Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Root Galaxy Y - GT S5360

zodanh2102
27/12/2011 1:27Phản hồi: 23
Đây là hướng dẫn gốc tại trang Xda:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1325453&page=4
Anh em xài GLXY cứ làm theo thứ tự từng bước là được.
2 file cần cài đặt mình có đính kèm bên dưới nhé. ( 2file này mình lấy theo nguồn trên, ko modifi bất cứ thông tin gì, hoặc có thể download file gốc theo link Xda ở trên)

Nói chung thì ROOT không khó, nhưng mình không chịu trách nhiệm về việc các anh em làm sai đâu nhé 💣
Thansk nếu thấy hữu ích nhé anh em 😃
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi tôi làm theo hướng dẫn và đã root dc rồi, cài game và soft ok. nhưng khi vào trình xem ảnh thì bị lỗi. cụ thể là: trình xem ảnh bị thay đổi (kick thước các icon nhỏ đi, ảnh xem bị mờ nhiều so vs trc') và một số lỗi nhỏ khác. có các nào sửa ko?
lambaotrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài duoc busybox nhưng khi khổi chạy thi báo root acccess denied. ko root thành công.... á
Bạn nên WIPE all trước khi update nhé. Nhớ cài backup Titanium lưu tin nhắn, danh bạ trước khi làm nhé ( Lưu ý nêu SYNC danh bạ với Gmail thì ko cần lưu danh bạ nhé)
con galaxy y nào mua mới bn vậy bạn ơi
mấy bác ơi cái bước chọn file để update như thế nào vậy.e k hiểu.help
mình root dc máy rồi, nhưng tiếp tục làm bước thứ 10 là down busybox về, nhưng down rồi ko biết làm gì vì ko thấy gì thay đổi cả...hic...
@duy_kd1 download về cài vào là xong. nó ko thay đổi gì đâu. vì nó quản lý các permision thôi
Nghĩa là gì thế anh
Wow. Rooted! hi. Nào các anh em ơi. Giờ làm gì với cái đt đã root nào. 😁
@El nino of Anfield gỡ mấy cái APps nhãm như zingme chẵng hạn, nhìn ngứa mắt ;)
@zodanh2102 Chuyen ung dung wa the sd .phan vung .vvv...

cuongqh.na
tibols
TÍCH CỰC
12 năm
Em cũng bị như bác này.hjx
khó hiểu wa'! mấy bác cho tui hỏi root máy thì còn bảo hành đc hok?
@love hunter root xong rồi khỏi bảo hành gì nhé.
fank2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cho galaxy hả các bác
hix mong các bác giúp em , mới dùng máy Y này cũng k biết làm kiểu j cả

sao em làm theo như bác vodanh hướng dẫn ở trên rồi, reboot đầy đủ mà khi em vào ktra ở phần Phiên bản Kernel nó chỉ hiện có
2.6.35.7
dpi@DELL130#1
à k thấy chỗ root ở dpi ạ
.
mong đc thỉnh các bác
. Em cảm ơn nhiều
sao khi mình vào recovery mode chon cập nhật từ SD card thì ko thấy thẻ nhớ nhỉ?
em để file busy bõ dạng zip trong sd card xong click vào nó bảo ko chạy dc là sao bác ơi, chỉ em em gà quá!!!
Mấy a ơi. Cho e hỏi nếu root thất bại thì máy sẽ như thế nào để em còn biết đường trước mà lường.
Bạn ơi mình root đk r nhưng khi vào file ảnh ko hiểu sao lại bị lỗi xem hình, nó cứ nhòe nhòe ý
ittus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ứng dụng check xem máy đã root hay chưa chỉ bởi 1 click

Link download

vojcoj_1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đọc máy bài hướng dẫn thì có bài bảo cài cả file này BusyBox install có bài thì không?
Mấy pro cho em hỏi là file này có tác dụng gì và không cài thì có làm sao không ạ?
Có ai còn Link tải MF ko cho minh với Root may GT s5360. Link trên thớt đưa die rồi Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019