Hướng dẫn Root và thảo luận Gionee Infinity Power

toshiba_shop
5/11/2012 14:21Phản hồi: 4.181
4.181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

FW2SP
ĐẠI BÀNG
11 năm
à mua ở TGDD nó cài từa lưa hột me, giờ ko biet sợ xóa nó chạy tùm lum thì khổ....à giải pháp cho loa bé là các bác xài nhạc chuông âm lượng lớn ấy, khá ổn
fb anphan85 nếu gì mình biết sẽ giúp cậu nhiệt tình😁 mình cũng mới tập tọe thôi.
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
nói chung so tầm giá thì con này thấy xài cũng ổn, mình cũng tham khảo mãi mới lấy có đầy dủ các khoản mà các máy khác nhiều khi phải cài thêm mới có, chỉ cần cài thêm
- Gỏ tiếng việt
- NQ bản miển phí ( mục đích để úp danh bạ đồng bộ )
- Chỉ thị pin ( để hiện % pin trên thanh công cụ )
- MX player ( xem các định dạng phim )
@hung4m NQ bản miễn phí là ứng dụng gì vậy bạn, mình thấy máy mình có sẵn NQ security diệt virut gì nè, mà úp danh bạ đồng bộ là sao thế?
Mình ít vọc nên cũng không root, chưa cài ứng dụng gì cả 😁, ram trống khoảng 240MB, xài thấy tốt.
TỚ ĐỐ BẠN RECOVERY CON POWER BẰNG CÁCH ĐÓ ĐẤY 😃
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Chưa dám thử dù rất muốn 😔
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1408240/
mình xài bản mình miển phí thì ít chức năng nhưng chủ yếu cần cái đồng bộ danh bạ ( lở mất máy hay đổi máy thì tải danh bạ về không sợ mất danh bạ ) với chống vỉrut, lâu lâu thì chạy tối ưu thôi chứ bạn đang ký bản pro thì mất 20k/ tháng tham khao toppic trên nha
mình cài thêm ứng dụng thì còn trống khoảng 100-120mb
Cái màn hình khóa của power có cách nào chỉnh cho nó không rung không hung4m? mỗi lần mở khóa nó đều rung cả, mà mình thì không thích rung 😁
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào Settings/Sercurity/Vibrate on Touch đó.
@baby1982 vào settings/Security nhưng không thấy vibrate on touch baby1982 ơi
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DecemberBoy1992 Con Power của mình thì có mục đó, của boy sao khác được nhỉ !??? Chỉ cần uncheck vào Vibrate on Touch thì khi unlock bằng Pattern sẽ không run nữa.
@baby1982 à mình thấy rồi, cảm ơn baby 😁
mà ý mình là khi bấm nút mở màn hình bên cạnh phải điện thoại ấy thì có 1 cục xanh xanh bay bay xuất hiện để vuốt sang bên phải để mở khoá màn hình ấy. Vậy có thể chỉnh mục nào trong settings khi vuốt cục ấy để không rung không? hay đó là mặc định rung rồi baby, có khi baby vuốt cục ấy nhanh quá nên không kịp thấy rung luôn.
cho hỏi con này rug có yếu k các bác đang phân vân con này vs p700i của lenovo
con p700i rung hơi cùi
rung thì tớ chịu, còn loa ngoài thì vào appstore.vn download volume+ ve ma xài bác ak. kêu nát tai luôn ấy chứ bé gì đâu

Sent from my INFINITY_POWER using Tinhte.vn
@mrchan93 keu nhu nokia cuc gach luon ay chu, ve rung thi dang test em smart vibrato 1.6+. cung tam duoc do, thay eh eh cai dui
@DecemberBoy1992 Cái đó thì mình chưa nghịch đến, nhưng bạn nên down 1 bản root, và một bộ up rom, nhớ là lấy stock rom của power nhá, lấy nhầm của con passion là màn hình đen thui à. lấy xong thì về nghịch vô tư. hì hì
@mrchan93 bạn dùng volume+ thì để tăng âm mức 10+ thôi nha, để max nó kêu là người già giật mình đấy, mình thử rồi, nó kêu từ tầng 1 lên tầng 5. max 20+, hic mất cả ngủ trưa
@mcjuinx thấy bảo dùng cái ý nhanh die loa lắm
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng mới xài em này trên 2 tháng không rành lắm nhưng xin chia sẽ một số vấn đề nào biết mà AE hỏi, có gì không đúng mong các cao thủ nhẹ tay cho :
- Rung thì hơi ýêu vì máy nặng nên nếu không để ý lắm, lúc mình mới mua cũng có cảm giác như chuông nhỏ, rung ýêu thì sẽ bị lở nhiều cuộc gọi nhưng sau một thời gian xài quen thì cũng cảm nhận được hết
- Diệt viủt thì cũng cần đó vì vậy nên tải NQ để sử dụng các chức năng diệt viủt, đồng bộ danh bạ, tối ưu ( xài miển phí chứ chưa có tiền xài bản pro, bản pro thì có chống mất cắp, linh tinh 1 đống nửa nhưng tốn 20k/ tháng ) tham khảo toppic này
http://www.tinhte.vn/threads/1408240/
- Máy này có tiếng việt nên nếu không rành lắm thì chuyển tiếng việt để dể xài, Máy mình cũng chưa root ( vì gà mờ nên không dám ) nhưng như các toppic có nói vấn đề này nhiều rồi và mình cũng đã thử , không cần tắt các chương trình đang chạy vì tắt nó cũng chạy lại hà, tuy nhiên nếu chương trình nào mình tải về mà nếu thấy không cần thì gở ra cho nhẹ, đồng thời khi tải về và cài đặt xong nhớ chuyển sang thẻ nhớ cho nhẹ máy
- Nếu có điều kiện đổi cái thẻ 16GB là xài khỏe okê không lo về bộ nhớ nửa
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah, có chứ. Cũng là Vibrate on Touch luôn đó, nhưng hình như trong mục Audio Profile, để mai xem lại ra sao.
@baby1982 Xem lại xong chưa baby, cái vụ rung khi vuốt mở khóa cái cục xanh xanh ấy.
Máu não tăng cao! em nó tự nhiên không nhận thẻ nhớ nữa @_@" có lúc thì đc còn bay h không nhận lun, đã thử thẻ khác cũng thế sao đây mọi người!
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
@mran85 Nếu mua ở TGDD thì có tem mà cứ ra đó đi bạn, vọc quá nặng thêm mà còn cứ lấn cấn trong lòng khó chịu lắm
@mran85 thử gọi lên phoenix care xem họ chấp nhận bảo hành không thẻ không mran85
@DecemberBoy1992 máy mua cái nào cũng có thẻ bh ch của gionee phải không nhĩ hay là có cái bh = thẻ & bảo hành điện tử ?! mình mua tgdd dán tem bóng không biết đem ra đc không @_@"
@mran85 Mình mua ở dochoididong có thẻ bảo hành chính hãng, chứ không phải nt qua tổng đài để bảo hành điện tử. Cứ thử gọi lên TTBH của gionee xem, biết đâu họ chịu giúp.
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
GN POWER phát sinh lỗi về pin. mình sạc khoảng 5h30 báo sạc đầy. tháo sạc ra vọc vọc chút xíu thì thấy pin tuột nhanh , 5-7 phút mà tuột 3%, (còn 97%)để lâu chắc sẽ tuột nhanh hơn bình thường 😔 , mình tắt nguồn , khởi động lại ngay thì pin báo đầy 100%, lúc này có vẻ là ổn định lại, pin k tuột nhanh như lúc nãy nữa. cũng đã bị 1- 2 lần rồi, tình hình là thế , a e nào có cách xử lý giúp mình hen . thanks😃
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
sưu tầm tham khảo giới thiệu a e 😁
Cùng với khả năng thay đổi bàn phím, Android còn cho phép bạn thay đổi cả launcher ứng dụng nữa. Nói 1 cách đơn giản thì launcher ứng dụng như là desktop vậy. Nó bao gồm tất cả các màn hình và danh sách ứng dụng. Thay đổi nó tức là bạn thay đổi cách thức điện thoại hoạt động cũng như thay đổi hoàn toàn giao diện của máy.

Với những người thích tùy biến thì các phần mềm launcher này là không thể thiếu. Trong vô vàn các ứng dụng launcher này trên Android Market, chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn 5 ứng dụng tốt nhất hiện nay.

