Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đánh dấu. chờ mua về rồi đọc ;)
Mình khoái con này quá, nhưng mua về thì sợ con cái nó mê :hot:
thquoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hệ thống phonegee đang bán con này với giá 4tr4, nghe thấy cũng ham wá....!
cảm ơn amin nhiều, bài viết rất hay cho người mới biết đến "ăn roi".
mà a e mua trên ebay có chưa, mình đợi sốt ruột quá.
100 thành viên x 5,1 triệu = 510 triệu => gửi ngân hàng cả tháng là bên ebay giàu to rùi.
vẫn chưa có bán ơi:cold: lâu ghê luôn:giggle: đánh dấu cái, chừng nào có máy thì làm thử hehe :bounce:
Cám ơn bác Hải nhiều nha ! Cuối cùng cũng thấy bài chỉ cách root Kindle Fire rồi ! :showoff:
Đã Root máy với One Click (có file superuser.apk). Đã cài Android Market (Install Google Frame Serive, Vending.APK). Đã vào được Android market => Không download và cài đặt được phần mềm từ Android Market (Chỉ báo là đang downloading...-Cả ngày vẫn downloading).:eek:
Ai biết chỉ giúp.
Tớ dùng tài khoản Amazone (tài khoản Ảo tại Mẽo) cũng có khá nhiều phần mềm free chất và mỗi ngày rình một phần mềm có phí free + Download file phần mềm dạng APK trên mạng rồi chép vào máy => Hài lòng với những phần mềm mình có tuy nhiên nếu chơi cả Anroid maket nhữ thì càng chuẩn.
==> Kindle Fire ngon bổ rẻ. Chất lượng tốt hơn giá! Mua về chọc ngoái. Sướng!
phongred
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh bị tình trạng giống Bác này, Bác chủ nhà giúp e với.
THanks
Tất cả đều sắn sàng . Chỉ còn chờ mỗi... máy

---------- Post added at 04:27 PM ---------- Previous post was at 04:25 PM ----------

Bác Hải cho e hỏi là máy kindle fire có phần khôi phục firmware gốc như Nook không ạ*
mấy bác thương gia đừng có mà độn giá nhé
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Đóng cái dấu ấn vào đây, mai cầm máy vào phải tra cứu lại chứ làm nhầm bước thì chết. Thanks bác Hải
dotuananh88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Vũ Hải và Bác nào dùng Kindle Fire rồi cho mình hỏi, trong máy có chế độ chỉnh USB debugging mode ko. Tức là khi mình lập trình android = eclipse thay vì chạy trên máy ảo, mình cắm cable thì file apk tự động đẩy vào trên máy thật luôn để test.

Bác nào biết trả lời dùm mình với.
Nhưng mình nghe nói Kindle fire đã cập nhật phiên bản 6.2 để ngăn ngừa việc root máy và còn update tự động khi vào wifi nữa.
6.2 vẫn root tốt nhé bác, mà đúng là em kindle fire này dùng thích thật, nhất là cái màn hình cảm ứng, cảm giác nó còn nhạy hơn cả iphone nữa :p
Thật hả bạn..bạn dùng Kindle fire rồi cho mình xin vài ý kiến nhe.Mình cũng định mua nhưng cũng lưỡng lự nhiều vấn đề.Bạn cho mình email để học hỏi được ko?..^^..Mình tính mua ipot touch vì nhiều ứng dụng Y khoa nhưng mỗi tội màn hình nhỏ,ứng dụng hay mà màn hình nhỏ cũng bỏ,cũng thích đọc sách vì màn hình kindle to hơn nhưng thấy cách sử dụng mình cũng chưa rành nên không biết quyết định sao.Bạn cho mình ý kiến nhe.Email của mình phapngoctran@gmail.com Bạn có hình chụp nào của Kindle bạn đang dùng cho mình tham khảo luôn nhe,vì nhìn trên mạng xử lý nhìn đẹp rồi.Ah còn về Nook Tablet nữa..^^
Trên mạng với thực tế kô khác nhau lắm. đẹp, chắc chắn,.
Vậy hả bạn.^^..Mình không chơi game nhiều nhưg không biết bên kindle có mấy game nhỏ nhỏ như Fruit nịna angry bird với một số game nào chơi giải trí một chút bạn có thể giới thiệu cho mình không/Thanks bạn nhe
Có cả Root rồi mà mình vẫn chưa có máy T.T!
Tiếc quá không có mày để dùng :cold:
mình cũng chung câu hỏi với bạn phaptran, ko biết cách root này có dùng được cho fw 6.2 ko
Có cách root máy rồi thì hay quá, em sắp về mấy con Kindle Fire, tầm $250 đây, có bác nào muốn lấy về để tận dụng công sức đăng bài của bác vuhai6 không nào? (sau 12/12 là hàng vế nhé)
thethientai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết con này GPU cỡ nào. chơi game nặng có được ko :p
Cấu hình rất ổn dual core 1GHz omap giống của LG optimus 3D ram 512mb
Cái này do kô đúng version của file vending.apk

Bác dùng file đính kèm nhe. Em dùng tốt. Down ầm ầm.

Chơi game tốt. Bác nói game nặng là nặng cỡ nào? Con này chơi được cả các game của nvidia tegra. Em mới cài thử game Samurai Dojo dành cho tegra vào, chạy mượt.
http://www.mediafire.com/?4ix328bwmtudv45
OMAP 4 của Kindle Fire cũng ko kém tegra 2, mình cài Asphalt 6 HD vào test chạy ngon lành
Cho mình hỏi là nếu đã root máy rồi thì sau này mình có unroot được không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019