Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dob007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm theo từng bước bải Hải hướng dẫn và bây giờ đã cài, download, update tốt trên market. Cám ơn chủ thớt nhiều nhiều. Quả thật cái laucher mới dùng nhanh và mượt hơn hẳn laucher defaul của kindle fire.
CyraxTC
TÍCH CỰC
12 năm
ok. quá ngon rồi
Ngon quá 😔 mỗi tội chưa có máy mà root...
vậy là phải up lên 6.2 rồi mới root hả các bác
các bạn ai dùng rồi cho mình hỏi là web browser của kindle fire là mặc định là silk, vậy cài firefox hay chrome có được không, mà cái trình duyệt nào chạy ổn định vậy, em nghe nói silk chạy yếu ở việt nam lắm
làm sao download file Kindle FireRoot.zip vậy chủ topic ơi?
southernsun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này dùng chip TI OMAP 4430 dualcore 1Ghz , GPU SGX 540 nên khá mạnh, hiện tại chỉ thua con IPAD 2 (GPU SGX 543 MP) & tegra 3 thôi, nên hầu hết các game hiện tại em nó đều chơi tốt.

---------- Post added at 07:50 PM ---------- Previous post was at 07:43 PM ----------

Bạn muốn dùng trình duyệt nào thì cứ cài vào máy rồi dùng chứ không nhất thiết phải dùng Silk của Kindle
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
Em mới cầm test máy trên phongee cửa hang 3/2 mới khai trương... Cảm giá rất là good các bác ah... Với cái giá 4tr4 thì đúng là best performance per price rồi
Thành thật cám ơn bác vuhai6 nhìu. mình cũng đang chờ kai đồ về để thực hành theo bác đây.hehe
Bài viết rất bổ ích, thank vuhai6. Tuy nhiên không có nhu cầu root đv kindle fire
kicu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn Bác nhiều.

Gửi từ HTC EVO 3D X515m của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Mình thì đã root được Fire, nhưng cài Market cứ bị downloading... mà khộng tải về được hoặc Open Mảket là bị thoát ra, chỉnh sửa tùm lum nên máy bị Brick 😃 thế là phải Un-Brick và restore lại máy. Bực! Vậy nên mình cài Application bằng cách đơn giản hơn, không cần root, không cần Market Cách của mình như sau:
1. Đầu tiên vào trang Pandaapp.com search và tìm phần mềm RootExplorer, down về và íntall vào Kindle.
2. Down bất kỳ Application nào các bác cần (cứ hỏi anh Gú sẽ ra ngay), tải về file .apk nhé, chép vào đâu đó trong Kindle bằng cáp usb thông qua máy tính.
3. Open RootExplorer trên Fire, Browse đến chỗ các bác chép file .apk và chọn Install.
4. Xong 😃
Mình đã cài YM, Facebook, Google Map... dùng khá ổn. Lúc nào rảnh sẽ nghiên cứu cài lại Market sau 😃
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
ối cha mẹ thằng EbayVN ơi
mãi hôm nay vẫn chua thấy hàng họ KF j` hết
trong khi trên TT đã bày biện các món này nọ thấy fat' ham....
grr..grr..

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

đâu ra cái giá 4.4T vậy bạn? đùa à?
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
link nè bác 😁 http://www.tinhte.vn/f230/km-phongee-khai-truong-cua-hang-thu-4-voi-nhieu-khuyen-mai-hap-dan-967740/
em làm theo cách 1 nhưng không thành. Em chép file yahoo messenger.apk vào KF nhưng lúc đọc lại ra file yahoo messenger.txt ?! toàn chữ là sao đây các bác?
\
mình tìm app RootExplorer trên trang bạn đưa ko có bồ ơi
Rất hay; cảm ơn bác đã chia sẻ 😃
crabs
CAO CẤP
12 năm
Đang phân vân giữa kf và nook tablet. Chờ 1 tg nữa sẽ làm 1em
hôm trước tí thì mua em này may mà bà xã ngăn lại 😁
dob007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi, em dùng máy Mac và Kindle Fire đã được root rồi. Bây giờ muốn chọn Wallpaper cho máy mà không bị đổi mỗi lần tắt bật máy thì phải làm thế nào ạ? P/S: em root kindle fire bằng máy khác, không phải con Mac đang dùng ạ.
Nghe nói sau khi root thì không sử dụng được dịch vụ video của amazon phải không bác vuhai

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019