Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn root tạm thời (Temp Root) cho máy HTC EVO 3D

xitolala
17/12/2011 5:58Phản hồi: 2
Nếu vì lý do nào đó bạn không muốn root vĩnh viễn con HTC EVO 3D mới mua của mình (sợ brick, sợ mất bảo hành, quá rắc rối...) bạn có thể dùng cách root tạm. Một khi máy đã được root tạm, bạn có thể can thiệp vào hệ thống ngay trong lúc đó, chẳng hạn để backup, xóa hoặc cài đè các ứng dụng hệ thống (chắng hạn có thể cài ứng dụng Google Maps Wolrd Navigation). Máy sẽ trở lại trạng thái ban đầu (unroot) khi bạn reset lại máy, đuơng nhiên lúc đó bạn đã có Google Maps Wolrd Navigation trong máy của mình.

Cách làm rất dễ như sau:
1. Ngắt cáp nối điện thoại, khởi động lại máy.
2. Bảo đảm trên máy tính không cài HTC Sync. Nếu có, hãy uninstall nó.
3. Download HTC Driver PackTemp Root File.
4. Cài đặt HTCDriver3.0.0.007.exe mà bạn mới download.
5. Giải nén RW_EVO_3D.
6. Trên điện thoại, vào menu Menu>Settings>Applications>Development và tích chọn USB debugging.
7. Trên máy tính, mở thư mục RW_EVO_3D bạn vừ giải nén, chạy file Run_ME_Fr3vo_ROOT.bat.
8. Cắm cáp điện thoại khi bạn thấy dòng "waiting for device" trong cửa sổ Command Promt trên máy tính. Quá trình root tạm sẽ bắt đầu.

Vậy là xong. Bây giờ bạn có thể thấy icon Superuser trong điện thoại của mình, có nghĩa là điện thoại của bạn đang được root. Bạn có thể mở Market, download Titanium Backup và backup toàn bộ dữ liệu điện thoại; bạn có thể cài đặt các bản Google Maps Wolrd Navigation vào máy...

Cần đọc bài gốc và tìm hiểu luôn cách root vĩnh viễn con HTC EVO 3D, bạn có thể vào trang xda để xem.
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ciaokull
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn up lại file RW_EVO_3D.zip được không
Temp Root File. ko vào được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế