Hướng dẫn ROOT và UP ROM Galaxy S2 [Updated KI4 2.3.5- 19/10/2011]

vodanhdaisu
12/5/2011 12:32Phản hồi: 4.595
4.595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chú em dạo này tham gia hướng dẫn anh em nhiệt tình quá, vote cho chú 1 phiếu , hihi

P/S: nhìn chữ ký của chú mà anh choáng quá, hoa hết cả mắt😁

busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đại ca giờ này vẫn lọ mọ à,hehe,bác kiểm điểm lại bên giao hàng đi,khách thì nhiều mà hàng thì khan quá,hehe,mai có con 4 seal thì bảo em nhé,mai nó lấy.
Em chỉ mới mua Galaxy S2 được gần 1 tuần, nhưng em không có rành về điện thoại, nhờ các anh trên diễn đàn, có ai biết giúp em:
1.Ban đầu, em mua s2 về, nó không tự xoay màn hình khi em xoay đt, em điện thoại hỏi chỗ mua là cellphone uk thì họ kêu em up rom và root theo bản page 1 bài này, em làm theo thì xoay được, nhưng mỗi khi mở máy thì có biển báo màu vàng và dấu chấm than, không biết em đã làm đúng chưa.

Sau khi up rom, em vào about phone thì có báo những thông số như sau:
Android Ver: 2.3.3,
Baseband: I9100 XXKE4
Kernel ver: 2.6.35.7-I9100XWKDD-CL161513 root[a]DELL103 #2
Build number : GINGERBREAD.XWKE7
Như vầy là điện thoại em đã ổn chưa vậy các anh?

2. thời lượng pin, em cảm giác là pin rất hao, máy sạc full em chỉ vọc sơ sơ mấy cái seting, chọn wall, nhắn sms, trong thời gian chừng 30p thì máy mất hơn 10%, mặc dù máy mơi mua, chưa cài apps gì nhiều. Hôm qua có ngồi cafe wifi, chỉ lướt web wa wifi liên tục thì từ pin đầy đến còn 5% trong khoảng 3 tiếng 45 phút, như vậy có bình thường hay không vậy? bạn em xài Xperia X10, xài đã lâu, nó nói pin s2 mạnh hơn, mà thời lượng như vậy là rất hao, vì máy nó xài rất nhiều, gọi đt, chơi game, lướt web, đủ thứ, cũng gần cả ngày mà vẫn còn pin...Thông tin này làm em hoang mang quá, vì dù máy mới 100% nhưng ngày nào em cũng phải sạc, mặc dù thời gian vọc máy không có nhiều, nhờ các anh giúp em, có cách nào khắc phục hay không?

3. Ban đầu khi chưa up rom, em kết nối s2 và máy tính qua cáp có sẵn của samsung thì máy nhận s2 như usb, chép nhạc hình, bình thường nhưng không hiểu sao khi up rom xong thì máy không nhận s2 như thẻ nhớ ban đầu nữa, là tại vì sao vậy các anh?

4. S2 có apps vào Face bookvậy sao khi ngồi wifi, kết nối face book không được vậy các anh? do nhà mạng chặn hay do setting của máy vậy? có cách nào chỉnh sửa để vào được không ?
Em có vài lo lắng như vậy, mong các anh trên diễn đàn này, có biết thì cứu giúp em giải tỏa lo lắng này giùm, chứ em đang hoang mang lắm, em đang ở tphcm.

Em cảm ơn các anh nhiều lắm.!

Mong nhận được phản hồi sớm..

Best regards!
idemon
ĐẠI BÀNG
13 năm
trả lời cho bạn:

1. máy root thì khi khởi động sẽ có chấm than màu vàng, các thông số đó là chính xác.
2. thời lượng pin phụ thuộc vào cách xài của mỗi người, muốn tiết kiệm pin mình khuyên bạn off 3G, wifi, BT, auto sync khi ko xài đến, giảm độ sáng màn hình.
3. bạn vào setting -> applications -> development -> USB debugging -> ON, khi kết nối với máy tính thì kéo notifications xuống rùi chọn USB -> connect thì máy sẽ nhận như 1 USB.
4. nếu bạn ở VN thì nhà mạng chặn ko cho vào FB, bạn chịu khó search có 1 số topic hướng dẫn cách vào.

