Hướng dẫn root Galaxy Grand Prime hoàn chỉnh

sonhiep
11/11/2014 10:24Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình chịu, trc' giờ mình vọ đủ các máy sky, sam các kiểu chưa bị như bạn bao giờ @@
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây ảnh máy mình đây
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Lúc mình lấy máy về thấy báo update OTA mình up mới lên A0A2 chứ ko phải up tay. Thôi cứ xài thấy cũng ok, khi nào nó update OTA lên nữa thì up không thì thôi cũng đc, mình xài nhiều máy rồi thấy bản nào nó cũng same same, quan trọng xài bản đó thấy hợp, ổn định mượt phù hợp yêu cầu mình đc rùi. ^^ cho up thì up ko thì an phận cũng dcd 😃
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Mình tham khảo lỗi secure check fail aboot thì có thông tin là boot cũ hơn bản đang xài nên nó ko cho up. Mà trong khi đó thì bản A0C1 mới hơn. Thoai cứ chờ OTA cho chắc 😆) down với up hoài tốn time ghê gớm
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong này thấy có đề cập, mà toàn tiếng anh nên khá khó hiểu 😆
http://www.sammobile.com/forum/showthread.php?t=25002
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
"You need to update the bootloader and modem to the versions that come with Lollipop stock rom in order to be able to flash the rom, but there's none of them for the variants yet (only for G900F) and you shouldn't flash a bootloader and modem from G900F in G900M because you can (will) brick your device (as different variants use different bootloaders and modems)."
theo mình hiểu thì là phải update boot, và phải up đúng bản rom, vì nó có mấy phiên bản rom khác nhau cho mỗi dòng, như kiểu con S5 có mã SM-G900M và G900F, cái rom bạn đang dùng cả cái base của nó viết đầy đủ ra là gì ??
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Uhm mình cũng đọc chỗ đó. Trong đó nói là thằng bị lỗi là do đem rom bản khác up máy nó nên báo lỗi đó tuy cùng s5 nhưng khác bản. Còn mình down thì đúng bản xxv A0C1 rùi nhưng ko hiểu sao nó báo vậy. Thôi cứ xài vậy khi nào có OTA thì up 😃 không thì hôm nào ra ktv samsung nó thay cái main khác =)))
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Baseband G530HXCU1AOA2 số hiệu bản tạo G530HDCU1AOA2. Cắm Kies báo Đúng bản base, PA, cs. Sammobile cũng thấy bản đó của VN thang 2\2015. bản AOA2 mình update bằng ota mờ
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Mình đang down lại bản rom. Để mai up lại phát nữa xem sao. Ko đc thì đợi ota vậy. ^^ bác cũng nhiệt tình quá cảm ơn bác nhóe
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
haha có gì đâu, tại máy này cộng đồng, có mấy ae dùng thì hỗ trợ lẫn nhau thôi 😆 mình hỏi base đầy đủ cảu bạn là gì vì thấy bạn cmt ở trên là base G530HXCU1A0A2 mà search trên sammobile k thấy, chắc bạn viết nhầm
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
đây rồi, bạn vào http://samsung-updates.com/device/?id=SM-G530H
bấm Ctrl + F, nó hiện cái search ở dưới trình duyệt, paste cái số hiệu bản tạo G530HDCU1AOA2 của bạn là nó ra cái rom của vùng XID, k phải của XXV rồi
user29630
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái bạn search ở sammobile thì đúng số hiệu bản tạo G530HDCU1AOA2 nhưng mà base band của cái đấy là G530HOLB1AOA2 cứ k phải là G530HXCU1AOA2 như bạn, nên mình nghi rom của bạn là XID chứ k phải XXV
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Dòng thứ 2 không phải là báseband đâu. Lúc đầu mình cũng tưởng là baseband nhưng nó là csc thì phải. bạn xem cái baseband của máy bạn với cái dòng 2 đó nó đâu có phải đâu. Mình đang thử down về lần nữa. Up không dc nữa thì nghĩ chờ OTA thoai 😁 hì. Cảm ơn bạn nhiều nhóe :x
ltv9a6sang
TÍCH CỰC
9 năm
Mấy bạn khác cho hỏi đã đc up OTA len AOC2 chưa hay là đang ở bản version nào vậy ạ.
sao máy mk vào chế độ dowloading ko dc nhỉ nó bảo không có lệnh nào
ai giúp mình với mình lỡ facetory nhầm cái os rồi giờ flash lại rom cũng k được nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019