Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HƯỚNG DẪN Restore/Update và Settings iOS7 beta không UDID

cydiatoday
13/6/2013 4:13Phản hồi: 887
887 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

... Có ai bị như mình không? Mình dùng bản beta 3 được khoảng 2 tuần, tự nhiên sáng nay nó hỏi UDID của developers và k thể nào activate phone được 😔. Đành phải restore lại 6.1.4, giờ mún lên iOS 7 lại cơ mà sợ bị phát nữa quá, bác cydiatoday có biết nguyên nhân không? ...
@saobachminh mình cũng bị giống bạn này,và giờ thì đang nằm ở 6.1.3 và làm mọi cách không lên được beta 7,các cao thủ có cao kiến gì không.
@vudinhduc1986 ... Lên thì lên được, mình vừa lên lại xong. Bạn down bản beta 3 về rùi update qua iTunes là được, chỉ sợ là nó đòi UDID của Developer nữa thui 😔 ...
abc3650
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai bị trường hợp lên 7 xong về lại 6.1.4 thì màn hình nó chớp chớp k các bác .. Thợ phán là màn hình bị lỗi .. Để 1 hồi thi nó hết bị, tháo màn hình ra xem thì ngay tem trắng trên màn hình nó hiện đỏ giữa tem trắng đó, thợ phán màn hình vào nc, k biết bác nào có kinh nghiệm giúp dùm thợ phán đúng k?

Tks các bác ...
Bac cydia cho em hoi hom nay em update len ió 7 beta 3 bao loi 3014 nen khong up len duoc . Bac cho em hoi cach khac phuc loi do. Thank bac
ai cho e xin link 7 beta mới nhất với ạ .có phải bản beta 3 k
qdatvn
TÍCH CỰC
11 năm
@Huy Hồng Đợi beta 4 update một thể
nh0ckon89
ĐẠI BÀNG
11 năm
cuối cùng thì mình cũng lên đc beta 3 cho e 4s. cảm nhận ban đầu thì cũng ko mượt mà = 6.1.3. máy hơi chậm. nhưng dùng đc 2 hôm thấy cũng ổn ko có lỗi gì
PingMD
CAO CẤP
11 năm
Anh em cho em hỏi con iPhone 5 của em bị hư nút nguồn, em đang xài os 7 beta 3 tự nhiên bị lỗi rồi restore lại now ko kích hoạt đc, muốn vô DFU để về os 6 cũng không đc. Vậy now làm sao đây anh em?
iPhone 5
UDID: dfc2c7a014aebeb3c71d2a2372ec1c176f5bab69
Anh em nào add udid đc thì vui lòng add đùm em nhé.
Cảm ơn.
Chúc sức khoẻ.
sau khi lên IOS7 beta 3 các app của mình cứ tự động văn ra 😔 Có bác nào có cao kiến j ko haizaaa
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@thaoanthony beta chưa tương thích với nhiều app lắm nên văng ra là bình thường ngay cả app mặc định của app như camera , photo đôi lúc cũng văng
bài viết của bác rất hay.
Đã có beta 4 chưa ạ??? Mấy ngày e ko ở Vn ko vào đc mạng nên ko update đc hxhx :-s
Thấy dòng chữ này không?
VUI LÒNG ĐỪNG NHẤN NÚT TRẢ LỜI SẼ BỊ TRÍCH DẪN NGUYÊN BÀI QUÁ DÀI, CẢM ƠN.
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@khoakhoak down beta 3 nhé trong bài là beta 1 mà beta 1 bị khóa rùi
khicon257
TÍCH CỰC
11 năm
@khoakhoak Đừng bao giờ quote lại cả bài #1 như thế nha bác >.<....
ltk201067
TÍCH CỰC
11 năm
bị lỗi 3194 , xin chỉ giúp , cám ơn...
quá tốn tài nguyên...?
Re0
CAO CẤP
11 năm
đại ca , em down cho 4s link mediafỉa có nhiều bản thế , chọn cái nào đây ạ hay bất kì
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Re0 4s thì chỉ có 1 bản nhưng chia nhỏ ra nhiều phần down về dùng phần mên nối file lại.
mình cập nhật nó báo thế này.Giúp mình với
mrhieu1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
E hỏi ngu tý. Máy e iphone 5 đang ở 6.1.4 bgio e muốn lên ios 7. Thì có mất hết apps, game, sms, nhật ký không ạ. Nếu mất thì có cách nào giữ lại đc k. Or e muốn xuống lại 6.1.4 thì làm ntn ạ. Thạnk các bác. E mới dùng ios nên gà quá. Hic
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bác cho em hỏi down về nó có đuôi .dmg thì bây h làm sao update lên ios 7 đây. em dùng win7
mrhieu1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
@camplaze http://www.download.com.vn/download/transmac-8/7420 bạn down về cài vào máy rồi giải nén lấy file .ipsw
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrhieu1412 em cám ơn bác nhiều lắm, nhưng sử dụng phần mềm đó ntn vậy a
@mrhieu1412 Hướng dẫn rõ hơn được không bạn? Mình down bản có đuôi dmg rồi làm sao giải nén?
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhminh0806 cài đặt rùi mở phần mềm ra: bấm vào file chọn open disk image>>.chọn file firmware bạn vừa tải về. nhìn ở cột bên trái có dòng IBETADOWNLOAD ios_7_beta4....... bấm vào đó>>bấm tiếp HFS+volume>>>>nhìn sang cột bên phải, tập tin cuối cùng chính là firmware có đuôi.ipsw. nhấn chuột phải vào nó và chọn copyto: lưu vào mục nào đó và tiến hành shift+check for update như thường
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
ph
phần mền đó chỉ cho sài 30 ngày thui bạn dùng cái này free nè và dễ dùng hơn thằng kia DMG Extractor
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới up ioss 7 beta4. Good. H này chưa gặp lỗi gì ngoại trừ đặt hình nền nó tự phóng to ra nên hơi mờ
@camplaze Không thấy hiện tượng như bạn nhé.
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Tức là khi mình chọn một bức hình nào đó để làm hình nền hoặc màn hình khoá thì tấm hình đó bị phóng to ra. Rất khó chịu. Ko biết có phải cài đặt gì để nó bình thường lại ko cydiatoday?
@camplaze Mình không bị zoom in zoom out gì cả.
Đây bạn, hình 1 khi chọn trong Album, hình 2 Set as Lockscreen, hình 3 sau khi set wallpaper.

