Hướng dẫn root, cài recovery và rom cook cho Galaxy Tab S 8.4 (T700 / T705)

vuhai6
26/10/2014 3:33Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có người sài chứ, ai bảo không có ai.
Mình làm đc từ đợi hè khi mới có 2 tuần :3 . trên xda có mà
Về stock trước khi mang đi bảo hành có được ko bác
@www.diathe.vn Ko được bạn ạ, mình đang dùng tab S 8.4 đây, cứ để nguyên rom stock mà dùng là ok rồi, trước dùng con Note 10.1 2014 bản xtay đằng nào cũng ko được bh nên mới root cho nó chạy mượt hơn chút
thaison162
ĐẠI BÀNG
9 năm
Galaxy tab s 10.5 chính hãng có xài được cách này không ad?
notforme2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaison162 Vào đây mới là chính chủ Chainfire nhé! --> Có hết các loại máy Tab S
http://forum.xda-developers.com/galaxy-tab-s/general/cf-auto-root-chainfire-t2881826
Còn cái trên của bác chủ Topic chỉ là bản Port thôi nhé
Root xong lâu rùi nhờ có đọc trên mạng trc đây, mà thấy ít rom cook so với fone ssung wa à nên xài tạm rom gốc, chạy cũng ok mượt
root la 1 dieu cung rat la thu vi
yueyong
TÍCH CỰC
9 năm
Em có con tab3 mà cài recovery TWMP mãi không được, ordin vào rồi mà khi bấm lệnh khởi động recovery thì thấy báo không có lệnh nào và hiện robot nằm ngữa. Bác nào giúp e vs. Em muốn root ạ
@yueyong Root thì bác xài gói cf-auto-root của thánh Chainfire (Download ở đây: http://autoroot.chainfire.eu/, Bác tự tìm tên máy của bác), flash qua odin. Gói cài này nhanh gọn nhẹ, không mấy khi xảy ra lỗi.
Còn về TWRP: có vẻ như là TeamWin không hỗ trợ chính thức cho Gtab 3, nhưng chắc là trên XDA có những cách cài khác. Hoặc không thì bác xài CWM touch hoặc Philz (Em không có Tab 3 nên em chưa thử)
yueyong
TÍCH CỰC
9 năm
@pinkiekingkie em tìm không thấy bản phù hợp bác à. mọi cái đều đúng chỉ có cái: Based on là thấy không giống, ko biết có được ko bác nhỉ?
@yueyong Với Tab3 bác không cần phải quan tâm tới cột Build ID, chỉ cần để ý là đúng model của bác và đúng bản Android bác đang xài.
Với cả bác cũng nên lên sammobile.com tải cả ROM gốc về nữa, đề phòng có vấn đề. (Thực ra chẳng mấy khi có vấn đề nhưng cẩn thận vẫn hơn)
Phoenixhong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào mới có cho Tab S 10.5 T805 nhỉ hóng hoài chưa thấy hix
thomap1981
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tab s 8.4 này sao mau xuống pin quá vậy bác vuhai6. Rom bác cài có cải thiện pin tí nào không thế
Có rom nào nhẹ ram chạy mượt và lâu hết pin hơn ko anh cho em xin với ạ
đã làm như chủ thớt nhưng không đc. hix
link file Root cua T705 ở đâu chỉ e với ạh
Đã root xong,cơ mà máy e T705 chạy file T700 có sao không ạh ?
hieuha1812
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi cái này. Hiện tại em đang dùng tap s 8.4. Con của em (2 tuổi) vào cài đặt khóa màn hình bằng pass, bây giờ em không mở khóa màn hình được. Cho em hỏi là có cách nào khôi phục cài đặt gốc mà không cần vào cài đặt không ạ. Em cảm ơn rất nhiều ạ!
baoquoc_kg
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu mình không root thì có cách nào để xóa bớt mấy cái app có sẵn không các pro?
@baoquoc_kg Không. Chỉ có cách là Disable (na ná như đóng băng) trong mục Ứng dụng của trình settings thôi.
Vẫn chiếm dung lượng lưu trữ
Bạn nào có máy tab s pin yếu thì ra trung tam bảo hành samsung nhé. Nó bị lỏng cáp pin nối với máy. Ra ss se thay pin và chỉnh cáp lại. Giờ pin mình xai 8-9 tiếng onscreen.
@wingmanbac cho mình hỏi lúc bạn test màn hình đê độ sáng bao nhiêu.có chạy ứng dựng gì nữa không
wingmanbac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@helpit Mình để độ sang 50%
Không chạy them ứng dung nào khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119