Hướng dẫn root Galaxy Grand Prime hoàn chỉnh

sonhiep
11/11/2014 10:24Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

*HERO*
TÍCH CỰC
9 năm
chờ len loli rồi root luôn khỏi mất cộng
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
hôm qua vừa dc up OTA bản 4.4.4 mới đấy, base G530HXXU2A0A1
@user29630 up lên có gì khác k bác, mình flash lại rom để up
AnCheSun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn có rom MIUI cho em nó không? cho mình xin với
@quanghuybeo20 Thế bạn tìm đk cái rom nào chưa. Mình tìm mãi chả thấy rom nào ngoài bản 5.0 kia
bản rom 5.0 này không biết có dùng đk không nhỉ??? Mình vẫn chưa dám flash http://www.lollipop-rom.org/mp3-0/samsung-galaxy-grand-prime-6708.html. các thím cho ý kiến
@umla96 theo 1 số thông tin mình tìm hiểu thì nó là fake 😔
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
con này ít thấy rôm cook lắm, chắc cộng đồng hỗ trợ chưa nhiều, dù sao cùng mới ra tháng 9/2014, thôi cứ tải rom stock mới nhất về mà root, xong dùng titanium gỡ bớt ứng dụng hệ thống thừa ra, nói chung rom mới này mình k root gì mà máy chạy max mượt, rom của Việt Nam luôn đấy, up linh tinh mấy rom vùng khác lại k có tiếng việt 😆
http://samsung-updates.com/details/42618/Galaxy_Grand_Prime_Dual_Sim/SM-G530H/XXV/G530HDXU2AOC2.html
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
@umla96 cái bản rom này là " Dựa trên nền stock G530HDXU1ANK2 "
còn cái rom stock mới dc samsung cập nhật hôm kia là stock G530HDXU2AOC2, mới hơn với nuột hơn đấy, chưa thử hết nhưng cái giao diện wifi có thay xíu, hiện báo tên wifi lúc kết nối, hay phết :v
@user29630 bản fw mới nghe hay nhỉ?? quan trọng là mượt thôi. tại con này ram có 1gb
AnCheSun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@umla96 Rom này mình cũng định up dùng thử nhưng thích MIUI hơn, nên đang kiếm thử có không
@quanghuybeo20 bạn thử kiếm đi xem nào có share cho anh em tí
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
con grand prime e mới mua hồi chiều sạc không thấy đèn led báo đỏ đang sạc, nhắn tin hay đt nó cũng không nháy để báo có tn hay đt gọi nhỡ. Máy mấy bác có bị vậy không hay có đèn led bth. không biết e này có đèn led notication không
AnCheSun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ltv9a6sang con này lấy đâu ra led vậy bạn
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@quanghuybeo20 Vậy e này không có đèn led notication hở bác. Làm hồi chiều tốn công factory rs cài lại. ^^. Bên chơi mobile có rom spacex cho e này. Chưa up thử nhưng team đó build ok. Với lại chỉ build từ stock bỏ app rác nên chắc mượt và ổn định.
@ltv9a6sang con này không đèn led noti đâu
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Mình mua con grand prime này ở fpt 3tr590k bh 12 tháng, máy đổi trả nhưng như mới khui hộp vậy. Hời 😃 e này chip 64bit nên hợp với rom 5.0 trở lên. Chắc vài ngày nữa sẽ đc ăn kẹo mút thôi.
cứ phải thử mới biết chứ
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@umla96 Hiện mình chưa nghịch nhiều để stock nghe gọi nt vs fb nghe nhạc nên chưa phang rom khác test. Mình chỉ cài greenfity với app tiết kiệm pin của snapdragon. Cài app đó xong thấy pin trâu vãi, sạc đầy 100% factory rồi cài app mất 7% 8% pin. Tầm 90% xài tụt xuống 68% mà onscreen được tận 2h30p. Ngon quá.