PS: iOS7 beta4 khác lúc Set Wallpaper thấy luôn trước đông hồ và ngày như ngoài Lockscreen.
Ai có link beta4 cho 4s nhanh chút cho mình xin với. Thanks!
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm

Đây này. ảnh sau khi đặt làm hình nền bị phóng to hơn kích thước ban đầu làm ảnh bị mở hản đi. ko biết tại sao 😔máy mình là ipad mini wifi
@camplaze Có vẻ wallpaper của bạn mờ chỉ có trái táo rõ, thay hình khác xem. Thấy trên forrum RedmondPie cũng có người bị nhưng chưa có cách khắc phục.
@cydiatoday Bác cydia đã thử DFU lên thẳng beta 4 chưa ạ? Có j khác biệt ko bác ơi? 😁
P/s: Hỏi ngoài lề tý ạ, bác và các bạn có bik cách upload video bằng protuber hoặc youtube ko ạ, chỉ cháu với hxhx :-s
@Ke_X_Men Từ beta3 đến beta4 luôn luôn update OTA trước test xong, hôm sau là DFU restore qua iTunes.

Đăng nhập YouTube với Gmail của bạn, chọn video upload thôi.
@camplaze Ah hình như các hình nền không HD thì bị bung ra vỡ hạt. Hình nền HD down trong Wallpaper HD (AppStore) thì không bị.
camplaze
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao lại thế nhỉ. Hay là chỉ ipad mini mới bị cái lỗi này@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019