Hướng dấn root, recovery, rom cho Sky A840S

HERO@
4/9/2012 12:39Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang nghiên cứu nt bằng tiếng việt.

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
Bác nào up bản room của trung quốc rồi cho biết cảm nhận cái đi. Không biết có fix được lỗi tin nhắn không nhỉ. Thực ra chả mấy khi nt trên 160kt nhưng vẫn muốn fix cho vui.
@TranHongHanh111 fix nt 160 ký tự dc mà bạn. hướng dẫn ở trang 1

Tớ đã làm giống hướng dẫn nhưng chi nt dưới 160kt thôi. Nhắn trên 160kt là lỗi không gửi được. Dùng cả go sms và handcent.
mình root máy xong dùng titan back up lỡ remove ngay smart wifi giờ có cách nào để khôi phục ko , hay mình up lun bản rom Tq nhá ....bạn hướng dẫn up rom lun đê.....thankssssssss😃
có bác nào fix cái sms trên 160 ký tự chưa, ai rành code thì nghiên cứu file mms.apk đi
EEE4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã down bản rom TQ về rùi nhưng chưa dám cài. hix hix
Không ai hướng dẫn cách úp rom sao ? hix

Bác chủ topic hướng dẫn chi tiết để anh em up rom đi. Em down về rồi mà không biết up ra sao.
Có bác nào biết cách về lại rom gốc chưa root không ạ? Máy em đang V1.47, giờ muốn lên 1.53 mà không tài nào upgrade được. :-S
EEE4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luonghoanganh Muốn up rom lên 1.53 (chính hãng / gốc) chuẩn bị như sau:
1. Cài USD Driver của Sky A840s link tại đây.
2. Đưa máy về chế độ recovery download rồi cắm vào PC vào link tại đây để update trực tiếp qua web (nên dùng IE Browser vì Sky yêu cầu cài plugin)
@EEE4G Em lên 1.53 xong thì có root được không hả bác?
EEE4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luonghoanganh Root bình thường, theo hướng dẫn như khi 1.43 (lưu ý thấy khi chưa được ... thì cài lại driver uni)
@EEE4G Bác hướng dẫn cụ thể hộ em cách cài online được không? Em dùng IE mà mãi chẳng thấy nó xuất hiện cái gì để chạy cả. 😔
@luonghoanganh bạn vào cái sky station + kết nối internet là nó tự update.

iandme
TÍCH CỰC
12 năm
mình không thể root được máy sau khi khởi động lại máy chỉ báo Fatsboot mode mà không thể vào được. Hero chỉ giúp mình với
@iandme tình trạng của bạn là thiêu driver. driver trang 1 ko đủ. ban. len trang chủ dơnload driver về là ok.
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
@crazyandfunny dowload về rồi cài vào mát tính hay điện thoại vậy bạn?
Cài driver vào máy tính để máy tính nhận ra cái đt của bạn.

iandme
TÍCH CỰC
12 năm
@crazyandfunny trước khi root mình đã cài driver rồi nhưng nó vẫn báo vậy. chờ 1 lúc lâu mà nó vẫn không vào được
Ban o sg thì chay. qua bình thạnh mình làm giúp cho nhé. gần bến xe miền đông.

iandme
TÍCH CỰC
12 năm
@crazyandfunny Mình ở ngoài hà nội cơ
làm qua teamview được không
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
trên máy tính vẫn báo waiting for driver có lẽ là driver chưa chuẩn. hay bạn gửi cho mình cái driver khác thử xem.
Đề nghị bác chủ hướng dẫn anh em up room nào. Bác post lên như vậy mà không hướng dẫn thì biết là sao mà up. Thanks bác nhiều nhé.
Bạn vào đây download nhé.
Traibien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài đầy đủ hết driver ở trên trang chủ rồi nhưng sao vẫn bị "Waiting for driver". Mình đang dùng Windows 7 64bit. Mấy bác root được dùng hệ điều hành gì vậy nhỉ.
@Traibien mình dùng winxp và 7 32bit . 64 bít thì chưa thử.

Gialam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Traibien Mình đang bị y như bạn, hic hic. Bạn root được chưa, giúp mình với.
EEE4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
tôi dùng windows 7 - 64bit cài driver 3-4 lần mới xong (lúc root nên có kết nối internet cho PC, máy tính ko có kết nối internet thì chưa chắc cài được).
Traibien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@EEE4G Bạn lấy driver ở đâu vậy cho mình xin được không. Mình đã cài cả file ở trang 1 và thử lên trang gốc download USB Driver for Sky về mà vẫn không được
Traibien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài vào sau khi chạy file -++nroot.bat thì chỉ vào được tới <waiting for device> và màn hình FASSTBOOT Mode hiện lên rồi đứng im luôn. Có ai giúp đỡ hộ cái. Hoặc dùng Teamviewer cũng được.
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
cái này có vẻ hơi khó đây. chưa có người dùng nhiều
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
có cao thủ nào làm được từ xa không. giúp mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế