Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn Root và thảo luận Gionee Infinity Power

toshiba_shop
5/11/2012 14:21Phản hồi: 4.181
4.181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phu kien va op lung gionee power thi mua tai dochoididong.com
Op lung vua vvan rat dep, minh da mua roi giia 60k

Sent from my INFINITY_POWER using Tinhte.vn
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho hỏi, con này có chơi game asphatl 7 được không?
FW2SP
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi 4 câu:
1. Mình có 2 sim, muốn 1 sim dùng để kết nối 3G, 1sim để nghe và gọi. Nhưng mình setup mãi mà cũng ko dc, nếu Sim 2 dùng vào 3G thì sim 1 ko thể gửi tin nhắn hay nhận cuộc gọi được (2 Sim cùng có 3G)
2. Sao có lúc máy của mình nó hiện cái viền màu đỏ nháy nháy trên màn hình.
3. Cái thẻ nhớ nào có speed và dung lượng phù hợp nhất với Pioneer.
4. Làm sao để chạy lại HDH Android (cài mới) cho con Pionneer này.

Mình xài Power.
@FW2SP Ủa? Sao trong câu hỏi là Pioneer mà kết bài lại là "Mình xài Power". Mình tl power cho bạn vậy.
1/ Tưởng power chỉ có khe sim 1 mới dùng được 3G chứ. Bạn vào phần "Wireless&networks" chọn dòng "GPRS transfer prefer mode" là được.
2/ Trên màn hình hay cái đèn đỏ gần loa thoại bạn, bạn chụp hình lại thử.
3/ Mình đang dùng class 6, 8GB của samsung.
4/ reset factory hả ta.
Ai biết giúp mình sửa sai, bổ sung nha 😁
FW2SP
ĐẠI BÀNG
11 năm
1. Cái 1 mình sẽ thử, thank bạn.
2. Cái 2 là tự nhiên màn hình nó nháy nháy đỏ liên tục, giống như lỗi ấy, để có điều kiện mình sẽ chụp.
3. Class 6 hả, thank nhé, mình sẽ thử.
4. Là chạy lại HDH luôn đó, ko phải reset seting đâu
Mình xài cái gionee infinity power , mà ghi nhầm cái tên Gionee thành Pioneer, đang lậm cái ổ đĩa ^^
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 cách nữa bạn thử xem : zô cài đặt - tùy chọn nhà phát triển - bỏ chọn tất cả. thử lại xem có còn bị không nhé, trong đây có 1 số hiệu ứng , bạn có thể tìm hiểu thêm
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn pirates30 cho mình hỏi giờ muốn up lại room gốc cho Gionee power thì làm theo hướng dẫn của thaihoctgdd tại http://www.tinhte.vn/threads/1666189/ đc không vậy?
driver của passion mà bạn úp lên có dùng cho power dc k bạn?
nếu đc bạn hướng dẫn giúp mình nhé, 😁 thanks.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@rymmy55 Được bác ah. Cứ làm theo hướng dẫn up không cần pin là về được stock. 😃

Gửi từ INFINITY_POWER của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@pirates30 bác biết chỗ nào ở Hà Nội bán pin và sạc cho em Power ko ạ .
Tình hình là em này chưa thấy rom cock nên chưa vọc vạch đc.Do vậy mình quyết định ko root em nó nữa :d.thấy xài ổn định rồi.

Còn mấy ứng dụng ko cần thiết có thể tắt bằng cách vào setting/ứng dụng/tất cả ứng dụng. nháy vào ứng dụng nào ko muốn dùng nữa sau đó chọn Tắt, điện thoại sẽ vô hiệu hóa ứng dụng đó và ko cho nó chạy nữa.Máy dùng pin sẽ được lâu hơn,ram free nhiều hơn.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tackethattinh Cứ root xóa mấy cái linh tinh đi bác ạ. Có rom stock rồi mà. Sai lầm ta lại chạy về. Cho sao đâu.^^

