Hướng dẫn root, recovery cho Gionee Pocket

phnha2003
30/1/2013 14:23Phản hồi: 1.361
1.361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

twista35
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã root đc, cám ơn chủ thớt
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh up đươc rom rồi, rom micromax a25 cua chủ top. up bang cáp binh thuong. cap của cục sạc đi kèm theo máy ý. ban đầu úp ko dc đứng im ko co hien tuong gi. nhung co phan flash. minh flash phat. flash thanh cong. up phát dc lun ko cần cap otg. nhung gio may vao mang cham lam. hay mat sóng. chac do rom. ko hiện logo viettel. phải cài cấu hình gprs bang tay chứ máy ko tự tạo cấu hinh như rom goc nưa. máy toàn tiếng anh.các bạn giúp mình kiếm rom gốc tiêng việt dc ko. rom nay lỗi ghê lắm. ai bị brick thi thử nhá. máy mình bị brick cực nặng. nhấn nút nguồn cũng ko có hiện tượng gì. sạc pin cũng ko báo màn hình đen thui hết. tưởng phải vứt đi. cuối cùng làm bừa lại được. may mắn ghê.@@

bản rom này có phần nhanh hon 1 tí. ít ung dụng mặc. định hơn. nhưng ko có tiếng việt. hay mất sóng. vào mạng chậm kinh khủng cố lắm mới vào dc diễn đàn báo cho ae. ai bi brick thi test thử xem. chả biết bao giờ mới có rom gốc tiếng việt để úp lại. rom của chủ top la rom micromax a25
pmvuk8
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới lấy 1 em tính root mà nghe bác proxulanh nói thấy ớn quá, thui thì để im vậy!
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pmvuk8 bạn cứ root đi ko sao đâu. chả qua mình root xong dùng phần mềm root explo để xóa file hệ thống nên mới bị lỗi. ban root rùi gỡ mấy phần mềm tiwter hay facebook, yahoo,....thoải mái ko sao cả. root thì rât an toan root ko thanh cong cung ko sao
Mình bị như bác proxulanh đó.làm hoai = cáp otg cũng không đx.gửi đi bảo hành thì đòi 680k.nản đang đợi gởi về làm theo cách của proxulanh thử.bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình đx không.
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình ít on máy tính lắm nên ko hướng dẫn cụ thể dc. bạn mở phần mềm smart phone flash toot dùng để up room lên chọn file rùi chọn flash chọn chế độ auto. rui flash thôi. nếu báo thành công thi chuyển sang up rom nhu huong dan cua chu top thoi. minh làm nhu the và thành công. cáp là cáp ở cục sạc kèm theo của máy.
nếu không thấy phần flash o trong tùy chon file trên thanh công cụ flash toot thi tim o mấy mục gần đây khác thấy vì mình làm co 1 lần nên ko nhớ là ở mục nào. lần đầu ấn flash thi nó chạy % nhung ko thành công làm lại phát thì nó báo thành cong rui chuyển qua up rom. trong khi up nó sẽ hỏi driver thi bạn chọn đến đường dẫn driver của máy đã down o phần root
ichuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gạch 1 phát.
-----------------
Đã root xong. Đã gỡ 3 apps cực kỳ đáng ghét MSN, Yahoo và Wala... Nhưng cũng mất luôn chức năng bấm nút Home để mở màn hình, thiết kế nút Home lỗm ngoài trở về home còn mở màn hình... chán ghê. Sao thế tar?
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ichuot máy mình từ lúc mua về đến giờ có dùng đc nút home để mở màn hình đâu toàn dùng nút power
pmvuk8
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình root bị lỗi này ai chỉ giúp vs, máy chỉ cài một số phần mêm + đã backup[​IMG]
pmvuk8
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pmvuk8 cái lỗi này nè cậu
quocthanhjs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Gionee pocketfasfasfas vẫn ko được, thù cái lỗi 16008
@quocthanhjs Ở đây có nói cách sửa lỗi 16008:
http://bm-smartphone-reviews.blogspot.com/2011/10/mt65x3-flashing-tutorial.html
mà lỗi này xảy ra khi kích thước file image ko phù hợp với thông tin phân vùng trong file scatters (file image lớn hơn phân vùng)
Mình không thấy cái flash chỗ nào bạn.bạn up lên cho mình cái bản bạn sài đi.
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heokongl1995 ak mình nhầm. xem lại là fomat chứ không phải flash. chữ fomat cạnh chư updatefiware ý.
rylryl79
TÍCH CỰC
11 năm
máy của em làm đến bước gắn cáp vào đt thì không được nữa bác ơi. Trên máy tính, phần mềm flashtool không hiện lên bảng thông báo đếm ngược gì cảm nó chỉ hiện lên bảng warning thôi, gắn cáp vào đt thì máy tính có âm thanh nhận device nhưng không hiện ra bảng cài drive và lúc đó đt tự khởi động và vào chế độ sạc (hiện hình cục pin đang sạc)
