Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vipno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em vào game chơi 1 tí mà nóng kinh hồn dùng thì chưa được một ngày là cạn pin rồi sợ quá các bác có room nào chạy ổn ổn ko ạ
Chính thức ra nhập box Glaxy S II cùng các bác nào....!
Box nào cũng thay dấu chân cua bac da kinh qua😁, bái phục bái phục :D
Mình đã cài bản này. Mọi thứ có vẻ ổn tuy nhiên khi lướt web bằng trình duyệt nào dù wifi hay 3g đều lag khủng khiếp. Vuốt lên, vuốt xuống cứ giật giật, rom trước thì phanh không kịp.
Bac da thu het cac trinh: opera hoac firefox chua? M thay dung ban nay cung on ma. K gap loi nhu bac
các bác ơi. cho em hỏi có rom tiếng việt chưa ạ ....?
vipno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
em dùng qua ff thì thấy bt ko làm sao nhưng mà nó lại ko có hỗ chợ flash mà em lại thích nghịch flash
vipno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em nóng nhanh vãi cứ dùng 1 lúc lại thấy ông nhõi sốt 40 độ rồi
Con này dùng chip đơn nhân chắc sẽ không nóng đâu, do cái tegra2 của nó đấy, máy mình cũng vậy, có hôm chơi game HD một lúc mà nó vọt tới 52 độ C, hoảng quá thoát lun cho cái quạt điện bật hết cỡ để giảm nhiệt
em này có phải tegra 2 đâu bác.Tegra 2 thì đã chơi được samurai II rùi,cài xong vào bị đuổi ra,nhục thế!heheheheh!
lúc nảy em làm theo hướng dẩn của VODANHDAISU up lên ke7,nhưng tới bước roót thì chỉ chạy được vài dòng rồi đứng yên luôn.bí quá kô biết làm sao thấy sdt của bác DAOTOAN,em diện luôn nhờ bác ấy tư vấn giúp(thanks a DAOTOAN nhé),củng may khi rút cáp ra dt vẩn bình thường,đả lên được ke7 nhưng ko co root .hú hồn chưa dám root lại.em dùng super one kick 1.9 kô biết lổi ở đâu nửa?cảm nhận đầu tiên khi lên ke7 là bớt nóng hơn rất nhiều so với ke1,voc vach cả tiếng đồng hồ mà chỉ hơi ấm.còn bản trước chỉ 15 p thôi nóng muốn nướng khô luôn .à nghe nói có cái kenel CF ROOT 35 gì đó ở bên XDA .cái đó cài vào là root luôn phải kô vậy mấy bác?
Bên samfirware có up mấy bản room mới khôg biết có ai up chưa nhỉ,cho ae vài cảm nhận 😁
mà cái KE7 trên này ko biết co khác cái kia ko nhỉ nó chỉ có 282.5 MB thôi mà cái kia là 310mb
http://www.samfirmware.com/WEBPROTECT-i9100.htm
kilik84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác chủ thớt cho hỏi một vấn đề là nếu up rom trên win 7 64bit thì có cần thêm gì ko? hồi trước em up rom con i9000 cũng phải có driver riêng cho win7 64bit! Muốn up rom mà chưa dám thử! Mong câu trả lời của bác !
Mình chạy Dell XPS win7 pro x64 up rom ầm ầm 😃 Cài KIE 2.0 là đủ driver rồi 😃
kilik84
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe bác nói em an tâm làm rồi! Con Galaxy S của em bản tiếng trung, market cuả nó toàn tiếng trung ko xài dc. Hic, bản quốc tế tiếng trung kiểu này nản ghê! Máy bác factory reset giao diện mặc định là tiếng anh hay tiếng trung thế?
vipno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy em cũng như bác lúc đầu con ko có market cơ nhưng em cài room cook thế là mọi thứ lại ok mỗi tội máy nhanh nóng quá 1 ngày sạc 1 lầm đến 2h đêm về đến nhà toàn còn 10 mấy % pin
bác nì giống mình y chang , mà mấy bac ơi sao cái KE2 của em cắm con s2 vào mà ke2 nó ko nhận S2 là sao zị , e sài Win 7 64bit......ke2 2 ko nhận sao em root lên dc đây , chán quá............
p950q
TÍCH CỰC
13 năm
Anh em ai up rom litening 1.0 chưa, mình thấy rom đó ổn phết, nhưng mới up chưa kịp nghịch nhiều đã quay lại KE7 stock nên phải vào hỏi lại...
Của mình mua bên UK nên tất nhiên mặc định là TA rồi 😃 Bạn có thể đổi language trong Setting > Language đc mà 😃

