Hướng dẫn restore về FW gốc cho LG E900

gavailinhhon
3/7/2011 6:5Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic! chạy lại thì ok. nhưng lúc reset phone thì bị treo logo....hết nước mắt
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
sắp die flash.
hic! chạy xong 100% rùi mà. nó đòi reset máy nhưng khi máy reset thì treo logo. nếu Flash hư sao nó vẫn cho mình restore!
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
zậy mới là lg e900,mà mình nói sắp thui,chưa die mà,die rùi vẫn úp rom đc 100%
mình có 1 em LG E900 bị treo logo ..sau đó đã thử flash lại fw gốc rồi để pin nguội lắp vô thấy boot dc vào win ..mừng quá lắp lắp lưng vô thì lại bị reset và treo... từ đó tới h dù có khò con TOSHIBA nóng chảy mực cũng ko khả quan hơn...bác nào bik cách chị hay có main con này thì help e với ...😔
commander
ĐẠI BÀNG
11 năm
@delnre Bán xác pm em 😁
@commander Bác mua xác LGe900 ko 😔 Hôm nay em vừa thử cài màu Accent máy liệt cảm ứng lun rồi :T
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iDoraemon ảnh hưởng gì tói cảm ứng mà liệt ta
@hathenhan Cái này là custome màu Accent theo mã màu mà bác... Chắc em nhập mã màu ko tương thích nên giờ hỏng cả hệ điều hành rồi. Bấm Power + Cam + Volumdown nó chẳng Emergency Download cũng chẳng hard reset gì cả, cứ tự restart máy thôi, đến màn hình lock screen thì đơ luôn, sáng mãi đến khi kiệt pin
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt ơi,cho mình hỏi có room custom 7.8 cho con lg này chưa bạn.Hic
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chủ thớt ơi,cho mình hỏi có room custom 7.8 cho con lg này chưa bạn.Hic
Bạn ơi cho mình xin cái này đi LGDP2_31_INCLUDE_LGDP1. Link teo rồi. Tks bạn nhiều.
Link down die rồi, Cả nhà ai có file .DLL cho xin với. Cần gấp.... tks
c
con này k có custom rom đâu, chỉ up qua zune hoặc cab sender thôi
k có tiếng việt, wp7.8 k có. nhưng wp8 có tiếng việt
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
e900 k lên đc 7.8 đâu,đừng hi vọng
PTmsn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hathenhan Lên lâu r bạn ơi đọc bài mình làm theo nhá http://www.tinhte.vn/threads/cach-update-windows-phone-7-8-cho-tat-ca-cac-dong-may.1861623/
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PTmsn cuối cùng cũng lên ah,tưởng lg bỏ rơi e900 rồi chứ,đã bán máy lâu rùi,tiếc thật
ai bảo mình lên được và nhiều người cũng lên dc rồi qua cả zune và cab sender. up cả bản sửa lỗi mới nhất....
_LGDP2 V36 UMTS Setup: http://www.mediafire.com/?g85oyd6g5m6tadc

_ LG United Modem Driver: http://www.mediafire.com/?2cjjetho3j6x12c

Bác nào cho em xin lại link down 2 cái này với
Các bạn ơi cho mình hỏi, dt LG E900 của mình xài được 8 tháng rồi, tự dưng hôm bữa đang hoạt động thì nó tắt nguồn, chỉ hiện lên chữ LG và logo của LG, cắm sạc cũng k vô pin, vả lại còn nóng máy và nóng luôn cục sạc. Mấy đợt trước cũng có mấy lần đt đang hoạt động thì tự dưng restart. Mình đem ra tiệm sửa, ngta clean up lại. lấy về xài được 1 lúc thì lại bệnh cũ, tắt máy tiếp. sau đó mình lại đem ra tiệm sửa lại. ngta chạy lại phần mềm luôn. giờ mới lầy về, nhưng sao đang dùng dt cũng tự nhiên tắt máy, hiện lên chữ LG và logo. mình phải tháo pin ra, mở nguồn lên lại mới được. mà quá trình khởi động, mở dt lên rất lâu, chậm hơn trước nhiều. oải quá. ngta nói máy bị lỗi, lúc nhận driver, lúc k nhận. giờ mình phải làm sao đây các bạn? chẳng lẽ bỏ dt chứ
@nguyetphuchiep bỏ luôn, bán xác và mua dt mới bạn nhé. Đây là lỗi chung của dòng này do chip flash cứ bị nóng là chết, dẫn đến treo logo. Cũng có cách khắc phục bằng cách tháo main và khò lại chân của chip flash nhưng ko phải ai cũng làm dc và ko phải tiệm nào cũng nhận. Tốt hơn là bán và mua Lumia nếu như bạn vẫn thích WP hoặc chuyển sáng Android, ios mà dùng
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gavailinhhon bán xác mình ngiên cứu nè
@hathenhan bn xiền bạn ?
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn tham khảo rùi cho mình cái giá luôn
đang bị treo logo con này, hoang mang quá, 2 ngày nay tửu cách để nguội rồi sạc pin > bật lên vẫn chưa boot vào hđh được, cũng chưa up rom được vì hơi gà với window phone
hathenhan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dấu hiệu chuẩn bị die rùi đó
@hathenhan ặc....căng vậy!!!
dungremix
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hathenhan Hầu hết.mọi ng.đổi.máy.rùi. con.của mình.cho.ng iu rồi vẫn chạy tốt.nhưng.pin yếu.nó.ma hỏng.thì vứt bố đi.sửa ko ăn thua đâu đc.vài.bữa.lại hỏng.mua.máy.khác đi bạn

Sent from my LG-F160L/LV using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019