua OTA, Bạn up qua OTA thì ok, ko mất dữ liệu, app copy vẫn chạy đươc (nhưng có 1 số app vẫn bị out khi click, ko rõ nguyên nhân do đâu :rolleyes: )
mình tưởng bạn up qua PC + itunes: ko mất phim ảnh, contact ...,nhưng nhiều app copy click vào hay bị out ra ngay (--> đành phải xóa)
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy now e cứ up lên rồi tiến hành jb hả anh?mấy cái anh chú ý như là phải để ổ C trên 10G liệu có cần thiết ko a?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyle123 ko sao đâu, cứ nam tiến đi bạn 😁
bboy297
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy em ip4 ios 5.1.1 đã tether jailbreak. Giờ cứ chạy absinthe ấn jb là nó lại báo ''DEVICE ALReady jailbroken. detected stash'' . Có cao thủ nào chỉ giáo em giờ phải làm gì để có thể jb hoàn toàn đc ko?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboy297 Nếu là bản world bạn restore về trạng thái factory, sau đó jailbreak bằng absinthe
bboy297
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rayes có phải vào itunes nhấn ô restore sau đó update ko ạ?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bboy297 uh, giữ phím Shifr+click lvaof nút restore
cho em hỏi, sau khi jb rồi thì làm thế nào để trở lại trạng thái trước khi jb mà ko bị mất dữ liệu?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longjudas - Dùng itunes backup lại
- restore về factory theo hướng dẫn ở trên
- Dùng itunes restore from backup để lấy lại dữ liệu cũ
done
thanks
Cảm ơn chủ top nhiều, mình sẽ thử xem 😃. Chưa làm bao giờ.
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh ơi cho e hỏi là khi download FW cho new ipad thì thấy có bản GMS va CDMA, hai bản này khác nhau thế nào hả a?e tưởng new ipad chi có wifi và 4g thôi chứ
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyle123 - Các phiên bản FW của ipad3: ipad3 wifi (mã 3.1) , ipad 4G GSM (3.3) và ipad 4G CDMA (3.2). Hiện khái niệm GSM và CDMA của ipad3 chưa được rõ ràng lắm, vì cắm sim 3g vào đều chạy ok. Chỉ có điều là không biết được sự khác nhau giữa hai máy, và khi mua cũng không được tư vấn cái nào là GSM cái nào là CDMA , chỉ phân biệt mạng AT&T hay Verizon mà thôi , nên chắc không khác nhau là mấy . Nhưng nếu sau này VN có 4G thì có thể không tương thích với ipad này, nhưng nếu may mắn nhà mạng VN dùng 4G với băng tần của CDMA thì chắc mạng sẽ nhanh hơn GSM nhiều
- Bạn cắm máy vào itunes sẽ báo máy bạn là GSM hay CDMA, chọn đúng phiên bản mà down về
Chủ topic giúp với! mình vừa JB được lúc sáng, JB xong mình cài 1 số game bằng Itunes, nhưng có 1 số game bị ẩn mình không nhìn thấy vào apptore down thì nó kêu "Intalled" nhưng tìm hoài ko thấy mình vào chức năng search thì " Có "vậy là sao vậy bạn?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocanh77 - Bạn xem có cài quá nhiều ứng dụng quá 12 trang man hinh không, các ứng dụng từ trang 12 trở đi sẽ bị ẩn. Ban co the move cac ung dung vao cac thu muc sao cho tren man hinh con khoang 11 trang roi, ung dung se xuat hien, neu khong thi reset may lai
@rayes Mình đã làm được bằng cách "Reset all setting" cám ơn chủ Topic nhé!
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi sao newipad của e khi jb lại bị lỗi could not conncect to lockdownd là sao hả anh? giúp e với
mà anh ơi, sau đó e vào jb lại thì nó báo máy đã bị jb, vẫn thấy có cydia, e vào cydia vẫn thấy bình thường không thấy lỗi gì, liệu như vậy là máy có bình thường không anh?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyle123 Máy của bạn có Cydia là jb rồi còn jb gì nữa o_O
olympic777
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mìng đang xài ipad 2 4.3.3 đã jb. Mình dow fw 5.1.1 rồi restore lại , sau đó dùng asb jb bthuong
Nhưng sao bản này báo pin láo quá, 45% mà het pin. Ai giúp với
tại sao em ko thể jb được con ipad 2 của em vậy. máy em 64G 3G, đã cài khá nhiều app (free còn lại khoảng 4g), làm theo đúng hướng dẫn, chạy absinthe xong rồi ấn nút jailbreak, nó chạy lâu bà cố luôn. chờ cả tiếng đồng hồ mà vẫn begining jailbreak, it may take a few minutes, mãi nó mới qua đoạn này, đến đoạn sending initial jailbreak data thì quá lâu, chờ 2 tiếng thì nó báo absinthe has stop working. Nản quá. em tưởng do lỗi win (máy dùng win 7), cắm vào laptop dùng winxp tình trạng vẫn y hệt. Thế là thế nào hả bác rayes, giúp em với
olympic777
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longjudas Bạn down bản absin mới nhất chưa
@longjudas Mình cũng bị như bạn và chủ Topic hướng dẫn mình làm như thế này bạn thử nhé!