Gửi từ INFINITY_POWER của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@pirates30 Bác biết chỗ nào ở Hà Nội bán sạc cho Power ko?muốn mua thêm phụ kiện cho em này khó quá 😔
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tackethattinh Thế giới di động có pin power, sạc thì em ko rõ. ^^ nhưng em dùng thì em lấy các thể loại sạc cho em nó cũng ok mà, từ samsung đến htc , sony đều sạc được. em toàn để qua đêm nên cũng không để ý thời gian chúng nó có khác nhau không nữa. chả biết có phải điện chỗ em yếu ko nhưng dùng sạc gionee 4 tiếng mới đầy pin, :|
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình là đã chạy lại rom gốc đc rùi 😁 , thanks các bác nhé, tiếp tục trải nghiệm hehe
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
Một launcher mượt mà và đẹp mắt , share cho cả nhà dùng thử😁

download tại : https://www.box.com/s/bti9zp4dayr1cihfl9w5

(phần mềm này trả phí nên để xài free thì mọi người download file apk về cài đặt hoặc sử dụng mấy ứng dụng chợ đen mà load nhé, chứ google play thì po tay :p )
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Không biết sao hổm rày có bệnh là khi điện thoại gọi tới, mình trượt mở thì nó không mở liền mà phải từ 5-10 s mới mở, lúc bị lúc không. Có ai giống mình không
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung4m RESET LẠI ĐI BẠN. KHÔI PHỤC CÀI ĐẶT GỐC ĐÓ. CHẮC SẼ HẾT THÔI. 😃
mọi người có ai dùng app facebook không? sao mình dùng nó load cực chậm, thậm chí load k được luôn mặc dù dùng 3G mobifone. Toàn phải đăng nhập qua opera mini.
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DecemberBoy1992 bạn up date phần mềm facebook lên phiên bản mới nhất xem sao. mình xài thấy vẫn ok mà
@rymmy55 mình update rồi rymmy ơi, version 2.0, cái này nè https://play.google.com/store/apps/details?id=com.facebook.katana&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5mYWNlYm9vay5rYXRhbmEiXQ.., lúc đăng nhập, sau khi nó quay xong cái vòng tròn, vào được face của mình rồi là cứ load load mãi, có lúc báo error network mặc dù mình vẫn vào các ứng dụng khác bằng 3g bình thường. 😔
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DecemberBoy1992 hình như trước đây mình cũng bị tình trạng đó thì phải, thấy load hoài mà k lên đc hình, rồi mình chỉnh chỉnh sao đó cũng không nhớ rõ lắm, nhưng bây giờ mình vẫn xài thấy bình thường.
bạn thử làm theo từng cách xem sao nhé:
1.reset máy lại, xong mở faacebook mặc định.
k đc thì bc 2:
update lên phiên bản mới nhất. rồi vào facebook, nếu nó vẫn load thì bạn cứ chờ 1 hồi lâu 1 chút, 10, 15 phút gì đó xem nó có load lên đc k.
nếu không được thì bc 3:
vào cài đặt , gỡ bỏ ứng dụng facebook đi nhé (bỏ cập nhật đó) . rồi đăng nhập lại.
vẫn k đc thì bc cuối cùng : chạy lại rom stock😃 ( xem ở đây nhé : http://www.tinhte.vn/threads/1640461/)
chúc bạn thành công ở các bc đầu 😁
mình cả 5 tiếng mà pin còn chưa 100%, cứ 99% lâu ơi là lâu
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
@DecemberBoy1992 mình thì cứ trước khi đi ngủ khoảng 12h đêm cắm vào sáng 5h30 báo thức dậy là thấy 100%, với lại mình đề chế độ tắt máy là 12h30 và mở máy là 5h30 hàng ngày
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
Mới reset lại giờ quên mất phần chỉnh sao cho khi mình gọi bên kia bắt máy thì nó rung, ai nhớ chỉ dùm. Thanks
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hung4m bạn vào phần gọi điện thoại (để chuẩn bị nhập số gọi đó mà ) bấm phím menu (bên trái điện thoại) -> vào Cài đặt -> tick vào ô Gọi thoại rung . -> xong rùi đấy bạn 😁 , thỏa lòng mong ước nhé
hung4m
TÍCH CỰC
11 năm
@rymmy55 Thanks bạn được rồi, reset rồi mà vẩn cứ bị tình trạng cuộc gọi tới vẩn bị trể 10-15 s mới nhận cuộc gọi chán thiệt, mà lại phải mắc công cài lại các chương trình 😔
@hung4m Ủa kì vậy, mình nhận cuộc gọi bình thường. Hay bạn đi lên bảo hành thử.
youtube trên power cho màu sắc da người xám xịt xanh xanh, có ai giống mình không?
chimcuttho
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DecemberBoy1992 Mình cũng bị, xem thấy nó bị sai màu, xanh chành và tím ngắt.
cuối cùng cũng nhận thẻ nhớ rồi nãn thật! đem ra ông a xem dùm sao không nhận thẻ ai ngờ bõ vào nhận bt... chẵng biết sao nữa!
cảm nhận khi dùng máy này rất hài lòng với tầm giá 3-4tr.nó la sản phẩm đài loan chính hãng bh 12 tháng nên rất yên tâm.cảm ứng mượt, màu sắc đẹp. thiết kế nam tính, pin 2500 mah thì khỏi phải chê, tuy camera chup k có flash nhưng chụp cũng khá đẹp. sài 1 tha1ng chẳng lỗi lầm gì...nói chung là ngon hơn các hãng khác máy androd tầm 3- triêu màn hình 4.0 inch
Power của mình sau 1 tuần đột nhiên không thể vào ch play và facebook có sẵn trong máy, giờ đã vô bình thường, chia sẻ vs mọi người. À máy mình chưa root nhé.
Mình vào recovery mặc định của máy, wipe data/factory, sau khi hoàn tất (mặc dù nó hiện là sdcard2 failed, E:/ failed gì đó) mình reboot. Xong! Qúa đơn giản mà 1 tuần mày mò google không ra, và em nó k phải đi bảo hành nữa. 😁
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phong to len toàn màn hình sẽ hết thôi bạn. Cái này mình cug bị. K hiểu tại sao. 😃

