Hướng dẫn ROOT Viettel I6 và I9 thành công!!!

†Anh†
17/12/2012 5:7Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viettel i6 vẫn chưa ai rôt dc hả mấy bác, bun vậy?
sau 1 thời gian mày mò em đã tìm ra được công cụ root máy viettel i6 . em cũng chưa thử lại không biết số hên hay như nào nhưng mọi thứ sau khi root vẫn chạy rất ổn định chỉ có điều là em remove những ứng dụng không cần thiết mà remove nhầm kiểu gì giờ không thể sử dụng google play .
đầu tiên các bạn vào địa chỉ Dashi.com chờ 1 lúc bạn click vào hình như hình minh họa dưới đây .
xong khi click vào nó hiện 1 list phần mềm tiếp tục download về

Cách sử dụng không khác gì phần mêm master zhou mà chủ thớt đã post nhưng có vẻ như lần này root được với I6 . quá trình chạy root bạn không nên để ý nó chạy 100% làm gì . hãy để ý màn hình điện thoại của bạn nếu nó mọc thêm Super user nghĩa là root ok .
có thành công chắc ko bạn, vậy có trang nào có rom cook cho i6 ko bạn
có cách nào cài recove cho i6 ko de bakup lai rom
đã làm và thành công, có superuser rồi.
nhưng ko cài dc recovery nên ko làm gì dc cũng ko có rom cook để up nữa
nửa năm nay mình nghiên cứu cách root con này mãi . root được là kì tích rồi còn bản room thì chịu không tìm nổi mà có thì rom tàu . sợ không không tương thích với phiên bản việt
bạn vào chplay dc chua, nếu chưa dc thì bạn khôi phuc cài đặt gốc là vào dc đó
dù sao củng cảm ơn bạn rất nhìu hi
Ban nap choice minh xin rat ca cache file he thong cuâ viettel i6 voice minh no ray remove ling ting giô lo going va nt dc. Khôi phuc cai day gov lo an thuan vi no wipe data . Ai do giup minh voi
sau khi root đã hiện Super user nhưng tôi không thể remove những ứng dụng không cần thiết
bạn nào root rồi cho mình xin cái apps gốc hoặc 2 cái note và calculator. apk cũng được nhé mình thích xài 2 cái đó
Báo cáo mọi người, hôm nay vô tình lướt qua trang quangtrimang.com.vn mình đã tìm được phần mềm root viettel i6 và đã tải về root thành công, không xảy ra lỗi hay vấn đề gì hết. Mình không biết cách viết bài mới như thế nào nên mình comment lại bài này. Đây là link tải phần mềm http://www.kingoapp.com/android-root/download.htm
Sau khi cài đặt các bạn cắm điện thoại vào máy tính, khoan hãy bật tính năng Gỡ lỗi USB nha, đợi phần mềm nó tải driver về, sau đó rút điện thoại ra cho nó tự cài driver. Rồi cắm điện thoại lại và bật chức năng Gỡ lỗi USB. Kế tiếp chọn Root. Root lần đầu máy sẽ khởi động lại và phần mềm sẽ báo root status là no. Cứ yên tâm và mở khóa màn hình, nhấn root lần nữa, lúc này trên màn hình điện thoại sẽ hỏi có muốn cài gì đó ko, cứ chọn có là xong, máy sẽ tự khởi động lại lần nữa. Thế là root xong rồi đó.
Cảm ơn chủ thớt nhé. Vừa được cho một con, bỏ thì tiếc, lấy ra vọc vậy! 😁
Cái i6 của e rất lạ. Bật máy lên rất bt nhưng ko trượt để mở khóa màn hình đc. Thử tháo pin đến hàng chục lần vẫn ko đc.e nghĩ là máy bị đơ nhưng nút Home vẫn dùng bt.e phải làm thế nào?
root + recovery cho i8 thì sao ?
Ko liên quan lắm, nhưng bác nào cho e hỏi địa chỉ thay màn của i9 trừ trung tâm của viettel ko ak? Đợi bên đó xong chak thay máy mới quá !
có cách root cho Việttel - i8 ko bà con
Cần mua main i9 gấp gấp bác nào dùng máy mà hỏng rồi bác em nha 0976618666

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019