Hướng dẫn restore về FW gốc cho LG E900

gavailinhhon
3/7/2011 6:5Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cuối cùng thì cũng làm dc, mình dùng c900, hơi khác e900 nên hơi mất công mò, nhưng, xong rồi, mừng ghê
Tart
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm đúng quy trình của bác, 1 phát ăn ngay, thank bác luôn ^^
bác nào có fw up lên mediafire ko, cho mình vs, dơn 2,3 bữa nay trên fileserve ko dc, bị chặn ko ak`.... hjx...
Máy mình bị lock screen thì phải làm sao mới up rom đươc.thank
Có ai chỉ giúp mình với.. mình ko hiểu chỗ
7. Kết nối điện thoại với máy tính (tốt nhất là WIN XP SP3) rồi vào Windows Device Manager) xem port COM mà máy dc phân là số bao nhiêu
10. Một bảng port hiện ra, chọn đúng số với sổ bạn vừa xem trong Device Manager hoặc Chọn từ 1>8 or tất cả cho tiện
còn chỗ file DLL này nè. vào chỗ nào để chọn file đó, có thể cho mình biết cái tên của nó ko?
11. Chọn file DLL phù hợp ( có 2 cái chọn 1 thôi nhé, E900 thường thì đừng có chữ H)
Mình mò mãi nó ra rồi
anh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điện thoại nó treo tại logo không vào được máy thì làm sao thực hiện bước 4 đến bước 6 vậy, nếu vậy làm sao làm đây. Sáng nay tự dưng khởi động lại rồi đứng luôn rồi :furious:
anh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh chị nào có Rom của LG E900 Vodafone UK có thể up lên mediafire giúp em được không. Xin cảm ơn.
Của bác đây: LG-E900AT-00-V10j-234-15-FEB-07-2011+0_DZ
mình chỉ còn bản ROM Open kia thôi. Bạn có cần thì mình up?
anh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn hai bác đã giúp, sau nhiều lần vật lộn với em nó thì đến hôm nay mình nghĩ nó lên đường luôn rồi, vì cứ làm đến bước Reset là cứ treo luôn ở Logo LG. Chắc có lẽ tính đến phương án thay main hoặc dành tiền mua máy mới luôn các bác ạ.
hic chia buồn cùng bác 😔
cho minh hoi cai phan ney tren dien thoai hay tren vi tinh
HTML:

Bỏ chế độ USB 2.0 bằng cách vảo Device Manager và disable cái USB Enhance controller đi
HTML:

---------- Post added at 03:34 AM ---------- Previous post was at 03:32 AM ----------

minh cung treo logo hoai khong len win duoc chang le may minh cung out luon roi
the thi buon that minh mua moi su dung duoc khoan 2 thang buon oi la buon
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng bị treo logo rùi,hixhix,hok lẽ đi luôn rùi,buồn
dungremix
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hathenhan ban up ve room goc thu xem dc ko.......
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hoàn thành 100%===> errNum6 open port >> khởi động lại treo logo.bác nào biết giúp em với,thanks các bác trước
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
4. Bấm # # 634 #
5. Nhập pass 277634 # * #
2 buoc nay lam sao
@hathenhan mở bàn phím lên mà bấm chứ sao bạn 😁
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gavailinhhon bị treo logo làm sao bấm dc nữa
Do máy bị treo Logo suốt nên không thể vào HĐH (dù có lấy pin ra ngoài để khoản 3 tiếng lắp lại) và không làm được các bước:
4. Bấm # # 634 #
5. Nhập pass 277634 # * #
6. Go to Menu then 7.Engineering >> 3.Port >> 1.USB Switching Setting >> 2.QC Composite, sau đó reboot máy
Trong trường hợp này em vẫn flash máy đc và cuối cùng nhận đc thông báo lỗi ErrNum6 OPEN PORT
Trong trường hợp này phải xử lý như thế nào các bác nhỉ ?
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndrock2610 lỗi nè cũng bình thường thui mà,đã từng bị.
bạn cứ để zậy đi,2-3 ngày mở lên là đc ah,không thì chắc die flash rùi.thử úp lại vài lần nữa xem
bác nào có bản rom 330Mb của LG E900 cho mình xin link dơn về up thử với ^^
máy của minh bị
"Memory card stop working" minh làm theo cách này thì có ổn không?
hathenhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lycanh90 làm đi bạn,cách này là ổn nhất rùi.có cách nữa nếu cách này hok dc,đem ra tiệm nó chọt chẹt xong rùi về bán xác cho mình,hihi
từ lúc máy của em báo "Memory card stop working" thì zune không nhận máy.em đã cài lại zune nhiều rùi không được.theo các bác có phải tại cái đấy mà nó không nhận.("Memory card stop working" chỉ thỉnh thoảng,còn nhưng lúc dùng bình thường cắm zune không nhận máy)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019