Hướng Dẫn ROOT Galaxy S2 (I9100G) ICS 4.0.3 đơn giản và hiệu quả.

vinhloi
24/6/2012 8:18Phản hồi: 208
208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

upppppppp
tuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link die mất rồi
sao lại đem con bỏ chợ thế này :|
Cách root tốt thế mà bên box s2 ko thấy ai cập nhật, đt đình đám thế mà cộng đồng chán phèo thế này :|
@tuem Cho mail tớ gữi file cho.
@namhaiphan Cho mình xin file nhé. Email: hungtran1408@gmail.com
send file cho tớ với nam8a7@gmail.com
@vohoainam1 Đã gửi.
thanks nhìu nghe, xin file để dành, chơ còn bảo hành nên chưa dám root, sợ tới lúc cần lại phải xoá count, chạy room lại @@ lúc đó là bị hành chơ ko còn là bảo hành nữa ;)
@vohoainam1 có cwm tạm root ko mất bảo hành,ko đếm count.
ơ....có sao, cho mình 1 cái link mình tìm hiểu với, còn làm theo bài này có phải là root tạm như bạn nói ko vậy ?
root tạm ko bị mất bảo hành là theo cách 2 trong link này phải ko namhaiphan ?
@vohoainam1 Ko phải đâu bạn,dùng cwm tạm để mình gửi cho,làm theo cách đầu chủ đề này í.nhưng cái cwm mình gửi là dùng phím cứng nhé.up xog cwm thì up lun root.
Máy của mình là 9100G đang chạy 4.0.3 nhưng nó bị lỗi bluetooth .cứ bật bltooth là nó nhấp nháy tắt màn hình và khởi động laị khi nào off blutooth thì mới bình thường .mình đã tìm trên google thấy cŨng nhiều máy y hệt zậy.mình đã format đủ cách nhưng vẫn kô được.chờ bản 4.1.2 việt thì chắc đến mùa ổi sang năm quá.nên mình quyết định root máy cài room cook.nếu ai có cách xin chỉ mình vs cảm ơn nhiều.nhờ chủ thớt goi file root cho mình vs huynhcongthinhquangnam@gmail.com
@987520 Đã gửi.
vẫn đang chờ anh namhaiphan gửi file, root tạm vậy là restart lại là mất phải ko ạ ? còn cái file anh đã gửi, sao ko có 2 file theo như bài chủ thớt ạ ?
@vohoainam1 Bạn chỉ cần up cwm tạm xong up rot(file root này ko cần giải nén)ko phải root tạm tốt nhất trước khi up root nên bakup rom đến khi cần bảo hành thì restore lại là mất root(up xong cwm thì bakup rồi mới up root)
up root là up cái file Root SU-BB-Installer.zip bữa trước anh gửi phải ko ạ ?
@vohoainam1 Ừ cứ up file đấy ko cần giải nén.
@namhaiphan Bạn cho mình hỏi máy mình là s2 GT9100 có dùng cách root này đc không?
@hungtran1408 Bạn tìm file root zip cho i9100 cũng root theo cách này được.
hì hì, lôi cáp ra chép dữ liệu .... mần ....run tay :p
@vohoainam1 Mình lần đầu cũng thế giờ trở thành lì rùi.
cái cwm tạm này khi reboot sẽ mất phải ko ạ, rồi khi restore thì lại cài vào lần nữa rồi restore ?
@vohoainam1 Uh đúng vậy.
đã xong, đã được, thanks anh namhaiphan nhiều nhiều, giờ chỉ còn run vụ còn bảo hành hay ko thui ^^
@vohoainam1 Mún bít thì vào download kiểm tra.
kiểm tra trong chế độ kia, hay tải apk nào về ạ ?
@vohoainam1 Kiem tra trong dowload xem co bi dem count ko ay.
@namhaiphan Cho mình cái file zip root và recovery con này với ạ. gogo.robotboy@gmail.com cảm ơn bác nhiều.
@rockchipyg Đã gửi
@namhaiphan thank bác.
anh namhaiphan ơi, con 9100g này thì dùng kernel nào tốt nhất ạ ? up kernel mới theo kiểu cwm tạm có mất bảo hành ko ạ ?
@vohoainam1 Up qua cwm Ko mât bảo hành đâu,còn kernel thì stock thôi.
anh chỉ sơ wa cho e với, với con 9100g này thì kernel nào tốt ạ ?
@vohoainam1 Dùng nguyên gốc đi bạn ko cần đổi đâu,tớ cũng đổi nhìu rùi nhưng chẳng cái nào hơn stock.
@namhaiphan Anh ơi. e dùng recovery tạm thời này để up rom cook có lỗi không ạ. em định up bản jelly bam 7.6.2 từ 4.0.4 gốc
@rockchipyg Cái cwm này chỉ dùng up rom cook từ stock nếu mún up 4.2 thì phải dùng kernel blazing.
mình mới dùng android nên gà mờ về room hay root lắm,cài cái này thì có tác dụng gì hả bạn.Có topic nào hướng dẫn up lên 4.2.1 từ room stock 4.0.3 không bạn nhỉ?😔
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
link die rùi.bác nào tải đc rùi sent vào mail cho em với.e xin cảm ơn
tranhoang.tn90@gmail.com
@hoangton1 Đã gửi.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@namhaiphan thanks bac
đang tính nghiên cứu cái này
anh namhaiphan có kinh nghiệm gì về vụ set undervolt này ko ạ ?
@vohoainam1 Cái này thì mình ko bít,vì mình mình nghĩ mấy cái set này nó làm máy yếu đi
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
e làm xong bước 5.nhưng bước 6 thì e ko thể dùng cảm ứng đc,phải dùng phím cứng mới đc bác ạ.sau đó reboot lại thì máy đã dùng đc titanium backup,nhưng máy ko có cái supper user hình đầu lâu.mà là có cái superSU hình con robot xanh khoác choàng đỏ.như vậy e làm có đúng ko vậy?
e mới dùng nên hơi gà mong các bác chỉ giáo
@hoangton1 Đã gửi link vào mail.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
@namhaiphan thanks bác.để e cho máy e nó nhai thử😃
@namhaiphan vâng, vậy anh cho em xin cái file, còn cái này muốn hỏi ạ:
anh nói rõ dùm em wipe+format 5 là gồm những gì với tại sao lại up 2 lần ạ ?vì thấy up lần 2 thì cũng chỉ là đè lên lần 1 thôi à, em ko hiểu
@vohoainam1 Sau khi up cwm thì vào wipe 2bước rồi vào advanced wipe dalvik+fixpremissions rồi vào tiếp mounst format 5bước trừ sdcard,up rom hai lần là vì khi up rom thì máy tự wipe+format nhưng ko sạch nên hay bị lỗi làm lại hai lần thì nó sạch sẽ và ko bị lỗi nếu ko muốn up 2 lần thì cứ up một lần,mà xảy ra lỗi thì ta lại up lại.
Dã gửi link cho bạn vào mail.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019