Hướng dẫn Root LG G4 Việt Nam!

vuhai6
31/7/2015 2:34Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao khi mình nhập id nó ko ra gì hết vậy?
đúng COM
Làm 1 bài hd Mod rom cho G4 đê thớt 😃
chưa có G4 để root. quá đắng 😔
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
cấm cập nhật OTA là cập nhật hệ điều hành hay cấm cả cập nhật mấy cái app linh tinh của LG ? mod?
Feenix909
TÍCH CỰC
9 năm
đã làm xong và có 1 cục chặn giấy mới 😁
Đùa đấy, làm theo cũng đơn giản. Của mình ngon rồi :D
ad ơi cho mình hỏi ngu tí, mình đang ở bản rom H818P10e_00 bây giờ mình muốn kdz về bản H818P10d_00 có được không vậy ạ?
@tantu Được bạn, up bằng download mod mà.
LuongQuang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuhai6 Sao e ota mãi mà vẫn chỉ báo 10d thôi nhỉ?:eek:
Root xong lùng cái thời tiết + smart notice trong suốt thay vào, chứ cái stock xấu quá, mà bác có không cho e với 😁
Bác @vuhai6 cho hỏi mình đang root LG G4 H818P chạy bản v10i thì làm đến bước 6 không thấy DIAG1 đâu là lỗi gì?
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao m tải LG_root về nó đâu có phải là 1 thư mục cần giải nén , chỉ có mỗi 1 file Lg+rootzip......exe vậy ae ?
@Chaukevin Bác đừng download 3 cái file exe nó liệt kê ở đấy. Nó là mấy cái quảng cáo của trang web đấy. Mình cũng quên mất cách download cái thư mục đó rồi. Bác thử mò xem, nhớ đừng chạy 3 cái file exe đó đấy.
bác cho em hỏi chút ạ. khi em nhấn đúp vào port.bat thì hiện ra dòng sau:
reg query HKML\hardware\devicemap\SERIALCOMM error: the system was unable to find the specified registry key or value
như trong file ảnh. em vào trong regedit\HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DEVICEMAP thì không có SERIALCOMM. em loay hoay mãi mà không biết khắc phục kiểu gì. mong bác tư vấn giúp
@hungnt28 Bác thử kiểm tra lại xem driver của LG đã ok chưa?
Trước mình làm cũng bị lỗi driver nên không được.
@spetsnaz GRU thanks. em làm được rồi. lỗi do ko cài LG driver
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai có thư mục LG-root thì share cho m với, trong bài đầu down ko được. tks !
@Chaukevin https://onedrive.live.com/redir?resid=C3546DFE920DF79C!113564&authkey=!AMeXJhcnaTp4Kg0&ithint=file,zip
Bác thử link này của mình nhé.
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@spetsnaz GRU Ko bít sao trên pc ko cho tải, dùng G4 tải về thì được, 😃. tks B nhìu !
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu làm như vậy cũng như là flash rom lại rồi đúng ko ae ? Máy sẽ về trạng thái ban đầu như lúc xuất xưởng đúng ko ae ?
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai có rom Stock V10i thì share m với. Link trên mạng toàn die hết rồi. Tks !
hoathan04
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Chaukevin Bản V10i nó pin không bằng bản V10e và âm lượng cuộc gọi lúc nào cũng max điếc lỗ tai (không chỉnh xuống được). Nếu bạn cần mình up lên cho
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
8 năm
cay con at&t lắm rồi. h810
bác nào có cách root cho nó không ạ.
nó lại đang nằm ở h81010o cả ngày nay root đi root lại, kdz rom liên hồi không đạt.
có bác nào có file LG Root, cho e xin với. e tải ở trên về giải né ra ko có mục tên ports.bat.
chaien78
TÍCH CỰC
8 năm
lg g4 lên 6.0 đã rút được chưa bác
cybersix
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vừa mua máy xong :| cho hỏi ở đây đã có ai root mà bị từ chối bảo hành ko :| mình dùng máy chính hãng. Muốn root để cài titanium mà sợ mất luôn 12t bảo hành 😔
Anh em ai đã root được h818p 6.0 20a chưa ? Ai root Thanh công rùi hướng dẫn cho Minh với
@huy_roby bác lên 6.0 bằng cách nào thế? máy mình cũng h818p mà đang ở bản 10K, ko biết root thế nào.
@tranphuong3004 Bạn vào tham khảo bài này nhé
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-update-lg-g4-viet-nam-len-android-6-0-qua-flash-tool.2535475/
@huy_roby bác lên 6.0 có ổn định và ngon lành ko ah?
mình đang dùng bản v10k, dùng 3g ko nóng nhưng pin thì tuột dốc ko phanh
phamtung8xhd
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình root bản v10k khi mở máy lên có super su rùi, nhưng check bằng phần mềm thì máy báo chưa đc root là sao nhỉ
Chaukevin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phamtung8xhd M cũng như bạn. Có ai giúp ko ?
trong hình thì file root có dung lượng 4GB mà sao mình tải về thấy có 1,4gb?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019