HƯỚNG DẪN Restore/Update và Settings iOS7 beta không UDID

cydiatoday
13/6/2013 4:13Phản hồi: 887
887 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bac oi iphone 4s cua e dang o ios 7 beta 4 k add udid bay h add co phai ve 6.1.3 k bac. Neu k add sau co len duoc ban chinh thuc k bac?
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquangchien297785 add thì có thể restore cho máy sạch, còn add hay ko add udid thì vẫn lên ios 7 chính thức bình thương không liên quan gì đến udid.
cydiatoday ông ơi cho cháu hỏi sao lâu ra cái tool tạo custom cho IOS7 wa vậy ông @@ cháu ip4 máy lock ko dám lên IOS7 mà nhìn ghiền wa
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@Johny_dragon tại sao phải tạo custom cho bản beta ???
lên trãi nghiệm xong rùi về apple chưa khoá mà
sáng nay up iphone 4 world 6.1.3 lên ios 7 beta 4 xong. cảm nhận ban đầu thật thú vị và mới mẻ. máy dùng tương đối ổn định. Có chút thắc mắc hay bị là do bị lỗi là: bthuong sặc đầy thì biểu tượng pin thay đổi và báo đã sạc đầy ( sạc xong ) nhưng mình sạc đến 100% rùi theo dõi tầm 15p-20p sau thì biểu tượng pin vẫn báo dấu hình " sét ". nghĩa là k thay đổi so với biểu tượng lúc đg sạc. Có ai giống mình k?
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@kekhungbok12 lỗi mặc định nó vậy bạn ah
Find My iPhone bản 2.0.2 và Skype 4.9 mới tương thích iOS7 beta4 nhé.
Xoá FMI và Skype trên iDevices và iTunes xong tải về lại sẽ được bản mới.
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@cydiatoday cho mình hỏi skype trên ios tính phí hả bác vì mình dùng 1 thời gian nó không cho gọi dt nữa 😔
@cydiatoday Skype của cháu bản 4.9 vẫn lỗi ạ, vào recent bị văng ra ạ hxhx!
P/s: Cháu chưa cài lại vì vào check nó đã là 4.9 rồi ạ. Ip5 A1428 bác ạ 😔
co thay doi duoc nen trong suot tren thanh doc (dien thoai, tin nhan, safari, nhac) khong bac cydiatoday
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
11 năm
e đang lên nhưng đến đoạn active bị Lỗi This device Not register...
Là lỗi gì vậy bác
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
@qujl0p21 là lỗi ko acctive vì bạn ko có tài khoản dev hoặc chưa add udid
qujl0p21
ĐẠI BÀNG
11 năm
tên đầu đề là k cần udid mà bác. E tưởng cứ thích là lên luôn k cần làm gì thêm
e đang ở 6.1.3 và trc đó e restore bang itune 11
trên beta4 làm thế nào để từ chối cuộc gọi khi có người gọi tới vậy mọi người ( trên 6.1.3 thì vuốt lên rồi bấm từ chối ấy ) 😃
phtav
TÍCH CỰC
11 năm
@blitew Ở màn hình khoá thì bạn phải nhấn nút Power 2 lần... Ko hiểu sao ko có nút từ chối khi lên 7 beta nữa, hy vọng bản chính sẽ có!
@phtav nếu thế này thì gặp em nào gọi lỳ vài lần là tèo cái nút power :p
Tuấn Dark
ĐẠI BÀNG
11 năm
cydiatoday ông ơi cho cháu hỏi cái này với ạ 😔 hôm nay cháu restore máy 4S của cháu về 6.1.3 xong up lên lại 7 thì bị lỗi 3194, cháu đã thử các cách cut file host ra chỗ khác, rồi thêm dấu # vào trước dòng vẫn không được :( có cách nào khác để khắc phục nữa không ạ :(
@Tuấn Dark Bạn phải chắc là down đúng FW 7.0 beta4 nhé, khi restore 6.1.3 rồi thì kết nối iTunes nhấn shift+ check for update tìm tới FW 7 beta4 vừa tải. Khi cut host phải restart PC trc khi RT.
cydiatoday bác cho em hỏi tí, nếu em đã add udid rồi thì vẫn úp như chưa add à ( Shift + Restore 6.1.3 sau đó Shift + Update beta 4) hay là làm thế nào vậy 😃
PS: bác chỉ cụ thế cho em tí, em mới đc add udid nhưng chưa biết cách dùng
Mình đưa lên 6.1.4 cho iphone 5 mà sau khi update nó activated error, đành phải đưa về. mình làm y như bác chỉ mà sao bị vậy không biết nữa.
Vừa lên là trải nghiệm:
- Có vài tính năng khá thú vị, có đổi mới.
- Icon hơi bựa, y như dành cho tuổi teen vậy
- Chạy không được mượt, không biết do cấu hình máy cân không nôi (ip 4s) hay do fw chưa được tối ưu.
- Nhớ đừng reset all settings không thôi bị activated error, lúc đó phải xuống rồi lên lại.
Em vừa lên ios 7 beta 4 thây có lỗi thế này. Em vừa xac đầy pin khoang 30' sau ko sử dụng còn 99 em vào face lại thấy biểu tượng pin bao 100. Để ý một lúc nó tụt luôn xuống 98. Có ai bị giống e ko. Và em cảm thấy pin hao nhanh hơn thì phải. E dùng 30 phút giờ còn 87.
ltk201067
TÍCH CỰC
11 năm
@luuvanchien832003 cái này bình thường thôi vì là beta vẩn còn lỗi .thôi đành chịu vậy...
Chu cydiatoday ah! Add udid o beta 4 len beta 5 co phai add udid nua k. Udid thoi han dung trong bao lau chu nhi
Re0
CAO CẤP
11 năm
Muốn lên mà ngại lỗi vặt nên chơ bản chính thức
@Re0 Dân chơi không sợ bê-tơi...
@cydiatoday Bác giúp em,em có con 4s word lên ios7 beta3 thì thằng thợ làm nó ko biết reset máy của em lại,giờ máy em nó báo mất active,giờ mình làm sao cho nó nhận active lại hả bác
Chân thành cảm ơn bác!!!
@alexxlee101
Bác xuống lại 6.1.3 rồi update lên ios 7 beta 4 là được, của 4s đây
http://jbmodo.com/17TRTYA
hồi trước lên beta 2 và beta 3 dùng chưa đươc 1h đã xuống ngay lại 6.1.3 ( ghét nhất là nóng máy ), giờ lên beta 4 được 3 ngày rồi không thích xuống 6.1.3 nữa, hehe , lỡ kết em ios7 rồi 😃
PS:có nhiều lỗi lặt vặt thật, nhưng suy cho cùng vẫn là beta nên không chấp, thích thì nhích thôi ;)
const159
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai cài được Bejeweled HD trong iOS 7 beta 4!?? kick vào là bị crash hoài..
Thời gian UDID của bạn tuỳ thuộc vào tài khoản Developer của người add cho bạn. Mỗi tài khoản $100/năm.

