Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dấn root, recovery, rom cho Sky A840S

HERO@
4/9/2012 12:39Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình đã root xong và cài thêm cái system tuner để điều chỉnh tốc độ CPU rất hay. ngoài ra có thể đóng băng các phần mềm không cần thiết nữa. điểm bench với antutu gần cao nhất đạt 6920 gần bằng con s3 lõi kép.
Nhưng có vấn đề là không hiểu sao báo ram chi có tầm 600mb thôi. Theo spec thì la 1gb cơ. Ai biết giải thích giúp nhé.
@TranHongHanh111 Cũng đang nghiên cứu cái này. có vẻ em nào cũng thế. 1g chỉ hiển thị có 600mb. thằng lg lte2 cũng giống vậy.
Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
ai đang online giúp mình root máy với
Traibien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@iandme Hi bạn iandme. Bạn có dùng Teamvier không. Nếu có pm yahoo mình sẽ giúp thử. Mới làm được rùi.
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
@Traibien mình để lại yahoo cho bạn rùi số của mình là 0973303498. khi nào rảnh giúp mình nhé
Traibien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, sau một hòi loay hoay cuối cùng cũng làm xong. Phải vác qua con Windows 7 32bit chạy 1 phát ok luôn.
Có điều làm sao để chép file mms.apk vào system/app bác nhỉ. Mình dùng Root Explorer chép thì báo là thư mục này chỉ cho đọc.
Gialam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Traibien Mình làm hoài không được.
@Gialam môt số lưu ý cho những ai chưa root dc.
1.Khi root nên dùng win 7 32bit và máy tính phải trong tình trang kết nối internet để cập nhật driver còn thiếu.
2.Khi root hay recovery theo hướng dẫn trang 1 thì phải bât chế đọ usb debug thì máy tính mới kết nối vào đt của bạn đc.
3. Vẫn chưa làm đc thì nt id và pass team view vào số đt này mình sẽ làm giúp : 0908826113 Nghĩa.
Sky a840s vẫn còn đang nghiên cứu một số lỗi như tình trạng gọi đt có tiếng ồn khi nói chuyện, lâu lâu gọi ko dc phải restar đt lai. ko biet có ai bị không hay do mình nghịch nhiều quá nên nó lỗi thế.

@crazyandfunny mình cũng bị tình trạng này.
@nguyentai882 Có bác nào bị tình trạng cuộc gọi hiện tên nhưng tin nhắn hiện số và ngược lại cho cùng 1 số lưu trong danh bạ không?
@trung_tinhte Cái này bạn xem lại khi lưu số. nên lưu theo kiêu 090 hoặc 091, đừng lưu dạng +84 nhé.
Bạn ấn vào nút mount R/W là copy được luôn nhé.
iandme
TÍCH CỰC
12 năm
tình hình là thế này. mình thấy trên A840 có chức năng chụp ảnh bằng giọng nói. nhưng chỉ nhận bằng tiếng anh. anh em mình ai có thể mod lại để có thể chụp được bằng cách huýt sáo không.
rock4ever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là replace mms.apk vẫn không gửi được >140 kí tự 😔
iandme
TÍCH CỰC
11 năm
@rock4ever dùng go sms đi bạn
Xác nhận lại chỉ root dc trên win 7 + kết nối internet. Vì nó tự download driver bị thiếu.

Tin vui cho anh em dùng win Xp.
Anh em download 2 cái driver ve luon nhé : skyA840S va sdk
Cách root :
1/ Cài driver usb skyA840s.
2/ Cắm cáp usb vào máy tính.
3/ Bật chế độ usb debug.
4/ Giải nén và chép thư mục A840S_root vào ổ C.
5/ Chạy file -++nroot.bat trong thư mục A840S_Root.
6/ Trong màn hình CMD. Gõ Enter để cho no chạy đến khi điện thoại reboot vào chế độ fastboot.
7/ Vào device management : update driver cái android màu vàng bằng thư muc driver sdk ở trên.