- Bạn click phải chuột vào biểu tượng absinthe.exe rồi chọn properties, chọn tab compatibility, tick vào ô "run this programe in compality ....", chọn windows XP sp2 . Sau đó tick vào ô "run this programe as an admin..."-->ok đóng lại (nếu chọn windows XP SP2 mà vẫn lỗi không được thì chuyển sang SP3 nhé)
- click phải chuột vào biểu tượng absinthe.exe rồi chọn "run as administrator"
Done
@ngocanh77 em làm đủ kiểu mà vẫn ko đc bác ạ, chạy từ win sp3 đến sp2 đều bị lỗi đó. giúp em với các bác ơi. ko jb được tức quá. bác nào có bản 2.0.2 up lại em cái để làm thử xem thế nào. có khi bản 2.0.4 này bị lỗi.
hic giờ nó lại xuất hiện lỗ nữa là khi chạy absinthe, chưa kịp cắm ipad vào nó đã báo là error detecting device, lockdown error -12. giờ phải làm sao hả các bác, khổ thân em quá
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longjudas - 2.02 đây: http://www.mediafire.com/?dem2v4ar5v3mp2m
-Bạn đã thử : Settings – General – Reset – Erase all Content and Settings chưa? . Khi bị lỗi
Error detecting device (lockdown error -5)” và “Could not connect to lockdown“ thì dùng biện pháp này là ok ngay, của bạn lại là -12 nên mình không biết có được không. Bạn cứ thử xem. Nhơ là backup trước rồi hãy xoá nhé
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
vâng em cũng biết thế, hiện tại chưa thấy có lỗi gì cả, em cắm qua itool cũng thấy ghi là đã jb, nhưng e thấy các hướng dẫn trên diễn đàn đều nói rằng chỉ jb thành công khi abs absinthe báo là done ( e dùng absinthe 2.0.4), còn của e khi chạy gần xong thì nó báo lỗi như trên(could not conect to lockdown) rồi , e vào cydia thì vẫn add source bình thường, em chỉ lo như vậy không biết máy hoạt động có bình thường không vi jb chưa hết, mà khi jb xong e thấy pin hao hơn nhiều quá, bình thường e chỉ có lướt web thôi thì xuống 80% rất lâu, nhưng từ khi jb xong vèo cái đã xuống 78% mà e chỉ dùng mỗi safari
Em là newbie mới sử dung ios lần đầu nên em muốn hỏi anh luôn là: now e muốn restore lại để jb lại vậy em chỉ cần dùng itune rồi bấm restore luôn, vì hiện tại mới chỉ có FW 5.1.1 là mới nhất, em không hạ FW thì có phải đưa về FDU mode không hả anh?restore luôn và shift restore thì cái nào tốt hơn hả anh? FW mình down về pc dùng shift+restore liệu có lỗi so với restore trực tiếp không a? nếu có thể anh giúp em giải thích khi nào thì restore luôn khi nào thì đưa về recovery hay DFU mode với? mấy vấn đề trên em còn lơ mơ quá
PS: anh ở hà nội phải không?a có thể pm số phone vào inbox để em có thể liên lạc trực tiếp được không anh?
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quyle123 - Restore và shift + restore là như nhau, restore thì máy sẽ update dữ lệui trực tiếp trên mạng --> chậm và dễ bị lỗi nếu mạng ko ổn định. Do đo nên sử dụng shift+restore hơn
- restore luôn, đưa máy về recovery hay DFU mode bạn có thể tạm hiểu thế này: tức là restore khi đang bật máy (restore luôn), khi máy đang để standby (recovery) , và khi đang tắt máy (DFU). Một số công việc bắt buộc phải đưa về DFU.
- PS: khi restore bạn cứ đưa về DFU (mặc dù không bắt buộc), có mất gì đâu, đỡ xẩy ra cạnh tranh khi ios cũ đang chạy
bboy297
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, cho e hỏi sao sau khi jb xong em intalls lại những apps đã backup trc đó bằng itools nhưng intalls xong ko thể nào vào chơi đc 😔
rayes
ĐẠI BÀNG
12 năm
tại sao em ko thể jb được con ipad 2 của em vậy. máy em 64G 3G, đã cài khá nhiều app (free còn lại khoảng 4g), làm theo đúng hướng dẫn, chạy absinthe xong rồi ấn nút jailbreak, nó chạy lâu bà cố luôn. chờ cả tiếng đồng hồ mà vẫn begining jailbreak, it may take a few minutes, mãi nó mới qua đoạn này, đến đoạn sending initial jailbreak data thì quá lâu, chờ 2 tiếng thì nó báo absinthe has stop working. Nản quá. em tưởng do lỗi win (máy dùng win 7), cắm vào laptop dùng winxp tình trạng vẫn y hệt. Thế là thế nào hả bác rayes, giúp em với
- còn muốn JB nhanh hơn bạn dùng itunes backup lại máy trước, sau đó vào
Settings – General – Reset – Erase all Content and Settings. Như thế JB chỉ mất 3phút là cùng
- JB xong bạn dùng itunes restore from backup để khôi phục lại dữ liệu là xong
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cám ơn anh, em đã hiểu thêm ra vấn đề rồi, tuy jb chua hết nhưng chưa thấy lỗi gì ngoài việc tốn pin, vậy em có nên restore lại rồi jb lại không nhỉ
em đã hết lỗi lock down nhưng mà vẫn bị lỗi absinthe has stop working, thế mới bực chứ. em ko dám làm cái erase all content vì hiện tại ipad của em có nhiều app down từ hơn 5 acc itune nên nếu sync với itunes sẽ mất nhiều app, thế nên nếu có backup lại cũng ko đầy đủ hết app được.
@longjudas Nếu vậy thì chỉ còn cách duy nhất là bạn giữ y hiện trang như bây giờ nhé! vì hôm trước mình cũng bị những lỗi như bạn nhưng mình cũng phải chấp nhận backup và retore bằng itunes thì mới sạch được bạn à!vậy nhé! thân.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019