Mình dùng Litening 1.0 cả tuần này rồi, nhanh mượt, ổn định, pin hơi tốn thật 😔 Bản 1.1 ra rồi nhưng mà thấy có nhiều feedback ko tốt nên chưa dám đưa lên đây cho mọi người 😃
kilik84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi sao em up bản rom lite xong rồi( máy em factory reset đưa về chế độ nhà sản xuất là tiếng trung quốc) mà cái market gomarket mặc định của bản rom cũ ko mất đi. Có phải wipe data cache ko và làm thế nào hả các bác? Em mới biết vào mỗi chế độ download mode để up rom thôi!Với lại bản rom lite này chạy một lúc thấy nó báo force close cái application email .bấm force close bỏ qua một lúc thì nó lại bị lại!
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi,hình như con S2 này không nhận file trên thẻ nhớ thì phải.Vd: file app .apk,file epud...Chỉ có file ảnh,nhạc mình để trên SD card thì nó nhận,còn đâu là phải vứt vào bộ nhớ máy hết.Khoái cái đèn Led của bọn HTC,có thông báo,sms hoặc cuộc gọi nhỡ còn biết,S2 này không có cũng hơi bất tiện,em thường tắt máy khi sạc pin,lúc nào đầy cũng không biết nhìn vào đâu để rút cáp ra nữa! ​
Bạn formats SD car xem sao, máy mình vẫn bình thường mà, về cái vụ đèn báo thì SII không có nếu có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn thì nó hiển thị biểu tượng trên màn hình thôi, còn vụ sạc pin khi full nó chỉ có âm báo tít tít thôi nhé. Nếu tắt máy mới sạc pin thì......bạn áng chừng khoảng 3 tiếng là đầy thôi.
cho em hỏi tí.em kết nối dt với laptop copy hình ở lap vào dt,nhưng ổ cứng trong dt kô hiển thị được khi đang kết nối lap,nhưng khi ngắt kết nối thì xem ảnh trên đt bình thường,có cách nào khắc phục kô vậy.thanks
có bác nào bít cách kết nối kies 2.0 với s2 ko , giúp với nào ...........
kilik84
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình cũng thế! Cài kies 2 thì máy tính nhận ra s2 nhưng nếu bật kies lên thì kies ko thấy dc s2. Giờ chưa cần dùng kies nên cũng chưa để ý lắm nhưng sau biết đâu có nhu cầu! Bác nào có cách giải quyết ko giúp a em với1
p950q
TÍCH CỰC
13 năm
Có ROM COOK LITE'NING 1.1 rồi kìa, chưa bác nào thử à, xin cho ý kiến, bản 1.1 có còn bị lag điên cuồng trình duyệt mặc định nữa ko?
Bác VODANH ko cập nhật nữa à.
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình up rồi, trình duyệt web của sam bị lag kinh khủng. Dang định quay về stock rom đây. Mà lần đầu dùng Android nghe có cục chặn giấy dual core nên cũng hơi sợ.

---------- Post added at 11:37 AM ---------- Previous post was at 11:32 AM ----------

Sorry, mình nhìn nhầm. mình up là 1.0, không phải 1.1.
idemon
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản lite 1.1 đã fix lag rồi, mình xài dc 1 tuần ko vấn đề gì, tích hợp thêm 1 số cái như CMW, quickboot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019