đừng khoang mang nhé!
hello cả nhà. Hôm nay đã có firmware KE8 mới rồi. Và bạn LitePro trên xda cũng cho ra lò bản rom Lite'Ning 1.3 mới luôn. Mình vừa up xong được vài phút nên chưa biết nhanh mượt thế nào. Theo LitePro thì bản rom này hoàn thiện hơn hẳn các bản rom trước, mình cũng đọc trên xda là chưa thấy feedback nào về lỗi gặp phải cả. Các lỗi như lag browser, camera cũng đc fix hết. Khi ấn power sẽ có thêm nhiều lựa chọn hơn. Rất đáng để thử đấy 😃

Chi tiết đọc ở đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1095274

Download ở đây: http://www.multiupload.com/T4YMP6S85X

Lưu ý: Cách xóa cái tam giác màu vàng ở màn hình khởi động sau khi root hoặc up rom cook:

1. Bạn vào đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1075278. Topic này sẽ cập nhật các bản firmware gốc mới nhất cho Galaxy S2

[ROM+Guide] Official i9100 Firmwares LPE/Q/7/2/F/S/4/7/G/9/W/D/F...

Please read the guides below before asking questions Notice 27/05/2011 1. I have changed the format with which I compress the archives. They are now .7z self-extracting files that have .exe at...
xdaforums.com

2. Bạn tìm Stock Kernel tương ứng với rom bạn đã up. Ví dụ bạn up rom KE8 thì tìm Stock Kernel KE8
3. Download và giải nén Stock Kernel đó, được 1 file ***.tar
4. Tiến hành up Stock-Kernel vào Galaxy S2 như cách bạn up rom: Đưa máy về Downloading mode, chạy Odin, kết nối đt vào PC, ở mục PDA chọn đến file stock-kernel ***.tar ở trên
5. Chờ 1-2 phút để PC cài Stock-Kernel vào S2. Điện thoại sẽ tự khởi động sau khi cài xong. Bây h thì sẽ ko còn tam giác vàng nữa nhé.

Chúc các bạn vui vẻ
bác cho hỏi bản firmware KE8 có sẵn root chưa
idemon
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản Lite 1.3 KE8 có root rồi bạn ah!
sonrobby
ĐẠI BÀNG
13 năm
đại sư hay bạn nào up zùm lên cái mediafire đi, down trên cái multiupload chậm quá đi. chỉ được 20k/s hic.
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pass để giải nén thằng Stock Ken và FW KE8 : intratech@XDA
hầu như tất cả cả bản room cook thì đều đã root sẵn. chỉ có stock rom là ko root thôi 😃

---------- Post added at 03:46 PM ---------- Previous post was at 03:45 PM ----------

