Hướng dẫn Root/Unroot Q-Smart Miracle Tender

baobaodacmocnhi
20/11/2012 5:21Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngan nhat khong co rom riec gi
Co ai pit mua phu kien.nhu la op lung cua em tender nay o dau ko. Minh tim mai ma ko co
@nch.kool sẽ k có đâu, bạn cứ xài banh vỏ đi, rồi lên TTBH mua vỏ mới
gốc tích em này la Qmobile noir a6 or myphone a848. nhưng vẫn chưa khai thác được gì thêm
Co ai bit cai recovery cho em tender khong giup minh voi
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
Đợi ra con Mach thì mình bán Tender 😁
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Mới mua được 2 ngày,chưa Root vì mình nghĩ Root chỉ cần khi cài App lên thẻ nhớ mà Tender thì Rom tới 2G nên cũng đủ dùng.Mọi chi tiết đều ổn mỗi tội SW Camera của e này hơi tệ,hình zoom lên bể tan nát.Còn cái driver để chia sẻ Internet qua USB tìm mãi không thấy,trong Device thấy 2 cái driver còn thiếu! Không biết OEM gốc là hãng nào mà bới cả Google lên không thấy!
Q Smart không hỗ trợ ROM, nản quá muốn chuyển qua hãng khác để có cái mà nghịch, mua smartphone về nghe gọi thì mua đen trắng còn hơn.
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@dungbhdt Chả có máy nào được hỗ trợ ngoại trừ chính cộng đồng sử dụng máy đó thôi nhé 😁
Do Q-Mobile bị kỳ thị và coi thường nên ít cao thủ sử dụng=> không có cộng đồng mạnh => không có ai xào nấu rom cho mà chơi.

Root được mà dùng đã ưng ý lắm rồi, giá rẻ cấu hình chấp nhận được :D
tại sao mình làm mãi mà không co superSU nhỉ bạn giúp mình được không
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuBin Q-Smart Tender Mình cũng ko bit làm. C mình làm júp thì đc luôn.

Sent from my Mach using Tinhte.vn
@tocxinh2010 bạn có thể hỏi C bạn xem làm thế nào giúp mình được không
tocxinh2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuBin Q-Smart Tender Hik ổng dùng ip, mà root lâu rồi chả hỉu ông còn nhớ cách ko. Có hướng dẫn cụ thể mà làm loáng cái là xong. Dân chuyên đọc cái hiểu. Tớ đọc mà ko bít làm

bán qsmart Magic black mới mua gần 1tháng, đẹp long lanh, full box giá 3tr, còn bh 2 năm http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1832450/
Các bác cho e hỏi đã bác nào vào đc 3G với tender chưa, e đăng ký gói mimax mà bọn nó cứ báo là máy chưa có cấu hình
Casper_HN
TÍCH CỰC
11 năm
@clown83_iir 3G suốt từ khi mua máy đến giờ, chả cần cấu hình gì cả, tự động luôn. 3G và Wifi bật 24/24.
@Casper_HN sao lạ thế nhỉ, em bật cái "kết nối dữ liệu" nó cóc hiện lên 3g mà thông báo là "dịch vụ 3g không có sẵn với Sim vừa mời chọn"..mà em gọi lên tổng đài vit teo thì nó bẩu là đã đăng ký rồi, cả gói mimax luôn...thế là làm sao nhiiiiiiii
mình chọn gỡ rối rồi mà nhấn 1 + enter nó toàn thế này là sao ạ.
@BigBird bạn vào phần"tuỳ chọn nhà phát triển" chọn "chế đọ gỡ rối" là được.
Các tiền bối giúp với,con tender root xobg dc vài ngày thì mở bản đồ bật gps lên thì cứ báo ko thể định vị vị trí là sao vậy
Gps ko liên quan j đến root, con này gps cực cùi luôn, đứng ngoài trời khoảng 10p mà bắt được là nhanh rồi, chê mỗi con này ở khoản gps.còn lại thì ok

Gửi từ Nexus S của tôi
Thế bạn có bị như mình hok
Báo lỗi định vị ấy
Root xong thì em thử chụp hình thì ko mo dc thư viện ảnh sau thi vào lại bình thường , khi em vừa hạ màn hình xuống sáng thấp nhất thì màn hình sáng ko đều cứ chớp chớp nhẹ rất khó chịu
ko có máy tính,ai có cách root trực tiếp trên đt được ko ?
bác giúp em con q smart tender bi nhập sai hình nhiều lần bây giờ nó không cho vào đòi nhập email và pass mà em quên rôi nhờ bác chỉ giáo cám ơn bác nhiều
Bác baobaodacmocnhic cho mình hỏi với
Để unroot có cần backup trước không. Vì theo mìn hiểu để unroot nó phải có một bản rom nào đó để nó restore lại. Vậy trong quá trình root máy mình nó có tự động backup lại để sau unroot không ?.
Nếu mà unroot trong trường hợp không có bản backup ROM cũ thì liệu máy có trở lại dùng ok không ?

Thank bác rất nhiều
hoahm00
@hoahm00 cứ unroot bình thường bạn ah, jống như cài và xóa 1 software vậy. Mình đã test, mấy vẫn bình thường nếu có j xãy ra bạn cứ cho nó khôi phục cài đặt gốc
các bác cho e hỏi cái e đã làm giống như mấy bác nói mà sao e cài cái driver bị lỗi thế 😔:(
mình ko cài đc driver giúp mình với😔
Tình hình là máy của mình người quen mượn mở khóa bằng hình ảnh không được thế là bị bắt đăng nhập tài khoản gmail, mà tài khoản gmail lại là của bọn bán hàng, nó cũng ko có nhớ MK, giờ ko có cách nào vào trong để chọn chức năng gỡ rối USB, anh em có cách nào giúp factory rom không ạ, tìm mãi mà không thấy bản rom nào cả , máy chưa có recovery và chưa root
@lardy bạn mang máy & thẻ bảo hành đến TTBH. Đó là cách duy nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019