Sent from my INFINITY_POWER using Tinhte.vn
>.,<" là tại sim mobi, tất cả là tại sim mobi, chẳng hiểu sao lúc máy mới mua về thì sim mobi vào ch play tải app tốt, chỉ bị lỗi mỗi app face, mà giờ không vào được nữa, lắp sim viettel vào thì chạy tốt ch play và app face.
Không biết có phải tại mạng mobi chặn không nữa >.<"
cảm ơn nha :D máy này ngộ thật
Mình bị giống y hệt 1 bạn trên tinhte, nhưng bạn ấy dùng đt xách tay HQuốc "
lần đầu tiên trong bao năm xài đt..bị lỗi nhãm ke như thế này...hjc xài mạng mobi đang xài sim sv 3g trọn gói vào ch play and facebook k đc mà dùng sim mạng khác lại vào bình thường...mún vào chplay and facebook phải kích 1 lần đầu tiên bằng sim khác or wifi để nó hiện cái accept (với ch play) login lần đầy và k đc out (với facebook) sau đó mới xài cái sim mobi đó bình thường nhưng chỉ bình thường dow hay cài một số phần mềm trên ch play cái đc cái không ..và cùng phải kích bằng wifi lần đâu tiên dow phần mềm đó lát mới xài sim mobi dow được haiz chán ghê...một cái lỗi hết sức điện dùng mọi cách dk lại 3g sửa apn rùi dùng titan wipe chplay rùi cài bản ch play mới vẫn bị...hjc hôm trước xài lg lte 2 bản s cũng vầy jo thì bản l rùi bản lv đều bị hiện đang dính lỗi với rom 4.1 của bác chuyennho...mà theo e nghỉ rom nào nó cũng bị hjc"
T.T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019