Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root novo nv7 cho những bạn nào cần

harukita
11/2/2013 5:20Phản hồi: 27
Hướng dẫn root novo nv7 cho những bạn nào cần
Sau 2 tuần vọc em nó mình thấy máy chạy cũng ổn và tìm cách root em nó và đã thành công, cách này có thể áp dụng cho nhiều tablet TQ khác nhé, cách root như sau:
Đầu tiên hãy tải file này về : http://www.mediafire.com/?d7jw51jkmmv2xjt
cắm cáp kết nối với máy tính, giải nén file trên và chạy file rootscript.bat . nhấn 1 để kiểm tra máy đã kết nối hay chưa, sau đó nhấn 3 rồi enter máy sẽ cài 3 pm busybox, root check basic và superuser vào.

xong, vào busybox máy sẽ hỏi quyền root, bạn chọn allow. nhấn install.

các bạn thay đổi đường dẫn thành /system/bin chọn ok.

khi install xong các bạn có thể vào root check basic để kt máy đã được root chưa.

sau đó vào superuser chọn biểu tượng cài đặt kéo xuống chọn su binary

lần đầu có thể fail vài chỗ không sao, nhấn đến khi nào ok hết là được.xong máy của bạn đã được root. chúc các bạn thành công !
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranthien65
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước hết cảm ơn bạn cái. Sau đó cho hỏi mình phải cài driver cho nó không, nếu có thì tải driver ở đâu.
Nếu ko cài driver thì có root được không bạn
tranthien65
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thử rồi, ko có driver ko root đc. PC ko nhận ra thiết bị
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như superoneclick đã hỗ trợ novo nv7 rồi bạn tải về dùng
http://download.cnet.com/SuperOneClick/3000-2094_4-75447027.html
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
cách trên làm được khi mình cài superoneclick là nó cài đặt driver cho mình luôn. Bây giờ bạn root bằng superoneclick cho nhanh
tranthien65
ĐẠI BÀNG
11 năm
@harukita Cám ơn bạn. Để mình thử xem

Sent from my LG-P725 using Tinhte.vn
tranthien65
ĐẠI BÀNG
11 năm
Root đc rồi bạn ak. Cảm ơn lần nữa. Mình dùng máy có root quen rồi, ko root ko chịu được
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
😃😃😃😃😃😃không có gì.
anh ơi cho em hỏi cái driver của máy novo nv 7 đấy thì lôi ở đâu ra nhể? dùng superone click rồi mà nó có nhận ra đk cái máy đâu? nếu anh biết lấy đâu ra thì share link luôn nhé ;)
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hahaluga bạn đã cài jdk và android sdk cho pc chua
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
mấy bạn mua nhiêu tiền
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này sài ngon ko mấy bự
rẻ mà triệu 6 hàng trung quốc dùng nghịch tạm :v
chưa bạn ạ phải cài cái đấy ak? mình mới dùng android nên ko biết nhiều biết chủ yếu là symbain. chán symbain rồi sang android thử
bạn cho mình linhk down 2 cái này luôn đk ko? hình như android sdk chạy trên nền java ak?
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
vào đây cò hướng dẫn cho bạn luôn http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1152148 chịu khó xài gg dịch
cài cái này có chắc windown nhận ra device ko bạn:rolleyes:?
bạn ơi cài rồi chắc chỉ cần cài cái android 4.0.3 thôi nhể vì mình đang dùng cái đấy mà với cả mình ko hiểu cái sdk làm cách gì để có đk driver cho máy
harukita
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn đang xài win7 hay win8, mình thì đang xài win8 khi cài cái superoneclick này thì nó tự nhận driver luôn http://download.cnet.com/SuperOneClick/3000-2094_4-75447027.html
bạn xem cho mình xem máy của bạn nó có thiếu cái driver sm bus controller ko nhá! hình như cái driver đấy có liên quan đến android thì phải. 😃 lần trước có 2 cái driver có dấu chấm than bây giờ chỉ còn lại 1 cái mình đang dùng win 7
cho mình hỏi máy này cảm ứng mượt k. pin đc bao lâu. mình đang định mua. k biết chơi đc nova 3 kô nhỉ
Boy_xjnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Shiteverywhere máy này zờ ai mua nữa bạn.vs lại zờ hãng nó ra nhiều mẫu ngon hơn nhìu rồi.hero ko thì novo 8 sắp ra.chỉ hơn 3chai thôi.càng ngày máy càng rẻ cấu hình thì cao.tội zì.trừ khi sv ko có tiền muốn trải nghiệm
@Shiteverywhere Xin trả lời bạn. Với mức giá 1,5 triều thì nó khá ổn
Game chơi không kén cho lấm. máy chạy củng ổn định
Nhược điểm. Màn hình cảm ứng được có 3 điểm!
Máy nhanh nóng. khi nóng thì bị rung và giật màng hình.
Pin của máy thi xem video tam được 2 đến 3 giờ liên tục là cùng!
Và không có bất cứ ROM hay FW nào cho nó trên Internet hết!
Nến bị bất cứ cái gì củng phải chạy ra nơi mua hết!
Mình đang dung mộn em NOVO NV7 và đang gạp lổi của nó nè!
Bị mất bộ nhớ trong và rom củng bị lổi rồi!
có bác nào có rom cho em nó kg ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019