Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sheva88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi,

Máy của e chỗ cửa hàng đã root từ bản 6.1, e thấy vào wifi không được. Bây giờ em muốn up lên 6.2.1 offline thì up xong có phải root lại không bác .

Thanks các bác .
kio
ĐẠI BÀNG
12 năm
dc, vào đây down bản update 6.2.1 Kindle fire vào rồi chép vào thư mục "kindleupdates" trong sdtcard roi vào trong phần more setting rồi chọn phần device rồi chọn version update là lên 6.2.1 lưu ý là pin nên trên 90% hả làm theo kiểu này nha.

sau khi up lên 6.2.1 rồi xài Kindlefire Utility v 0.9.2 rồi làm theo hướng dẫn chưa đầy 5mins là ẹnoy dc root rồi
Cám ơn bài viết của chủ topic... mình làm theo và đã root thành công... nhưng tới phần cài Android Market. Khúc mà Move file Vending.apk sang System/app.... ko hiểu sao máy mình lại hiện là Remount chứ ko phải là Mount... thành ra ko đổi đc sang R/O... mọi người giúp mình với.....cám ơn nhiều thật nhiều
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
mình bị như bạn khi dùng v9.1
bạn dùng v9.2 là ok ngay. nghe nói v9.2 là để sửa lỗi này đây.
Bạn ơi cho mình hỏi sao mà phần system của mình chỉ hiện R/W... chuyển sang R/O ko đc.... giup mình với đc ko... cám ơn bạn
sonmco
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em bị lên 6.2.2 rồi, có root đc ko các bác ơi
Mình chỉ tiếc 1 điều là KF hok có 3G :adolf:
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
Đành phải dùng 3G hotspot cho em nó vậy. Chỉ được cái giá bình dân...
máy mình trước Tết là phiên bản 6.2 thôi... và dùng v 9.1 thì root được.... có superuser và Burrioroot..... cài market được.... nhưng bây giờ nó lên V6.2.2... đang định kiếm bản market mời để cài... nên chép từ máy tình phải vending khác vô.. làm y như vậy nhưng không paste được..... và nó báo hình như là máy chưa root nhưng sao máy vẫn còn supperuser.... vậy nghĩa là mình phải root máy lại sao... máy mình chỉ xài rom gốc chưa lên bản nào khác..... nếu root lại thì có cần xóa Root Explorer rồi superuser và burrioroot luôn không.........?
ban vao search tren mang la co ngay. Down ve và Install vào KF nhe

Bác vuhai cho e hỏi phát, e làm theo cách của bác thì trên máy tính báo là DONE, KF của e cũng reboot rùi nhưng lại ko thấy super user và máy báo là chưa root, e thử dùng Kindle Fire Utility thì máy có super user nhưng khi chép file vào thì máy vẫn báo là chưa root........ e thử khởi động KF lại rùi nhưng vẫn ko đc, bác giúp e cái ạ
Em đã thấy Superuser trong All Applications, đã cài Root Explorer & Android Market

Nhưng sao khi nhấp vô Verify root access nó báo máy chưa được root.

Các bác rành vụ nà giúp em với.
Như vậy là bác root bị lỗi rồi ạ, em gặp mấy trường hợp bị dạng này. Phải root lại lần nữa bác ạ. Ngoài ra bác xem phiên bản KF của bác đang là bao nhiêu, bởi nhiều tool khi root không đúng phiên bản nó cũng không chạy đâu ạ.

@Em có mở dịch vụ root, up rom, cài phần mềm cho Kindle, Nook, bác nào có time, không muốn vọc vạch thì cứ ới em em sẽ làm cho ạ.
Link: http://www.tinhte.vn/f463/mtag-vn-up-rom-root-cai-app-cho-kindle-fire-nook-color-nook-tablet-1075449/
cám ơn bạn rất nhiều vì mấy ngày nay mình ngổi tẩn mẩn làm cho xong.
Mình đã install xong cả rồi. Bây giờ tap vào icon (Android Market) thì nó hiện lên thông báo :
!Sorry
The application Market (process com.android.vending) has stopped unexpectedly. Please try again.

Mình đã try again nhiều lần mà vẫn không được. Please help. Thanks............
Để sửa lỗi đó bạn vào mục system/app/ rồi xóa file vendor.apk đi, sau đó copy lại file đó từ bộ gapps vào thư mục app trên, sau đó set permisons,rồi cài lại. Khi cài đặt xong thì ko chayk gì nữa mà khởi động lại máy ngay. Khi bật lên thì sẽ vào market bình thường.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
cho mình hỏi chút, mình đã root được (đã hiện superuser) nhưng không thể Mount được trong Root Explorer bấm nó vẫn cứ là Mount R/W
Phần cài file vendor thì bác ko nhất thiết phải chuyển sang RO đâu ạ. 😃 Check permison xong thì bác Install luôn cũng được.
ở trong sdcard cua explorer do ban
p5t_5prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai biết có ứng dụng nào khởi động lại nhanh KF không,chứ mỗi lần khởi động cứ phải ấn nút nguồn hoài ah.
mieomeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quick Reboot.
---------------------------

MÌh mới up lên 6.2.2 đã làm hết các bước root
Xog đến bước cài đặt Android Market
mình đã copy vô thư mục ngoài khi cắp vào máy tính rồi, tìm hoài ko ra cái thư mục Gapps, ở đâu tức muốn đập đầu vô máy luôn
Có ai giúp mình ko

----------------
CUối cùng cũng tìm được, sử dụng Es File Explorer hay hơn, trực quan hơn Root Explorer nhiều, hiện đã có bản 1.6.1
Tất cả cái mình copy từ pc vào thì nó đều nằm ở mục sdcard cả.
KF 6.2.2 root được không các bạn. Mong được hướng dẫn chi tiết. (New Mem)
Root đc bác ạ. Bạn dùng cái bản Kindle_Fire_Utility_v0.9.3 để root nhé!
Và thực hiện theo hướng dẫn ở trang 1.
Bác cho hướng dẫn cụ thể cái em chọn số 2 trong Kindle_Fire_Utility_v0.9.3 đã nhìn thấy Superuser nhưng khi cài Root Exp chỉ hien RemountR/W không nhìn thay Foder nào cả chắc Root sai?
chào tất cả mọi người. xin cho hỏi chút. KF sau khi root bị up 6.2.2 nhưng vẫn còn play store (hình như nó đổi từ android market) vẫn cài các app bình thường, mất file vending.apk trong system\app và cả trong folder gapp. như vậy có phải KF mất root không. có cần phải reroot từ đầu không hay chỉ cần từ bước cài android market (cài lại vending.apk). có ai biết trả lời giúp. xin cám ơn
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo như máy của mình thì phải root lại máy.
Khi chạy bằng KFU 0.9.3 thì bạn phải nhìn thấy cái ADB nó online và sau đó chọn mục số 3 để root hoàn toàn máy. Không nên chọn mục số 2 bởi ở mục số 2 thì root đó chưa hoàn toàn hết, mình phải làm thêm khá nhiều các bước cài đặt bằng dòng lệnh nữa thì máy mới root hoàn chỉnh được.

Bạn nên root lại cho chắc chắn nhé! Còn nếu không thì cũng không thực sự cần thiết nếu bạn chỉ cần cài đặt Market, các app ngoài vào máy và bạn không có nhu cầu chọc gì vào hệ thống của nó.
muadem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin lỗi. Sao mình làm bước II - Root Kindle Fire/ II.1 - Windows rồi. máy khởi động lại rồi nhưng k thấy Superuser ở trong App nhỉ 😔
Có thể bác chưa cài file su.apk lên.
Tốt nhất bác nên dùng cái Kindle Fire Utility v0.9.3 ấy, chọn mục số 03 để nó thực hiện giúp mình cho nhanh bác ạ 😃

@Bác vuhai chắc phải update cái tool KFU v0.9.3 lên trang 1 đi ạ.
Các bác cho mình hỏi là trước khi root mình có cần backup không? Backup để lở có chuyện gì thì trả lại nguyên tìn trạng máy như ban đầu để bảo hành chứ? Bác nào biết cách backup chỉ giúp em với. Thanks
Không cần thiết đâu bác ạ, có vấn đề gì thì chỉ cần Factory reset là được mà 😃
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chamnv Khi mình Factory reset là máy trở về như khi xuất xưởng phải ko bạn, mình mua máy cũ thấy toàn dữ liệu của họ và tên của họ mà ko biết cách xóa đi thế nào
@x-jutom-x Nếu bác mua máy cũ thì nên Factory reset để nó trở về mặc định, đồng nghĩ với tất cả thông tin và dữ liệu trên máy sẽ được xóa sạch đi.
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chamnv bác cho mình hỏi cái là khi mình factory rồi thì mình có phải root lại máy ko ah. thank bác
@x-jutom-x Dĩ nhiên là có chứ bác. Bởi khi factory thì máy về nguyên bản mà.Các thông tin và data đều sẽ mất hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019