[Hướng dẫn] S-OFF, CWM recovery, root, thêm Phone cho HTC Flyer

PHHiep
13/9/2011 8:29Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác hiệp cho em cái địa chỉ muq tai nghe đi

Thanks
"Mở thư mục Revolutionary, chạy file Revolutionary.exe. Điền beta key vừa lấy được vào và chờ Flyer khởi động vào bootloader 2 lần.

Sau khi bạn thấy S-Off trong bootloader, chương trình Revolutionary sẽ hỏi bạn có tiếp tục download và cài đặt Clockworkmod Recovery không. Nhấn Y - Enter để tiếp tục cài đặt."
các bác cho em hỏi là tại sao em làm đúng như thế này mà sao ko đc? xin các bác chỉ cụ thể giúp em đc ko ah?
HTML:
PHẦN 2: Kích hoạt chức năng Phone (sử dụng qua tai nghe) Tải và cài đặt ứng dụng Root Explorer vào máy.Dùng Root Explorer vào thư mục System --> Bin ---> Mở file build.prop bằng note editor có sẵn. Chỉnh sửa các thông số trong đó như trong hình 

Mình đã làm dc đến bước này rồi nhưng mà ko thể nào thay đổi nhưng thông số như hình vẽ trên dc , minh đã download phần mềm Explorer , nhưng mà cái file build.porp ở ngay ngoài system chứ ko phải là ở trong bin . mong các bác chỉ giúp ....?
khi da kich hoat chuc nang goi cho htc flyer

Lam dung nhu tren sau do khi htc tung ra ban cap nhat thi khong tai nao ma update dc, ko chung la no se thanh cuc gach thoi.co cach nao kich hoat chuc nang goi xong ma van update ban cap nhat cua nha san xuat dc ko cac bac?
anhtuan_ng
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cùng câu hỏi với bác này

Gửi từ HTC Flyer P510e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
depzai125
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bác ở HN cứ LH em nhé 0946746141.Còn nếu ko có thời gian đến em sẽ gửi hướng dẫn cho bác.Giờ có Android 3.2 tương đối cho con này rồi,dùng ngon lắm.

---------- Post added at 02:00 AM ---------- Previous post was at 01:59 AM ----------

Chẳng có cách nào cả bác ạ.chỉ là chỉnh sửa file hệ thống thôi mà.có gì đâu mà ko update được

---------- Post added at 02:01 AM ---------- Previous post was at 02:00 AM ----------

Bác chú ý trước khi làm phải để chế độ USB Debugging và nhớ là phải gõ đúng Serial và code.chắc chắn bác có nhầm lẫn
cn39c2001
ĐẠI BÀNG
12 năm

---------- Post added at 02:00 AM ---------- Previous post was at 01:59 AM ----------

Chẳng có cách nào cả bác ạ.chỉ là chỉnh sửa file hệ thống thôi mà.có gì đâu mà ko update được

---------- Post added at 02:01 AM ---------- Previous post was at 02:00 AM ----------

Không hiểu câu bác nói lắm, tức là vẫn update được? Bác hướng dẫn giúp với vì hôm qua down bản update về mà cũng chưa biết lên bằng cách nào
mình đã làm xong các bước trên copy file build.prop vào system rồi khỡi động lại máy nhưng vẫn ko hiện lên chức năng nghe gọi
Gu­­­­­­i anh PHHiep!
em nghe noi khi cai them chuc nang nghe goi tren HTC Flayer thi se anh huong den phan cung.Nguyen ban sao may khong co san lai phai cai vao?em dinh ninh co nen cai hay khong,mong anh cho loi khuyen.lieu cai xong co go bo dua ve ban goc duoc khong?
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Mình không hiểu bạn muốn nói ảnh hưởng tới phần cứng là ra sao. Chắc chắn là có liên quan tới phần cứng rồi vì radio phải được kết nối bạn mới gọi được.

Còn tại sao HTC không có sẵn mà lại bắt chúng ta đi vòng vo thì cái này bạn chỉ có thể hỏi thẳng HTC chứ bọn mình làm gì mà biết.

Bạn muốn cài thêm chức năng này thì bạn đã phải có S-OFF rồi, có nghĩa rằng bạn có thể can thiệp vào bất cứ phần nào của Flyer thì chuyện trở lại gốc đâu co gì khó. Bạn chỉ cần tải về RUU của máy rồi chạy nó thôi.

Sent from my HTC Flyer P510e using Tapatalk
Cho hỏi sau khi cài phone có nghe gọi bằng loa ngoài được ko hay phải dùng tai nghe
ehviet
TÍCH CỰC
12 năm
Phải dùng tai nghe ở ngoài bạn ạ.

Sent from my HTC Flyer P510e using Tapatalk
totam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ các bạn chỉ nơi nào cài phần mền gọi phone được cho HTC Flyer nầy,vì tô không dám làm như hướng dẫn ở trang 1 trên>Thanks
em toàn bị fail ở đây 😔

[/IMG]
bài viết rất hay và bổ ích ! 
Có bác nào root được con HtC view 4G chưa à?
htc phiên bản châu á, đã sử dụng được phiên bản room sip 3.2 của châu âu. máy chạy nuột.
Các bước em làm như sau:
- Đưa máy về nguyên bản của Asia HK, rom và radio. Khi về nguyên bản thì bao gồm cả S-On và Relock y nguyên ban đầu.
- Chạy recovery phiên bản 4.0.1.4, khi chạy cái này em S-OFF và chạy recovery cho nó luôn.
- Sau đó em download RUU_3G_B09.zip theo link http://www.multiupload.com/LL52IZEQRT.
- Download xong giải nén file RUU_3G_B09 cắm Flyer ở chế độ Changer only, vào folder vừa giải nén chạy file ARUWizard.exe, thực hiện các bước tiếp theo như uprom ship.
link tham khảo của XDA: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1358758
nguồn từ pdaviet.net
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quanghuynh51 bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể không?cám ơn bạn.
cả nhà ơi máy mình vừa kiểm tra là HBOOT 1.13, loại này có tool root chưa vậy 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019