rylryl79
TÍCH CỰC
11 năm
@proxulanh em làm được rồi bác ơi. flash lại file boot.img gốc trong bản rom backup của chủ topic đó bác. máy lên xong thì mới flash tiếp file boot.img đã chỉnh sửa, và bây giờ máy của em đã root được rồi. sẵn kì này em hard reset máy lun, máy chạy ngon
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rylryl79 bạn cài recovery theo chủ top huong dan rùi cài thêm phần mềm rom manager down ở appstrore.vn hoac google play. rùi mở phần mềm lên chọn backup curren rom. khi hoàn thành thì vào sdcard/clockworkmod/backup lấy folder đấy up lên cho mình đc kô để mình restor bằng rom manage xem có đc ko. chứ dùng tiếng anh ức chế lắm. bạn làm như thế tha hồ phá máy. bị birck chỉ cần vào chế độ recovery retore lại 1 cái là lại bt. mình bị brick cả chục lần rồi chỉ vì muốn up lại rom tiếng việt nhưng chưa thành công. bạn giup minh voi nha.
rylryl79
TÍCH CỰC
11 năm
@proxulanh ok bác nhưng bác đợi ngày mai hoặc mốt được không? tại nhà ko có wifi , trước giờ toàn xài wifi chùa ko cài pass của nhà bên cạnh mà hôm nay nó tắt rồi, mai mới đi mua modem wifi. mua xong về sẽ làm cho bác và sẵn làm bài chỉ dẫn cho các bác khác khi bị treo logo luôn
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rylryl79 uk thank you
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy có dùng được cáp otg ko
pmvuk8
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai xem dùm mình cái lỗi kia vs
proxulanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai có cáp OTG thì thử gắn usb , bàn phím hay chuột vào xem máy nay có hỗ trợ cap otg ko để mình đi mua 1 cái. chế mãi mới đc 1 cọng mà up rom vẫn ko dc. chả biết chế sai hay la do làm sao. nhưng mình vẫn thắc mắc sao lúc ăn may up đc rom thì là up bằng cáp thường nhưng lúc sau up lại ko dc nữa. chế cap otg cung vân ko up đc. chán ghê.
twista35
ĐẠI BÀNG
11 năm
thấy ok mà, mình làm rồi, máy ngon nhẹ, nhanh. pin trâu
tới bước 8 k thấy động tĩnh gì hết, chút cái hiện ra cái bảng. e làm đi làm lại cả tháng trời mà vẫn z. pro nào giúp e với
@Gionee pocketfasfasfas buoc 8 ko dong tinh là dúng.
chủ thớt làm thì chuẩn nhưng chưa chỉnh!
@Gionee pocketfasfasfas làm the tôi nè!
bước 6 quay lại bước 2 đánh dấu disablade rồi nhảy lên bước 7.
đảm bảo thành công 100%
nếu win xp thì cài framework 2.0( search go) thì mới root được
còn win 7 khỏi cần!
Con này khuyên các bác chỉ root xong để đấy. Dùng titanbackup đống băng các app đừng gỡ bỏ nhé.
hiện chưa có recovery chuẩn cho con này+ không có room ngon và room gốc. Bác nào mà phang xong thì đừng có đòi bảo hành.
đã root dc . thanks nhé
ai đã root thành công cái này giúp mình cái này nha, hậu tạ sau.
đầu tiên tải phần mềm Explorer về (cái này chắc ai cũng biết mà). vào /system/app rồi kiếm cái file launcher mặt định (.apk nha), đè zô file đó, nhấp coppy ùi chọn vào sdcard nhấn paste. xong lấy cáp hay đồ đọc thẻ chuyển file đó qua yahoo cho em. năn nỉ mấy bác á. em lỡ xóa cái launcher mặt định h khởi động bị treo logo, có ai điện lại thì nó mới hiện ra giao diện cuộc gọi thôi.
@Gionee pocketfasfasfas quên, yahoo em nè: congtu_bietiu_999@yahoo.com....... [HELPME]
@Gionee pocketfasfasfas tiện đây cũng nhờ bác nào có Gionee Pocket copy file com.mediatek.camera giống như bác này hướng dẫn r gửi cho e vs. tại xóa mà k backup nên bh chụp hình nó báo "Ứng dụng Camera (Quá trình com.mediatek.camera) đã dừng đột ngột"
gửi qua mail hoặc yh cho e nhé
mail: titxu.lonely@gmail.com
yh: titxu_giddy_9xx

@titxu94 add yh rùi đó bạn
Haha, 2 bạn trao đổi tài liệu là ok nhất rồi 😁
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Rất tiếc mình bỏ launcher và camera gốc từ lúc root xong rồi

Gửi từ MID của tôi
hum nọ nghịch xóa mấy cái thư mục linh tinh. cứ tưởng nó không ảnh hưởng gì. chắc mik xóa nhầm vào thư mục gì gì của camera rồi. bh ko thể nào chụp đc hình. down Camera FV-5 cũng ko đc. báo lỗi com.flavionet.android.camera.pro 😔. bh phải làm sao. ai giúp mik với
@titxu94 Vậy bạn xóa file hay thư mục, nếu đi nguyên thư mục là căng ah 😁. Bạn copy file camera gốc trở lại chưa?
@phnha2003 mình xoá cả thư mục ý 😔. bh chẳng biết phải làm sao nữa
@titxu94 camera máy này xấu lắm bạn ơi, bạn muốn chụp đẹp thi mua luôn cái camera đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019