Hướng dẫn root, cài phần mềm cho Kindle Fire

vuhai6
2/12/2011 4:12Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuyengiait
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới được bà cô bên USA về cho con Kindle Fire lên tinhte thấy bài của bác VuHai là test ngay, có gì sẽ post lên cho pakon xem 😁
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lưu ý các bác Kindle Fire đợt này về cài sẵn 6.1 nhé, không phải 6.0
Em cũng run tay lắm mặc dù up ROM cho HD2 suốt. Sau khi root kindle fire xong có bác nào gặp vấn đề gì không ạ? kiểu như pin của máy có bị tụt nhanh hay không, (bác nào có trải nghiệm cụ thể sau root thì cho em lời khuyên về thời lượng pin) ảnh hưởng đến tốc độ hay máy đang chạy bị treo... Em rất quan tâm đến vấn đề pin và độ nóng khi chạy của máy sau khi root, mong các bác khuyên thật lòng nếu ai đã root thành công em nó!
Nhìn bài của mình chắc bạn cũng đoán đc tình trạng hé 😁
Tạm thời chưa tháy bất cứ vấn đề gì, pin vẫn bình thường, 1 ngày xài liên tục thì sạc 2 lần 1 ngày, ít xài hơn thì 1 lần
Máy xài thì cũng ở mức ấm ấm thôi chứ ko nóng lắm, chổ nóng nhất là ở phần nút nguồn vì hơi có thoát ra thì cũng trên mức ấm 1 tí nên bạn đừng lo nhé

Sent from my Kindle Fire using Tinh tế
Mình sợ cái câu "..TẠM THỜI" của bạn :D sau này thì để chờ xem có ai đó chết máy hay không đã. Còn bây giòa mình tạm thời hài lòng vói các app free trên amazon store cái đã, cũng game, apps nhưng không đựoc nhièu như android market thôi 😃 Đợi một thòi gian nữa có khi lại lên honeycomb hay ICE chứ chẳng đùa :D Từ sau vụ mình chạy 2.2 trên con HD2 xong bây giờ sợ nhất là lúc nào cũng kè kè sạc pin bên cạnh, mất hết giá trị sử dụng.
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình root 4 hôm nay chạy ngon, pin chuẩn tiện ích nhiều. Hãy cứ làm thử đi.;)
zaketacsu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi tý....! E đã cài driver cho KF rùi ....!Nhưng tới bước vào CMD gõ adb devices và adb kill-server thì ko thấy id của KF đâu. Nên khi chạy Runme.bat thì cứ waiting devices thôi....! Ai bik giúp e cái. Thanks
Root máy thì ko thể nào có vụ chết hay ko đc, root = thay quyền user bằng poweruser, còn muốn lên đc honeycomb hay bánh mì kẹp cà rem thì buộc phải rom cook, mà cái đó làm sai thì mới chết máy

Sent from my Kindle Fire using Tinh tế
ductuanbg59
ĐẠI BÀNG
12 năm
" Trong /system/app, đang thể hiện [Mount R/O] -> chuyển nó qua [Mount R/W]. Sau đó paste file Vending.apk vào..."

Bác nào hướng dẫn em: [Mount R/O] -> chuyển nó qua [Mount R/W]
em dùng firmware 6.2 và root explorer.
Cảm ơn.
Khi bạn vào /system/app thì nó đang ở Mount R/O ,có dòng stick bên cạnh,bạn tick vào là nó chuyển qua Mount R/W thôi mà ...
Cua em no kg la mount re ma la remountrw. Kg the nao chuyen Dc, giup em voi
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không chuyển được từ R/W ===> R/O có nghĩa là bạn chưa root được Kindle.
quan trọng là ko chuyển được thì xử lý sao đây bác vuhai
m hiện ra list of divices attached nhưng bên cạnh dãy số ko phải chữ device mà lại là offline nên ko root được. bác nào chỉ m với
Mình đang chờ máy về, phải 1 tháng nữa mới có nhìn các bác root mà thèm quá 😔
Mình dùng Android nhìu rồi, các bác cứ yên tâm, root vô tư đi ko chết được đâu, mình còn up ROM tùm lum mà cũng chả sao cả. Chúc các bác vui vẻ với em Fire của mình.
Ah hok hỉu đã có ai lập pic Kindle Fire để ae chia sẻ games apps ROM.... chưa nhỉ?
Thanks bác. Đánh dấu để sau này có máy vọc. 😃
mình nhấn và giữ file vending trong office và bấm copy, mình làm tới bước chuyển qua Mount R/O, nhưng làm thế nào để paste file vending vào các bác? bác nào biết chỉ dùm.
Em làm theo hướng dẩn. Đã thấy superuser trong all application mà. Nghĩa là đã rôt được rồi chứ nhỉ:help:
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế có nghĩa là đã root rồi.

Cái này mình thấy chỉ cần tick và là nó đã chuyển từ RW sang RO mà bạn.
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới lụm con KF, xin hỏi pà kon ở đây xài cover j` cho em nó vậy? (link, chỗ bán, giá rổ..?)
tks!
hi bác, mình root rồi, nhưng fw của mình là 6.0 nên không có quickoffice. Bây giờ vào phần device thì nút update firmware nó bị mờ đi, vậy làm thế nào đây bạn nhỉ, chỉ giúp mình với
Các bác cho mình hỏi là Fire có cảm biến trọng trường để chơi mấy game đua xe hok nhỉ?

---------- Post added at 03:27 AM ---------- Previous post was at 03:25 AM ----------

Bác có thể down bản 6.2 từ amazon về update hoặc unroot để nó tự update qua OTA. Mình đang chờ máy thôi nên cũng hok chắc lắm :p
ok, mình làm được rồi, nhưng cái market không thấy biểu tượng trong application tab, mà chỉ thấy các app khác bao gồm cả Root Explore. Cái market mỗi lần vào cứ phải install lại rồi click open. Ai giúp mình với. Thanks
à, đã fix được, quên chưa đọc hết 😃
fogy0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đã làm như hướng dẩn và đã root cài market vào máy , nhưng khi down ứng dụng trên market thì máy báo : cuold not find that app in amazon appstore for android at this time 😔 có ai giúp em với :(
Các bác cho em hỏi, em cứ vào Market là nó báo lỗi: The application Market (process com.adndroid.vending) has stopped unexpectedly. Please try again... Các bác giúp em sửa lỗi này với ah. Thanks mọi người
Hj các bác!
KF của em khi nhận là 6.0, em đã root được theo cách bác vuhai06 hướng dẫn. Tuy nhiên khi on Wifi và lọ mọ thì firmware update lên 6.2, xuất hiện QuickOffice nhưng bị mất root. Các bác cho e hỏi root lại 6.2 theo cách này có được ko ạ?
Hay bắt buộc phải theo cách này của bác nokia6233_fa :

http://www.tinhte.vn/f457/hot-huong-dan-root-kindle-fire-fw-6-2-thanh-cong-100-a-962113/

Em thấy cách của bác nokia6233_fa có vẻ hơi phức tạp ạ!
Tks các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019