Chờ máy điện thoại khởi động lại là xong.
Chúc anh em ROOT thành công nhé.
@crazyandfunny Chuẩn không cần chỉnh, đời em may gặp bài của bác, thank's
Mình cải đủ loại driver cả của các bạn link ở đây và cả trên trang chủ của sky rùi, mà cứ đến Fast boot mode là máy đứng im, phải tháo pin ra khởi động lại.Chán thế
@aclatinh bạn vui lòng làm thêm bước 7 như hướng dẫn của mính ở trên.

a e nào có bản tiếng việt a 840 không up lên cho mọi người mới . Mà mình nghe nói chạy được phiên bản Jbe gì cơ mà

Bác tàu nhanh thật. ;))
sao mình kiếm system/app để copy mms.apk mà ko thấy vậy các bạn.Help
@congtu463 ban dung cai root explore ma copy. nhớ chuyển sang chế độ r/o nhé.

mình muốn backup bản rom gốc mà vô recovery ko có phần backup/restore vậy bạn
@vuongbb_9800 Nếu bạn còn bản lưu ROM dạng Nandroid backup, có thể dùng Winrar/7zip mở cái file nén system.ext4.tar trong thư mục backup của bản rom ra, trích lấy file mms.apk trong thư mục /system/app rồi chép vào thư mục tương tự trên điện thoại, nhớ sau khi chép xong phải phân quyền cho file này là: rw-r--r--, và đổi owner về dạng 0-root,0-root, dùng Root Explorer để làm.

Không thì download file mms.apk ở trang 1 va chép vào thư mục system/app trên điện thoại. Nhớ phân quyền và Owner như trên.
@cybershot OK rồi men!
thank bác!
@cybershot Hèn chi bữa giờ mình thử mọi phiên bản của CW mà nó cứ tự restore lại hoài. Mình đã làm được theo như hướng dẫn của bạn. Cám ơn bạn
@cybershot Àh quên nữa. Các bạn làm theo HD trên của bác cybershot nhưng file đúng là file recovery_from_boot.p nhé (bác cybershot gõ lộn thành ecovert_from_boot.p)
Có anh em nào rảnh xin hướng dẫn cài recovery bằng hình ảnh và cách vào recovery khi đã thành công?
@nguyentai882 --- Đảm bảo là máy tính đủ driver rồi làm như sau để root:
http://www.mediafire.com/?fggb166vk0e3342 : down về, kết nối đt vs máy tính, giải nén chạy file root => làm theo hướng dẫn => xong
--- Đảm bảo máy đã root :
http://www.mediafire.com/?e8153vjack3ywwh : down về kết nối đt vs máy tính, chạy file recovery => Xong
Cách trên cực đơn giản rồi nên nhất định là không cần ảnh phải không bác😃 chỉ với 1 cú click thôi😃 nếu ko được thì thôi khỏi vào recovery nữa bác dùng luôn thế cho lành😃
Giúp mình với, sao mình chạy file -++nroot rồi mà màn hình chỉ hiện như thế này:
Deamon not running - starting it now on port 5037 *
Giúp mình ............
@trung_tinhte mở window task manager => processes => tìm mấy cái deamon , adb , thoát hết nó ra hãy chạy bạn nhé😃 nhớ down đủ các thư driver nữa😃
Có ai up dùm rom gốc của A840s đi. Chứ web tiếng Hàn đọc ko được. Hjx...
@madrai cần bản bao nhiêu bác😃
1.53 ^^
thanks...
dùng recovery cài dc hem laogiayeuvo?
@madrai rom dạng binx nên phải dùng uprom offline của sky bác nhé😃 bác nghiên cứu ở đây hướng dẫn ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1332525/page-360
@laogiayeuvo Bác sửa những gì đấy. Cho ae biết với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019