PS: theo cảm nhận của mình thì bản Litening 1.3 này pin khá là tốt đó các bạn ơi 😃
cho e hỏi up rom có mất hết ko a?
khi up rom mới thì dữ liệu ko mất gì cả, tuy nhiên mình vẫn khuyến cáo bạn backup dữ liệu sau khi up rom rồi chọn hard-reset để máy chạy mượt mà và ổn định hơn
+ Cho e hỏi SII xài khoảng 2 tuần pin mới mạnh hay sao....?
+ Rút sạc từ 1h đêm, 9h sáng phone 30' nhắn khoảng 20 tin, wifi 10' đến 1h chìu mà còn có 66%hix....Ko bik như dzậy pin có íu ko a😔
Dragonthl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up rom nó không có chức năng wipe luôn ah bác ơi.
Wipe thì lại dùng factory reset hay bác dùng recovery mode rồi wipe nhỉ?
Dzậy nên xài bản KE7 hay KE8 dzậy a? E nghe nói KE7 pin lâu mà bị lag khi dzô web...............................
kilik84
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ thớt cho mình hỏi bản rom KE8 sao lại có thêm stock kernel( đuôi exe) để làm gì thế. Mình thấy bản KE7 ko có nên ko hiểu cái stock kernel cài thế nào và dùng làm gì?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bình thường bạn up rom gốc sau đó root bằng XWKDD_insecure thì khi khởi động lại,máy sẽ có 1 tam giác vàng do Stock Kernel không chuẩn theo FW gốc của máy,vì vậy,sau khi root bằng thằng XWDD xong thì chạy file Stock Ker 1 lần nữa,chạy file này như lúc root máy thì sẽ mất cái tam giác vàng.Down file exe về rồi kích đúp vào đó cho nó chạy,pass là : intratech@XDA .
ae cho hỏi là vì sao khi cho về chế độ "downloading mode" máy lại k kết nối dc với máy tính
chế độ bt thì okies.mà nó mới bị thôi vì trc giờ vẫn up fw bình thường.hiện đang dùng KE7,đã root máy
ai biết chỉ dùm.thanks

PS:mình làm dc rồi thanks all
ae cho hoi có cách nào xóa cái litening room ở ngoài lockscreen k nhỉ?
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng KE7 đây,root các kiểu dùng vẫn bình thường,mượt mà,đâu có hiện tượng lag khi duyệt Wed đâu
Mình dùng bản này cho gs2 korea cực good, máy k nóng mà rất mượt mà
Theo mình thì bạn cài luôn KE8 đi, power có nhiều option hơn, máy mượt hơn và pin cũng lâu hơn đấy 😃
để e lên KE7 xem sao đã😃 thks a😃
Bác test lâu chưa, em đang định lên bản ke8 đây
quánh dấu một phát để khi nào đổi GalaxySII sẽ xem lại nào
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn hỏi thế thì mình cũng không biết trả lời ra sao.Mình dùng lâu hay ít là do cách dùng và mức độ sử dụng của từng người.Về khoản này mình nghĩ bạn nên tự cảm nhận,đừng dựa quá nhiều vào ý kiến của mọi người.Bởi như bản thân mình dùng con này được 5 ngày!Đơn giản là không dùng nhiều thì được thế,dùng nhiều thì được ngày rưỡi.Cái này là khách quan thôi.Cứ chạy KE7 đi,cảm nhận trong 1 tuần rồi lên KE8.Như thế mới biết các bản FW mới nó thay đổi ra sao chứ.Việc uprom đã có hướng dẫn rất cụ thể và chi tiết.Làm theo đúng chỉ dẫn thì ko sợ chết flash đâu

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 04:01 PM ----------

1.0 là bản cook cho KE7,1.3 là bản cook cho KE8
a cho e xin cái Y! đc ko a😃😃😃
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vấn đề gì bạn cứ post lên đây,mọi người cùng tham khảo luôn.Mình ít dùng nick!
dzậy lúc mình up rom số trong sim có mất ko a😔
busuhao
ĐẠI BÀNG
13 năm
Số trong sim làm sao mất được.Hình như đây là lần đầu tiên bạn dùng Androi à?
hihi...lúc trc có xài desire mà chả dùng bao nhiu...😃thks a nhìu nha...đợi down xog r` e up rom đã😃
Hiện tại em đang rất ức chế. Kies của em k kết nối đc với máy nên khi bật odin lên k có cái ô màu vàng. bác nào ngó giúp em
Bạn thử kiểm tra lại cable usb hoặc cổng usb của máy tính nhé, k có nguyên nhân nào khác đâu ạ
Test từ lúc nó mới ra lò đến giờ và hoàn toàn hài lòng 😃

---------- Post added at 06:10 PM ---------- Previous post was at 06:09 PM ----------

bạn kiểm tra lại xem đã bật debugging mode chưa ?
Hiihi, vậy good rồi, em ốp vào con gs2 korea ngay đây. Tks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019