Thí dụ hôm qua Developer đó add UDID cho bạn xong hôm nay hết hạn thì UDID đó cũng tèo luôn!
@cydiatoday
bác cho em hỏi, nếu có udid rồi thì có cần Shift + Restore xong Shift + Update không ? hay chỉ cần Shift + Restore lên ios7 luôn 😃
tks bác đã nhiệt tình giải đáp !
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
@cydiatoday Ko add udid và add udid đều lên đc beta4!vậy add thì khác nhau ntn nhỉ?
@thanhbk Có UDID thì khi lên beta, nó ko ép mình phải lên theo. Còn ko thì phải lên theo.
tarzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YeuApple1991 AI đồn vậy trời??? Lên hay không ai ép được vậy ông? Phán bậy bạ không hà!
@tarzan Uk. Ko biết có đúng sai hay ko? Ông cứ để đó là biết. Ko mã UDID là nó báo lỗi bắt up lên.
chu today cydia oi chau up con 4 W cfua chau nen ios 7 chau sua het loi file host roi nhung van loi 3194 chu giup chaui voi
bariait
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đọc thấy vài bạn bị lỗi giống mình hôm qua nên chia sẻ.

Khi upgrade con 4s của mình lên beta4, bị các lỗi không active được, đọc lại mới biết phải về 6.1.3 trước.
Khi về 6.1.3 thì bị lỗi 1602, rồi 1601 và 3194, cuối cùng phải đổi tên file hosts đi thì về được.
Xong thì lên 7beta4 thì vẫn bị lỗi không active, đọc kỹ nữa thì mới biết là theo thói quen cứ nhấn (Shift + Restore) trong khi các bác hướng dẫn đây kêu làm (Shift + Check for Update) chứ không phải restore thì được.

IOS7 nhìn hay hay, coi như làm quen với xu hướng mới của Apple vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019