Hướng dẫn root, recovery cho Gionee Pocket

phnha2003
30/1/2013 14:23Phản hồi: 1.361
1.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AI biết cách backup room và cách cook room không.mình tìm mà toàn là cách của mấy máy khác đọc không hiểu j hết
Ban oi cho minh xin titanium backup pro key di...

Sent from my POCKET using Tinhte.vn
Mình đã làm theo các bước từ 1 đến 7 và gặp bảng thông báo yes or no như bạn mifasolcoffee ở trang 1
Mình click yes như hướng dẫn làm đến bước 8 luôn nhưng đến bước 9 thì chả thấy search driver đâu cả TT.TT và cứ bị như thế này, mình làm lại nhiều lần rồi cũng thế
Mình ngu CNTT lắm, help me 😔
@realsuperhunter Bac phnha2003 la nguoi dau tien root dc con nay va laa nguoi co cong lon nhat. Noi chung cho hoai.... chi co phnha2003 la root dc thoi. Con lai chi an theo bac ay thoi.
Bann oi minh dc 1 cao nhan (phnha2003) chi dan va da root thanh cong tren xp... bac thu dung xo de root xem sao. Hj

@realsuperhunter Mình cũng bị y chang như bạn luôn đó. Chưa root đc nữa. Chừng nào làm đc chỉ mình với nha vthssd@gmail.com
Bạn lên appstore.vn search down về là được mà
Bạn đã cài driver MTK preloader gì đó chưa, lúc máy tháo pin và cắm vào sẽ lên hình sạc pin là đã cài driver ok. Xem trong device manager lại nhé
@phnha2003 """ bac. Oi no ko co loaii pro key bac oi

@phnha2003 mình xem trong device manager thì ko thấy có driver đó, khi gắn cáp vào thì máy tính mình ko có thông báo driver gì hết và chỉ hiện lên cái bảng error như mình đã cap đó T.T
Các bạn nếu có teamview thì pm hẹn mình làm qua mạng cho.
@phnha2003 Bạn ơi giờ giúp mình qua teamviewer đc ko?
YM: vothanhhaict
@phnha2003 Bạn ơi, giúp mình với
Yh: ellesupoo
@phnha2003 Nhờ sự giúp đỡ của bạn, tớ đã root được rồi, cám ơn bạn nhiều 😃
Ko có bạn chả biết mình mò đến bao giờ ...
bác phnha2003 giúp em tìm driver để chạy SOC trên win8 x64 với ạ
@zerodhs win8 nó tự search ko được hả bạn? vậy thì add bằng tay driver này thử xem nhé http://www.mediafire.com/?omeb0fpkmmhvm8j
thx bác, em vừa tìm đc driver trên trang chủ của Gionee rùi 😁
@zerodhs Thì driver của mình cũng là official còn gì :D
hic trên trang gionee cũng có device pocket nữa à, sao lúc trước mình tìm ko thấy. 😔(
S cái room gốc mình up không dx vậy bạn trong khi mấy cái kia mình up bình thường.còn cái room bạn cài thêm game j đó mình up bị treo chỗ logo.không khoi động đx.hjx
@heokongl1995 Bạn có cáp otg ko? Up rom gốc cần cáp otg. Đã có rom gốc rồi thì ko cần xài bản backup của mình nữa, mua cọng cáp otg 30k up rom gốc cho chắc
Để mình tự làm 1 cọng thử.ở nhà dây cáp từa lưa.neu lam không dx thì đi mua 1 cọng.mình o gia lai ko biết có bán không nữa
nản quá.tự làm không đx.ra tiệm thì tiệm chưa mở.không biết có bán không....mà không biết đem ra bảo hành được không ta
bạn làm sao mà ko được? nếu cáp 5 cọng dây thì quá dễ, còn 4 cọng thì phải mổ sát chân micro usb dùng mỏ hàn chập chân 4 và 5 lại là ok
Cảm ơn phnha2003 đã giúp đỡ nhiệt tình!
Oke.đã làm được 1 cọng.nó nhận driver lun.h đang thử chạy lại fimware
Fimware gionee pocket gốc của ông là micromax a25 không phải gionee pocket.tui up lại fimware nhưng vẫn không lên đx.tới đoạn logo nó tự vào recovery rồi bị lỗi j E:canot recovery j j ak
Đã thử úp hết.vẫn không lên được bùn ghê😔
viaipi
CAO CẤP
11 năm
@heokongl1995 Bấm upgrade firmware qua otg rồi mà ko đc à

Gửi từ Lumia 1110i
Ừ.úp qua otg lun ák.chạy ok lun.nhug khởi động lên là cái logo micromax.rồi nó tự vào recovery.không lên đưọc.không biết có đụng chạm j tới phần cứng không nữa
@heokongl1995 Bạn đừng chọn disable DA, chọn Firmware upgrade chứ ko phải download. Nếu ko được nữa thì up mấy cái file backup của mình vào cho giống như cũ rồi đi bảo hành vậy :p
Rom gốc này mặc dù logo Micromax nhưng đúng là rom của Gionee đó bạn
@phnha2003 Giup minh voi
@phulador88 Giúp gì vậy bạn
bạn có thể làm giúp mình được không
YH : mrzip.1997@yahoo.com.vn
co bạn nào có thể mod lại cái rom cho hay hay tí 😃
phnha2003 oi giup minh voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM