Hướng dẫn sử dụng Amazon Kindle 3 dành cho người mới

vuhai6
4/12/2010 3:11Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn uy nhiên trong phần Edit meta Infomation không thấy chỗ Save to disk đâu cả, bạn hướng dẫn cụ thể hơn cho mình nhé.
huong dan.jpg
makhongmat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn edit xong thì bạn Ok bình thường nhé.
Sau đó mới chọn Save to disk trên thanh menu.

Chúc bạn vui.
Cactus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanks bác VuHai về bài viết không thể tốt hơn 😃
Cho mình hỏi thêm 1 điều nữa: liệu có thể thay hình wallpaper của K3 không?
Thay được, nhưng phải hack máy 😃
Nghe nhạc trên Kindle 3 bằng tai nghe có hay ko vậy mọi người ?
sanipriya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không. K là máy đọc sách, web browser/mp3 player chỉ thêm vào cho có... thôi bạn à. Nếu muốn nghe nhạc thì mua ipod.
Có cách nào đặt pass hay ẩn một colection trên K3 không vậy mọi người, mình có mấy tài liệu không tiện để mọi người xem mà thấy K3 ai cũng mượn vọc.
Nói thế chứ nó nghe hay phết đó 😁 nghe loa ngoài cũng ok nữa.
Em mới mua K3 được khoảng nửa tháng nay, nhưng chưa có thời gian để dùng nhiều. Em gặp một vài vấn đề và muốn chia sẻ với anh em trong diễn đàn
I. Về pin của K3: Trên lý thuyết là có thể dùng Kindle được 1 tháng(không wifi, không nghe nhạc). Em rất tin tưởng vào điều này nhưng thật sự đã phải thất vọng ngay từ lần đầu tiên. Em sạc đầy từ lần đầu tiên, và dùng được...2 ngày. Em sạc nhồi liên lục trong 8 tiếng nữa, và để đó, không đọc gì cả, K3 được 1 ngày thì hết sạch pin. Em lại sạc nhồi 8 tiếng nữa, K3 được 1 ngày rồi hết sạch pin. Rồi em sạc tiếp, có đèn màu vàng báo đang sạc nhưng...pin không lên. Em cố gắng đọc trên mọi diễn đàn để tìm giải pháp nhưng không tìm ra và pin vẫn không lên. Em nghĩ là K3 của em đã die. Em điên quá, reset lại 1 nhát(kéo cò khởi động về phía bên phải khoảng 15s rồi thả ra). Reset lại xong thì Kindle của em đầy pin và chạy ổn định suốt từ hôm qua đến giờ, chưa thấy bị sụt pin(Em nghĩ là từ nay về sau nó sẽ ngon lành thôi.hihi) => nếu bác nào cũng gặp vấn đề như em thì thử cách này xem, em không nghĩ là nó thật sự giúp gì cho các bác, nhưng biết đâu nó có ích
II. Em rất muốn đọc truyện tranh trên Kindle(Em đã down xong bộ Đường dẫn đến khung thành, đuôi jpg) nhưng chưa tìm được cách đọc. Em đọc truyện tranh dạng PDF thì được, nhưng thật sự là chất lượng không tốt. Có bác nào có thể hướng dẫn cho em cách đọc truyện tranh trên Kindle không ạ? Em cám ơn
riêng K3 của mình thì pin rất lâu, sạc đầy xong dùng cả tuần cũng vẫn chưa hết, sau 1 tuần mình lại sạc tiếp
Ah, cho hỏi là khi bạn reset như kiểu trên thì các file ebook trong Kindle có bị xóa mất ko? Sau khi reset có phải copy lại ebook ko?
MÌnh cũng đã gặp vấn đề I giống bạn. May mà nhờ kéo cò reset 1 phát nên thoát chứ nếu không thì 2 ngày sạc pin 1 lần.
[MENTION=36504]vndnguyen[/MENTION]: Reset như thế này không ảnh hưởng gì đến dữ liệu,collections cũng như các thông số cài đặt trước đó.
k3 đọc manga ko tốt lắm đâu bạn à,muốn đọc bạn phải convert sau đó mới chép vào k3,trong diễn đàn có hướng dẫn đấy,bạn chịu khó search nhé,hôm nọ mình mua tặng người quen nên cũng biết chút vấn đề này.
leedragon
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác có thể xoay ngang màn hình ra, đọc ảnh jpeg dùng phím Q để zoom lên mà đọc, zoom cỡ 1/2 trang truyện là đọc oki rùi.
Mình đã đọc hết 2,3 bộ bằng cách này, cũng thoải mái, chỉ tội bấm nhiều mỏi tay
@ tmb20x: reset như thế tương đương với hard reset mà vẫn ko ảnh hưởng đến dữ liệu,collections cũng như các thông số cài đặt hả bạn?
Đúng là như vậy đó bạn
@ tmb20x: vậy muốn trả về cấu hình "sạch sẽ" như máy mới thì phải làm sao hả bạn
Máy e bi chết màn hình hay sao ý. Màn hình giờ trắng tinh phần trên, góc phải có một góc hình của màn hình chờ ấy. Chỉ đọc được hai dòng cuối. Bác nào biết cách sửa hoặc chỗ nào có thể sửa được chỉ giup e với.
K3 mà có FM nữa thì thật là không rời ra được.
Bài viết thật là hữu ích, cảm ơn bạn rất nhiều.
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Em copy file firmware mãi vào kindle 3 mới lấy mà phần update vẫn bị ẩn đi, chưa kể cắm lại vào máy thì file update biến đâu mất, cóp đi cóp lại nó vẫn vậy restart vẫn ko xi nhê. Máy em regis đầy đủ rồi😔 ai giúp với
mình cũng bị như thế này, không thể update được 3.0.2
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Ai biết lỗi này không giúp em với:(
zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Sau 1 hồi tìm kiếm thì kết quả đã ra😔 Làm mất tgian quá. Điều này xảy ra với những máy Kindle 3 có build number 553210206.