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình để màn sáng có 15% mà vẫn thấy chói 😆 dù sao cũng công nhận pin trâu, chơi PPSSPP mấy game Dragon Ball, Dissidia, ... hơn 3 tiếng hết có 30% pin =))
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Con iphone 5 và 5c ram cũng có 1gb mà chạy ầm ầm. Con bé e mình xài 5c bán hàng onl nên cài nhiều app chat vs khách mà chạy không biết lag là gì. ^^
@ltv9a6sang iphone thì nói làm gì. ios bao giờ nó cũng mướt mượt gấp vạn android
AnCheSun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@umla96 Android có nhiều phân khúc mà, mấy máy android cao cấp thì cũng muowyj chả kém gì ios đâu bạn, thậm chí là hơn
cũng có thể. up thì up bản rom space x đấy ngon hơn
cứu mình với mình vừa flash lại rom thì nó k kết nối được với wifi nữa, flash đi flash lại cũng vậy ai cứu mình với
@nguoibianonline nãy mình cũng up rom bên choimobile mà thấy cũng vậy, giờ đang up lại rom, bạn tải rom gốc ở đâu mà bị lỗi thế
@hungle311994 trên samsung bạn mà mình flash tới lần thứ 5 mới hết
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@hungle311994 Vậy bản rom choimobile bị lỗi à minh down mà chưa up ^^ may quá
thông báo đã có twrp cho galaxy grand prime WP_20150326_17_02_34_Pro.jpg
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Mình lên web ss thấy có bản rom mới tháng 3 mà sao mình cập nhật không thấy. Bản mình đang xài thấp hơn 1 bản. Mấy bác cập nhật hết chưa. Bản mới nhất phát hành 1\3 mà giờ 26 rồi mà cập nhật vẫn không thấy, máy mình đang ở a0a2
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái link mình post ở trên là bản mới nhất của stock rom rồi đấy, tìm kiếm loanh quanh đâu nữa, up linh tinh gặp vấn đề lại kêu 😆 cứ stock xong root rồi dùng titanium mà tự gỡ mấy cái vớ vẩn ra, lên gg search " những ứng dụng hệ thống có thể gỡ bỏ của samsung " là có danh sách, mấy máy samsung ứng dụng đều same same nhau mà
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@Zip Technology Con này chắc chắn là lên L rồi. Vì nó dùng chip snap 410 mà. Chip này 64bit hợp với android 5.0. Android L kiến trúc tối ưu dành cho chip 64 bit mà. Mình bữa giờ cũng không root để xài vậy thôi. Do đt toàn web vs fb vs chat chit nhu cầu vậy nên để stock ko root cũng ok rùi. Với lại có OTA dễ cập nhật hơn. 😃
@ltv9a6sang root rồi thì cập nhật bằng samsung kies nó có giống OTA ko bác nhỉ
@ltv9a6sang Thế cái bản có đuôi AoCo gì gì đó là như thế nào vậy bác
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@Zip Technology bác muốn biết bản đang xài thì vào cài đặt > thông tin điện thoại >> thấy cái dòng số hiệu bản tạo là biết kí hiệu bản đang xài. Hiện mình đang ở bản AOA2, bản mới nhất là AOC2. Mình thấy trên web sammobile và samsung-update đều up bản firmware này. Mình down về rồi phang vào nhưng không được. ^^!. thôi chờ OTA vậy. Bạn cứ xài bình thường khi nào báo có cập nhật mới thì up. Mấy bản 4.4.4 nó cũng same same nhau à. thấy vậy chứ 5.0 nó cũng không vượt trội hơn nhiều so với bây giờ đâu. Bạn đừng mong đợi quá ^^! mình xài nexus 7 chạy .4.4.4 ầm ầm lên 5.0 rồi 5.1 chạy như shit vậy. phải up về lại 4.4.4 chạy ngon hơn. Chắc do chip. E Prime này chip 64 bit nên chắc chạy 5.0 ngon hơn 4.4 tí. Bạn cứ xài bth khi nào có update thì up. vậy cho khỏe
nãy up rom tải xong vô bình thường, đang tính mod lại mấy cái icon sóng vs wifi nhưng giờ vô thì đứng đơ như hình, ai chỉ cách khắc phục với
@hungle311994 từ từ nó load bạn, còn k xóa cái rootexplore rồi cài lại
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://samsung-updates.com/device/?id=SM-G530H
đấy bạn xem líst đi, mã Region XXV là của vùng việt nam nhé, mấy mã khác là các nước khác, up linh tinh lỗi ráng chịu ... trong danh sách base G530HDCU1AOA2 k có cho việt nam nhé, nên bạn dùng rom đấy up OTA nó báo mới nhất là phải @@ cài lại đi
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@user29630 Mua của fpt mờ kì beo =))) thôi để down bản kia về up cho an toàn. Mà bên sammobile mình thấy phiên bản mình đang xài là của vn. Mình cắm vào Kies nó cũng báo mã là XXV mà ta
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ltv9a6sang k rõ lắm, bạn xem máy là made in gì đi 😆 của mình made in vietnam full từ máy đến phụ kiện =)) trên thế giới di động có nói là có cả lô hàng của trung quốc mà, có thể của bạn là lô trung quốc nên bọn nó up báse khác, nói chung là base G530HDXU2AOC2 là mới nhất rồi, cả 2 trang sammoble và trang này đều là mới nhất, Build date 03.05.2015 đấy, k phải lo đâu
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Máy mình made in việt nam. ^^ thôi để down rom về sạc pin rồi mai up lại. ^^. Cắm kies nó báo XXV. 😃 cảm ơn bác nhóe. Rom mới có ngon hơn ko bác
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
lỗi đấy hình như là bắt buộc phải Unlock Bootloader, bạn tham khảo qua mấy chỗ này xem
http://www.lgvinh.com/2014/05/huong-dan-khac-phuc-sua-loi-secure-booting-F180.html
http://lgviet.com/forum/threads/loi-secure-boot.3864/
mình chưa bị bao giờ nên cũng k rõ 😆
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
@user29630 Trc mình xài note 2 vọc phá banh chành. Htc cũng phải unlock bootloader. Trc h bạn có unlock ko hay chỉ phang ầm ầm. Mình thấy lỗi của mình nó báo secure check fail : aboot rồi không cho up. Không biết do file rom hay do máy
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
cho hỏi mấy bác khác đang xài bản rom stock mới nhất nào vậy ạ. Có đc cập nhật OTA lên bản A0C2 chưa ạ hay vẫn ở A0A2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019