LauncherPro

Có lẽ đây là 1 trong những launcher “lâu đời” nhất của Android. Với LauncherPro, bạn có thể chọn nhiều màn hình, cài đặt thêm nhiều widget đặc biệt, tùy biến các biểu tượng, cài đặt theme… LauncherPro cung cấp đầy đủ các tính năng giúp smartphone Android của bạn trở nên đẹp mắt và độc đáo hơn.

LauncherPro là miễn phí nhưng với bản trả phí thì bạn sẽ có thêm nhiều tùy chọn và widget hấp dẫn hơn.

SlideScreen Pro

SlideScreen cực kỳ độc đáo với khả năng thay đổi hoàn hoàn các màn hình Homescreen mà sử dụng các thanh trượt để hiển thị thông tin – giúp cho bạn đỡ phải liên tục chuyển quanh các màn hình để tìm ứng dụng cần thiết. Tất cả các thông tin như thời tiết, email, SMS, Twitter, Facebook, giá cổ phiếu… đều được hiển thị trên cùng 1 màn hình.

SPB Shell 3D

SPB Shell 3D mang đến hiệu ứng 3D đẹp mắt khi bạn chuyển giữa các Homescreen và cả hiệu ứng cho các tác vụ nhỏ khác. Tuy nhiên bạn sẽ cần có 1 smartphone mạnh mới có thể chạy mượt mà được SPB Shell 3D.

Go Launcher

Go Launcher mang 1 phong cách rất “Nintendo” với vẻ đẹp đến từng chi tiết, từ những widget hấp dẫn đến kho ứng dụng có sẵn cung cấp theme và plugin cho bạn. Với Go Launcher, bạn có thể tùy chỉnh từng chi tiết nhỏ trong giao diện máy như khả năng khóa vị trí widget. Điều hạn chế duy nhất là đôi khi sẽ có 1 số lỗi nhỏ, tuy nhiên có lẽ trong các bản ra mắt tiếp theo Go Launcher sẽ ngày càng hoàn thiện hơn.

Launcher 7

Bạn thấy thích giao diện Metro độc đáo của Windows Phone 7? Launcher 7 sẽ mang giao diện ấy đến với Android của bạn. Dù có 1 số chi tiết khác với WP7 nhưng nếu bạn không phải là người dùng WP thì bạn sẽ có có thể phát hiện ra.

Tham khảo Knowyourmobile
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết máy của các bạn có bị không chứ máy mình nó xáo trộn các app hoài thí dụ trình đọc sách lúc thì ở trang 2 lúc thì ở trang 3, mỗi lần tìm là mỗi lần mệt
@hung4m bây giờ máy mình cũng vậy 😁
máy mình không bị vậy hung4m ơi, 😁 chừng nào chuyển nó mới đi, chứ không là nghiêm chỉnh hàng ngũ
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
@DecemberBoy1992 Sao máy mình bị hoài, bạn có tắt máy mở lại thử xem có bị không, hay mấy cái App của mình nó thích tập thể dục không biết nửa o_O
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung4m Đang xài Apex Laucher thì lâu lâu bị. Thế nên làm 1 cái Favourite, Game, Fav App, Developer...
chưa thử, nhưng root rồi liệu có unroot đc ko.vì mình chỉ cần root để xóa mấy cái app ko cần thiết thôi.
@tackethattinh Mình cũng thắc mắc giống bạn này. Mà mỗi máy android đều có chế độ recovery ̣̣khi nhấn tổ hợp phím power+volume down phải không mọi người, hay mình phải cài từng phần mềm recovery tương ứng với máy ?
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Sao làm được đang tìm cái phần mềm nào làm đây, bạn cài app nào vậy
baby1982
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hix, BB đâu có máy đâu. Đợi tí pé.

Ý mình là xài Apex Laucher đó mà. Rồi vào Drawer tạo ra các mục, sau đó check vào các icon muốn hiển thị trong các mục đó, để dễ quản lý đó mà.
@baby1982 Không có máy mà thảo luận xôm ghê 😁 cứ tưởng
@DecemberBoy1992 không bõ rung mỡ máy đc đâu ban! mặc định ICS mà. muốn mất chắc phải xài unlock kiểu khác vậy ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019