Original help request:
Quote:
My son recommended Kindle to me. And I'm satisfied. But I encountered a problem. Sometimes WiFi enables itself, without enabling it manually (with the consequent extra power consumption). So I tried to update to the same version my son has (3.03 early preview). I'm currently in 3.02. I follow the steps carefully. But when I have to select Update Your Kindle the text quickly fades out. I plug the Kindle again to the computer just to find the .bin file was deleted. I've tried restoring factory defaults, restarting... but my Kindle always deletes the file without even starting the update. My son told me to contact you, because he had no problems updating to 3.03 early preview.
Thanks.
Amazon's answer:
Quote:
Hello,

I'm sorry for the problems you had. I checked your account and see that you are having 3.0.4 software version on your Kindle. You don't need to update software on your Kindle.

Your problem with Wi Fi would be easier to help you over the phone. You can reach us by phone directly and toll free from many countries by clicking the Contact Us option on our Kindle Support pages at:

http://www.amazon.com/kindlesupport

...

We hope you can call us soon so we can help solve this problem quickly.
Although the Kindle says 3.02 is installed, it seems it's in fact 3.04.
tmc
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bạn nào biết cách chỉnh sửa thời gian của K3 không a
tmc
ĐẠI BÀNG
13 năm
•Dòng đầu tiên: Chỉnh kích thước font chữ
•Typeface: Chọn font chữ. Có 3 font cho bạn chọn đó là regular, condensed và sans serif
•Line Spacing: Khoảng cách giữa các dòng
•Words per Line: số từ trên mỗi dòng
•Text-to-Speech: kích hoạt tính năng đọc văn bản. Chỉ áp dụng cho tiếng anh vì tiếng việt máy đọc không hiểu là nó đọc cái gì. Với những ebook tiếng anh máy đọc khá tốt, bạn có thể vừa nghe vừa đọc chữ để học tiếng anh.

SAU KHI ẤN NÚT Aa máy của mình những phần trên hiển thị mờ là sao, không chỉnh được, có bạn nào bị như vậy không
Nếu đọc đuôi pdf thì các kích thước chữ sẽ bị mờ.
Cảm ơn bạn nhiều
Máy của mình cũng bị hiện tượng này, giờ đọc được bài của bạn thì thấy yên tâm hơn rồi.
Tối về rảnh sẽ thử up lên 3.1 xem sao,, chắc là ổn thôi.

zero131
TÍCH CỰC
13 năm
Mình xác nhận up ngon lành lên 3.1 nên những bạn ko up được như mình thì yên tâm nhé😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019