Hướng dẫn Root LG G4 Việt Nam!

vuhai6
31/7/2015 2:34Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon rồi.ma chưa đủ lúa.máy Lg mà ít lỗi đi thì dùng rất sướng.một thời Dt thay G2 dùng sướng nhất
jackduy
TÍCH CỰC
9 năm
bản hàn đăp chăn lâu quá...
@jackduy đắp chăn gì thế....bản Hàn đã root đầu tiên thành công trong tất cả model G4 nha....do một mem bên LGviet.com
Ben NDH
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ủa, cmt #1 để làm cái cm gì vậy mọi người, sao thấy mấy ae cứ xoắn lên thế nhỉ ?
inhongthai2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá trình root 1 con Android nó phê như mới lần đầu gần gái vậy 😁 Bác Hải hd chi tiết vậy mà ae ko làm đuợc thì đúng là định mệnh :p
smartmobee
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ổng Hải 6 này nói năng ho lao thế nào !
nokin
CAO CẤP
9 năm
TớI 3h chiều, k phải đc 3h SOT
KevinBui1111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau khi root có bị hạn chế tính năng nào không vậy bác?
Ko thấy ai đề cập đến vấn đề root blackberry :v - chờ bb android chăng ? :p:p
truogquocanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
hỏi ngu: Root xong để làm gì?
chenzenvl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truogquocanh ít nhất là từ 4.4 trở lên thì ko root đa số app ko có quyền write vào ext SDCard
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Quá ngon cho đội G4
Nhìn G4 phê quá :3
hd00842
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic em đang dùng xperia Z3+ mà chưa bác nào root đc buồn ghê
ky vo phong
ĐẠI BÀNG
9 năm
dd if=/data/media/0/rootedsystemh818p10e.img bs=8192 seek=55296 count=529920 of=/dev/block/mmcblk0. Nạp lại nhân mới thì phải.
Đã làm theo và thành công ... trên con No 1100 😁
thanks bài viết. hic, không có máy để thử😔
rồi khi nào có root cho máy hàn
@palmtj27 Bản hàn F500 đã root đầu tiên nhé...tham khảo bên LGviet.com
jackduy
TÍCH CỰC
9 năm
@Azion hahha root đâu bác....chỉ có anh đó root được thôi...chứ mấy bản khác ng ta root và hướng dẫn luôn....
@jackduy Đang nói bản Hàn chứ bản gì trời😕
nokin
CAO CẤP
9 năm
G2 đỉnh của 2013 giờ còn hơn 2tr bạc thì kịch bản đó rồi cũng sẽ đến với G4 thôi.
fireghost13
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokin Máy đời 2013 nào mà chả tụt ko phanh. Giá tầm 3-5tr. =.=
Còn con G2 bạn bảo 2tr mà ngon lành like new thì bạn bán cho mình nhé. Đang tính mua 2 con cho ba mẹ xài đây. Đi coi máy rùi mà nó vẫn còn giá 3tr5. =.=
nokin
CAO CẤP
9 năm
@fireghost13 Mình mua trực tiếp hàng 2nd bên trang raovat của HQ rồi mang về. Con đang dùng giá 2tr2, chỉ máy + pin, like new. Date 10.2013. Giá của giữa tháng 6 đó. Lúc ấy con G4 like new fullbox khoảng 520k won, tỉ giá 20 thì tầm hơn 10tr.

Giá rao G2 bây giờ hên xui, 2tr5 cũng có, nhưng máy k đẹp. Zin thì chịu.
fireghost13
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản chính hãng Vn ít phần mềm rác hơn so với bản nhà mạng, ram trống cũng nhìu nên ko lăn tăn. Chứ bản nhà mạng là root ngay và luôn
TTris
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc thấy nhớ hồi đó root em android đầu tiên là xperia neo v năm 2011, mua 8tr3 về 2 ngày mày mò root lun, kệ bà bảo hành...
gilovino92
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG G4 chính hãng VN mà root là đồng nghĩa unlock bootloader và mất bảo hành hả thớt 😔 ?
@gilovino92 Bạn đọc bài đi, có chỗ nào kêu unlock không?
gilovino92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 À tại mình mới chuyển qua xài android nên ko biết 😁 vậy là ko unclock bootloader thì không mất bảo hành đúng ko thớt :D ? Root rồi có cài rom khác dùng được không ?
@gilovino92 dùng rom gốc cho ổn định, cài rom cook làm gì cho mệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019